1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy trả lại em, cô gái của ngày xưa

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi cherry2301, 14/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cherry2301

cherry2301 Thành viên mới

ĐỂ ĐƯỢC GIẢI TỎA NHỮNG KHÚC MẮC VỀ TÂM LÝ, TÌNH CẢM GIA ĐÌNH, NGOẠI TÌNH, YÊU ĐƠN PHƯƠNG - HÃY GỌI CHO CHÚNG TÔI NHỮNG CHUYÊN GIA CỦA 19006670 LUÔN SẴN SÁNG LẮNG NGHE VÀ CHIA SẺ VỚI CÁC BẠN

Vì yêu anh, tình yêu của anh đã biến em trở thành một con người hoàn toàn khác. Anh đã cho em biết thế nào là yêu, cho em biết mùi vị của tình yêu. Ngọt có, đắng có, cay cũng có.

Nhìn lại ngày xưa, khi còn chưa yêu anh, em khác lắm, không phải là em như bây giờ đâu. Tình yêu của anh đã cướp đi em của ngày xưa, và không bao giờ trả lại.

Em của ngày xưa ngây thơ lắm, em của ngày xưa vui vẻ lắm, hồn nhiên lắm. Chẳng biết yêu là gì cũng chẳng biết những đau khổ mà tình yêu đem lại là như thế nào. Nhắc đến em, mọi người luôn nhớ đến nụ cười rạng rỡ trên môi. Em của ngày xưa chẳng hề suy tư, toan tính. Em của ngày xưa chẳng bao giờ phải lo lắng giữ anh. Em của ngày xưa được nâng niu, trân trọng, được yêu thương.

Chứ không như em bây giờ, tim em đầy vết thương, tim em luôn rỉ máu. Môi em không còn cười và mắt em thì không ngừng ướt. Em luôn suy nghĩ nhiều, suy nghĩ về tình yêu, về anh. Em phải chịu những nỗi đau mà vốn dĩ em không phải chịu. Em không còn vui cười như trước nữa, em không còn ngây thơ đáng yêu như trước.

Vì yêu anh, tình yêu của anh đã biến em trở thành một con người hoàn toàn khác. Anh đã cho em biết thế nào là yêu, cho em biết mùi vị của tình yêu. Ngọt có, đắng có, cay cũng có. Và cho em biết thế nào là đau vì yêu. Em yêu hết mình, yêu như thể chưa bao giờ được yêu. Và em cho đi cũng rất nhiều, cho đi mà không cần biết rằng mình cũng được quyền nhận lại. Em cho đi hết tất cả những gì em có. Rồi em biết được cảm giác hối hận, cảm giác mất mát. Em đã hi sinh cả bản thân em cho anh. Để rồi những thứ em nhận được lại là những giọt nước mắt.

Anh à, anh có thể trả lại em của ngày trước được không? Anh có thể bù đắp được những gì mà em đã mất không? Anh có thể…sự thật là anh không thể. Anh không thể trả lại em của ngày xưa đâu.

Để chia sẻ trực tiếp cùng chuyên gia tư vấn, hãy gọi đến tổng đài tư vấn tâm lý, tình cảm số 19006670, chúng tôi luôn lắng nghe bạn từ 8h đến 23h.

Alo*** , Tư vấn tình yêu , Tư vấn tâm lý hôn nhân , T ư vấn ngoại tình , Tư vấn thủ dâm , Tư vấn HIV/AIDS , Tư vấn tâm lý gia đình , Tư vấn đồng tính , Tư vấn sức khỏe sinh sản , Tư vấn làm đẹp , Tư vấn tâm lý học đường
  2. WeCan_Immigration

WeCan_Immigration Thành viên mới

Anh vẫn quan tâm đến em, yêu thương em như ngày đầu, vẫn luôn chọn em là người để chia sẻ. Nhưng sao khoảng cách của mình ngày càng xa? Lỗi tại anh, tại em hay tại thời gian nhỉ? Anh chỉ có một mong ước là thời gian sẽ trả lại anh cô bé có nụ cười lí lắc ngày xưa.