1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy trao tặng một Tết Trung thu cho trẻ em vùng lũ quét

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi radiator, 27/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. radiator

radiator Thành viên mới

Hãy trao tặng một Tết Trung thu cho trẻ em vùng lũ quét

Chỉ còn ba tuần nữa là tới Tết Trung thu, ngày tết của trẻ em khắp mọi miền tổ quốc. Đèn ***g, bánh trung thu, tiếng trống rộn ràng trong ánh trăng thu là món quà vô giá của tuổi thơ.
    Là cầu nối giữa các Mạnh Thường Quân và các em hoàn cảnh khó khăn, trung tâm Nghị Lực Sống xin phát động cuộc ủng hộ tổ chức tết Trung thu 2008 cho các em nhỏ xã Bình Minh, huyện Văn Chấn, tỉnh Yên Bái. Đây là địa phương gánh chịu sự tàn phá thảm khốc nhất của trận lũ lịch sử vừa qua với 41 người thiệt mạng và nhiều nhà cửa, gia súc gia cầm bị cuốn trôi. Các em nhỏ ở đây gần như không biết tới niềm vui ngày tựu trường bởi lúa gạo, sách vở, quần áo? đã trôi theo dòng nước lũ. Cha mẹ, anh chị phải chạy ăn từng bữa, thiếu thốn nhiều mặt thì Tết Trung Thu với các em càng trở nên xa vời hơn bao giờ hết. Trung tâm Nghị Lực Sống rất mong được sự ủng hộ bằng vật chất và tinh thần của quý vị chia sẻ cho những em nhỏ xã Bình Minh, huyện Văn Chấn, tỉnh Yên Bái.
    Các bạn xem chi tiết ở đâyhttp://www.nghilucsong.net/?nls=mod:news|act:detail|newsid:1897