1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy xem và cổ vũ cho các thí sinh của chúng ta - MissTTVN2005 Contest Round 2

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi vyhuynh, 23/05/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Hãy xem và cổ vũ cho các thí sinh của chúng ta - MissTTVN2005 Contest Round 2

Các bạn thân mến,
    Topic này sẽ lần lượt giới thiệu 14 khuôn mặt sáng giá lọt vào vòng 2 cuộc thi MissTTVN2005.
    Hãy cổ vũ và động viên tinh thần những người đẹp đã tham gia và dám đi hết chặng đường ko ít khó khăn của cuộc chơi này.
    Chúc các thí sinh của chúng ta may mắn và cuộc thi của chúng ta thành công.

Lưu ý: Topic này chỉ dùng cho BTC post bài. Thành viên khác post bài vào đây sẽ bị treo nick 3 tháng.

BTC cuộc thi MissTTVN2005

2. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh Doublemoon đến từ box CNN
    ~ Profile ~ ​
     ​
    Nguyễn Nguyệt Hằng -1984 ​
    1m62 - 46kg​
    Số đo 3 vòng: 83-59-86 ​
    Trình độ học vấn : ĐH Northumbria ?" Accounting ​
    Nơi ở hiện tại : Newcastle ?" UK ​
     ​
    ~ Hình dự thi ~​
     ​
     ​
    ~ Phỏng vấn ~ ​
     ​
    vyhuynh (câu B1)
    Con người thường ko hài lòng về bản thân mình. Riêng em thì sao? Nếu cho em cơ hội hoán đổi 1 ưu điểm trong tính cách của mình để có được 1 ưu thế khác về ngoại hình, em sẽ thực hiện cuộc hoán đổi như thế nào?
    Doublemoon
    Con người sinh ra vốn đã không ai hoàn hảo cả, ngay cả bản thân từ ?ohoàn hảo? cũng có nhược điểm riêng của nó. Thế nào là ?ohoàn hảo?? Có thể như thế này là hoàn hảo đối với một người nhưng lại vẫn là chưa đủ đối với người khác. Con người bản chất cũng tham lam và luôn muốn có được những gì tốt nhất thế cho nên mới có chuyện là đôi khi họ không hài lòng với những gì mình có. Và em nghĩ bản thân em cũng không phải là ngoại lệ.
    Nếu như có ai hỏi em có hài lòng với bản thân mình không thì câu trả lời là "một phần không mà cũng một phần có". Sở dĩ không bởi vì em cầu toàn, điều đó thể hiện ở việc em luôn muốn hoàn thành mọi việc tốt nhất trong khả năng có thể, từ học hành cho đến vui chơi giải trí hay chăm sóc cho bản thân, quan tâm tới mọi người. Và vì em hết mình với mọi thứ cho nên ngược lại em cũng khao khát có được mọi thứ, nhiều khi em tự hỏi tại sao mình không thể giỏi bằng người này, giàu có như người kia, đẹp hơn người khác.
     Nhưng rồi nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại, mơ tưởng ước ao xa xôi mãi thì cũng cần phải biết nhìn lại và ý thức xem mình đã có những gì để biết quý trọng những điều đó hơn. Và em biết rằng mình cũng đã có được quá nhiều đấy chứ, sống trong một gia đình hạnh phúc với tình yêu thương của bố mẹ (mặc dù tạm thời lúc này thì đang phải xa nhà một chút! :) ) ; được tạo điều kiện cho học hành, để theo đuổi ước mơ hoài bão; có đầu óc, có hình thức không đến nỗi nào; tính cách thì dù có ưu khuyêt điểm nhưng cũng chưa nghe ai phàn nàn chê bai nhiều quá...
    Vậy thì tại sao em lại không hài lòng với tất cả những thứ quý giá mà mình đang có đây, tại sao em cần phải đánh đổi để có thêm một điều gì nữa?
    bongxinh (câu E2)
    "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm". Em nghĩ như thế nào về một gia đình có những hai người "xây nhà" mà chẳng có ai "xây tổ ấm"? Nếu là thành viên trong gia đình đó, em có ý định khắc phục tình trạng trên không? Khắc phục như thế nào?
    Doublemoon
    Nếu em là thành viên trong một gia đình chỉ có người "xây nhà" mà không có ai "xây tổ ấm" thì trước hết em xin phép được đặt ra 1 trong hai tình huống có thể xảy ra: Nếu em là con cái trong một gia đình mà cả hai bố mẹ em đều chỉ lo "xây nhà" mà quên đi việc "xây tổ ấm" thì có lẽ đầu tiên em sẽ cảm thấy buồn. Khi dần nhận ra rằng, bố và mẹ đều không dành sự quan tâm đến gia đình đến con cái, đến việc làm cho ngôi nhà là một tổ ấm yêu thương thì chắc là em sẽ cố gắng tâm sự điều này với bố mẹ, đặc biệt là với mẹ em. Em tin rằng sự bộn bề trong công việc xã hội mà mẹ phải đảm trách để góp phần vào việc "xây nhà" cũng không làm mẹ hoàn toàn quên đi vai trò rất quan trọng của người phụ nữ trong việc nuôi dưỡng ngọn lửa ấm áp yêu thương giữa các thành viên trong gia đình.
    Còn nếu như em là người phụ nữ, người vợ người mẹ trong gia đình của riêng em sau này thì em tin rằng mình cũng sẽ rất nhiệt tình hăng hái trong việc "xây nhà". Em cho rằng người phụ nữ hiện đại sẽ không ngồi nhà chỉ để dọn dẹp nhà cửa, chăm sóc con cái và nhiệm vụ "xây nhà" hoàn toàn chỉ là nghĩa vụ của người đàn ông.
    Ngược lại em cũng không tán thành quan điểm của người đàn ông hiện đại là người chỉ biết lo thăng tiến trong công việc, kiếm thật nhiều tiền mà về nhà lại không biết quan tâm tới gia đình, chia sẻ với vợ gánh nặng của công việc nhà. Tuy nhiên, tựu chung lại, mẹ em vẫn luôn dạy cho em hiểu rằng người phụ nữ có vai trò then chốt trong việc xây một tổ ấm êm đềm, bàn tay chăm sóc quan tâm của người phụ nữ là chiếc chìa khoá mở ra cánh cửa hạnh phúc gia đình.
    Em mong rằng sau nay em sẽ là người phụ nữ vừa khéo léo trong việc "xây tổ ấm" vừa giỏi việc "xây nhà". Và cũng hy vọng gia đình mà em xây dựng cùng với người bạn đời sau này sẽ là một gia đình hạnh phúc cả về vật chất lẫn tinh thần.
    Lyss (câu H3)
    Ngày nay, rất nhiều người phụ nữ thông minh, thành đạt lại chọn cho mình cuộc sống độc thân. Bạn nghĩ gì về điều này?
    Doublemoon
    Câu hỏi này hơi xa vời đối với em vì em còn lâu lắm mới đến tuổi lập gia đình (me em đi xem tử vi cho em bảo như thế !) cho nên em cũng không biết là khi đến lúc cần phải lấy chồng rồi thì em có tư dưng lại thích ở độc thân hay không ! :P. Nhưng mà được hỏi phải câu này thì em cũng xin trình bày chút ý kiến.
    Vai trò của người phụ nữ trong gia đình thì quan niệm của em vẫn luôn nhất quán rằng bàn tay quan tâm chăm sóc của người phụ nữ là chiếc chìa khóa để mở ra cánh cửa hanh phúc gia đình. Cho nên dù có giỏi giang thế nào ngoài xã hội thì khi đã quyết định tiến tới hôn nhân, người phụ nữ phải biết dành một phần tâm sức đáng kể cho gia đình mình. Hãy cũng là một người vợ giỏi giang bên cạnh việc làm một trưởng phòng hay giám đốc giỏi giang! Còn nếu cảm thấy chưa đủ sức để gánh vác cả hai vai trò cùng một lúc như vậy thì tốt hơn hết chưa nên lập gia đình vội.
    Chắc cũng phần nào có suy nghĩ tương tự như thế này cho nên ngày nay mới có nhiều phụ nữ thông minh và thành đạt trong công việc lại không muốn hay chưa muốn tìm cho mình một bến đỗ :) ! Cũng có thể vì họ là người giỏi giang thông minh cho nên họ yêu cầu ở người bạn đời của mình còn phải thông minh giỏi giang hơn thế. Trong khi đó những người đàn ông lý tưởng thành đạt như vậy lại không nhiều hoặc đa số những người ở vào tuổi công thành danh toại như vậy thì đã lập gia đình từ trước hết cả rồi.
    Ngược lại, những người đàn ông theo đuổi họ có thể lại không đạt được tới tiêu chuẩn mà người phụ nữ thông minh thành đạt đề ra. (Khổ thế! tiến thoái lưỡng nan! :D).
    Tuy nhiên em nghĩ rắng chắc là những người phụ nữ như vậy cũng chỉ làm bạn với cuộc sống độc thân cho đến khi họ gặp được đúng nửa kia của mình. Người phụ nữ dù thành đạt, có địa vị và được ngưỡng mộ đến đâu ngoài xã hội mà khi trở về nhà vẫn một mình lẻ bóng thì cũng không hạnh phúc, và vẫn là người thất bại.Thế mới biết gia đình đóng một vai trò quan trọng thế nào trong cuộc sống của người phụ nữ!
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:28 ngày 26/05/2005
  3. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh  Ga`_Con  đến từ box Tình bạn - Tình yêu

~ Profile ~​
     ​
    Nguyễn Kiều Trâm - 1985​
     ​
    1m54 - 43kg​
    84-62-80​
    Trình độ học vấn : Đại học năm 2 - chuyên ngành Tài chính Ngân hàng​
    Nơi ở hiện tại : Arizona - Mỹ​
     ​
     ~ Hình dự thi ~ ​
     ​
    ~ Phỏng vấn ~ ​

tigerlily (câu F2)
    Em đã gặp những áp lực gì khi tham gia cuộc thi MISS TTVNOL, và đã vượt qua những áp lực đó ra sao? Em có lời nhắn gửi gì tới những người quan tâm đến cuộc thi này?
    Ga`_Con :
    Dạ, khi quyết định tham gia cuộc thi MISS, em đaf lươ?ng trước được nhưfng điê?u tốt lâfn xấu. Đaf có nhiê?u dư luận ca? tốt lâfn xấu vê? em. Khi em bị hack nick Ga?_Con, em đaf đựợc mọi ngươ?i động viên va? em tin va?o kha? năng cufng như nhưfng ba?i viết cu?a mình. Cuộc thi MISS lâ?n na?y đaf giúp em có biết bao ngươ?i bạn tốt thật sự va? em thấy mi?nh ca?ng pha?i cố gắng nhiê?u hơn đê? không la?m moi ngươ?i thất vọng vê? mi?nh. Em ca?m ơn mọi ngươ?i rất nhiê?u, đặc biệt la? Bé_ngây_thơ.
    Đây la? cuộc thi MISS đâ?u tiên cu?a TTVNOL, chắc hă?n có một số thiếu sót. Em mong muốn tất ca? nhưfng ai quan tâm đến cuộc thi hafy u?ng hộ thí sinh va? u?ng hộ BTC cufng như BGK.Thay vi? nhưfng lơ?i phê phán, hafy lấy nhưfng điê?u đó đê? rút kinh nghiệm, hoa?n thiện hơn trong nhưfng cuộc thi sau. Vê? phâ?n thí sinh, cufng như ba?n thân em, em mong các bạn hafy tự tin va? vui ve?. Cuộc thi na?y cufng la? một sân chơi giúp tất ca? mọi ngươ?ii hiê?u hơn vê? nhau va? kết thêm nhiê?u bạn mới. Vê? phâ?n BTC va? BGK, em rất ca?m ơn mọi ngươ?i đaf đứng ra tô? chức cuộc thi. Tuy không tránh kho?i nhưfng lơ?i phê phán nhưfng em tin BTC va? BGK đaf la?m hết sức mi?nh rô?i, hafy tiếp tục đi hết quafng đươ?ng co?n lại. Các thí sinh va? các bạn quan tâm đến cuộc thi hafy u?ng hộ BTC va? BGK.  
    vyhuynh (câu B1)
    Con ngươ?i thươ?ng ko ha?i lo?ng vê? ba?n thân mi?nh. Riêng em thi? sao? Nếu cho em cơ hội đê? hoán đô?i 1 điê?m mạnh trong tính cách đê? lấy 1 ưu thế khác vê? ngoại hi?nh, em sef thực hiện cuộc hoán đô?i như thế na?o?
    Ga`_Con 
    Ba?n thân em thấy ha?i lo?ng vê? ba?n thân mi?nh. Em luôn cố gắng phát huy nhưfng điê?m mạnh cu?a mi?nh va? cố gắng phấn đấu đê? hoa?n thiện nhưfng điê?m yếu cu?a ba?n thân.
    Em không muốn hoán đô?i. Theo em tính cách con ngươ?i mới la? ve? đẹp thật sự.
    Lyss (câu H3)
    Nga?y nay, rất nhiê?u ngươ?i phụ nưf thông minh, tha?nh đạt lại chọn cho mi?nh cuộc sống độc thân. Em nghif gi? vê? điê?u na?y va? vai tro? cu?a gia đi?nh đối với phụ nưf? 
    Ga`_Con 
    Đối với em, vai tro? cu?a gia đi?nh đối với phụ nưf la? rất quan trọng. Gia đi?nh đối với ngươ?i phụ nưf la? niê?m hạnh phúc nhất cu?a cuộc sống cu?a họ. Vê? chuyện rất nhiê?u ngươ?i phụ nưf thông minh, tha?nh đạt lại chọn cho mi?nh cuộc sống độc thân thi? em nghif đó do họ quan trọng sự nghiệp quá hoặc họ chưa ti?m được niê?m hạnh phúc khi ơ? bên gia đi?nh nên họ mới chọn như vậy. Em cufng như rất nhiê?u ngươ?i phụ nưf khác luôn có mong muốn lớn nhất la? có một gia đi?nh thật đầm ấm và hạnh phúc
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 00:14 ngày 27/05/2005
  4. be_ngay_tho

be_ngay_tho Thành viên mới

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh vanvy2006 đến từ box France
    ***Profile*** ​
     ​
    Trần Ngọc Bích Vy - 1984 ​
    1m54 - 42kg​
    84-61-86 ​
    Trình độ học vấn : Fasion Designer ​
     ​
    ***Hình dự thi*** ​
     ​
     ***Phỏng Vấn***
     ​
    bigdaddy (C2):
    Giả dụ tại thơ?i điê?m hiện tại và không gian hiện tại, em phát hiện rằng em có thai, em sẽ làm gì và tại sao em lại quyết định làm điều đó?
    @Vanvy2006
    Nếu trong thời điểm bây giờ mà em phát hiện rằng em co thai, thì có lẽ dầu bất cứ thế nào đi nữa, em cũng sẽ đi phá thai.
    - Thứ nhất là vì em còn rất nhiều dự tính trong tương lai, không thể vì 1 chút lỡ dại bồng bột mà làm phí đi thời gian và tuổi trẻ, thời gian ko chờ đợi ai cả.
    - Thứ hai là hiện tại bây giờ em vẫn còn độc thân, có lẽ em là con người không thể chấp nhận được chuyện có thai mà không có chồng. Dù rằng thời đại bây giờ người ta đã thông thoáng hơn về chuyện đấy, ko chì chiết, nhục mạ hay coi thường những phụ nữ có thai mà không có chồng như thế nữa. Nhưng không phải em không chấp nhận được chuyện đó vì em sợ miệng đời, sợ nhục mạ, mà em sợ cái cảm giác đau khổ vì có thai mà phải ở 1 mình, không có người chăm sóc, vỗ về, an ủi, như thế đau cả thể xác lẫn tinh thần.
    - Thứ ba là dẫu rằng em biết phá thai là tội ác, nhưng hiện tại em chưa đủ điều kiện, cũng như chưa đủ kinh nghiệm để có thể nuôi 1 đứa con, và em cũng chưa mong chờ sự hiện diện của đứa trẻ ấy. Thế thì nếu em có giữ đứa bé ấy lại, có phải là đấy cũng là 1 tội ác không? Vì để nó tồn tại trên cõi đời này mà lại không thể chăm sóc đầy đủ cho nó về mặt vật chất lẫn tinh thần, thiếu thốn tình cảm của ba lẫn mẹm nhưng nói gì thì nói, em sẽ cố gắng để không xảy ra chuyện đã lỡ rồi, phòng bệnh cũng hơn chữa bệnh. Em không phản đối chuyện quan hệ trước hôn nhân, nhưng phải biết cách phòng ngừa những hậu quả về sau.
    [nick]tigerlily[/nick] (F1):
    Diễn dàn TTVN có ý nghĩa thế nào đối với sự phát triển tinh thần của cá nhân em? Theo em làm thế nào để khai thác được tốt nhất những lợi ích và hạn chế những mặt tiêu cực của việc tham gia diễn đàn online?
    @Vanvy2006
    Với cá nhân em, tham gia diễn đàn là để giải trí, khuây khoả sau thời gian học tập hay làm việc. Với những người phải đi xa như em, được lên mạng để trò chuyện, học hỏi, tán gẫu với người việt nam có lẽ là 1 niềm vui. Em có cảm giác như khoảng cách địa lý rút ngắn lại những khi online.
    Đúng là Diễn đàn TTVN to và lớn qúa, em chưa thể đi hết tất cả các box trong diễn đàn, nhưng hiện tại TTVN là diễn đàn duy nhất em tham gia và vào thường xuyên. Thế thì có thể nói Diễn đàn TTVN rất ý nghĩa đối với em, là 1 nơi để em có thể trò truyện, tán gẫu, và học hỏi với tất cả người Việt nam trên thế giới, là cầu nối cuả em với người Việt nam, là 1 thế giới thứ hai của em, dù đó chỉ là thế giới ảo.
    Đã là online, thì em nghĩ khó mà tránh được những mặt tiêu cực, có ngườii này có người khác, không làm cách nào ngăn chặn được những người tiêu cực tham gia diễn đàn được ạ. Nhưng có thể khai thác hết những lợi ích của diễn dàn, từ đấy có thể tránh được dần những người có ý đồ tiêu cực, vì họ phá mãi cũng chán mà thôi, mình 1 mặt cứ phòng ngừa, 1 mặt vẫn cứ bình thường, điềm đạm, coi như không có chuyện gì xảy ra thì dần dần cũng sẽ bớt những vấn đề tiêu cực thôi, vì thường những người thích phá rối mà thấy những gì người ta quấy rối không ảnh hưởng gì đến mình thì cũng sẽ chán mà bỏ đi thoi ạ.
    Khai thác tốt nhất những lợi ích của diễn đàn online? Em nghĩ để làm được điều đó thì đó cần phải là 1 môi trường lành mạnh để mọi người có thể học hỏi, trò chuyện , tranh luận và tán gẫu với nhau. Được như thế đã là tốt nhất đối với diễn đàn online rồi ạ.
    Bouldergirl (G3):
    Nếu em là người trúng giải sổ xố đặc biệt, em sẽ làm gì với số tiền đó?
    @Vanvy2006
    Đầu tiên em sẽ mua quà tặng cho bố, mẹ, ngoại em...và bạn bè thân một ít gì đấy. Còn lại em sẽ mở một shop đồ lưu niệm souvernir. Đó là niềm ao ước của em khá lâu rồi. Mở shop không phải để kiếm tiền đâu ạ, mà đơn giản chỉ là vì sở thích. Ngày xưa cho đến giờ, cứ mỗi lần sinh nhật ai là hay chui vào mấy shop souvernir soi soi, ngắm ngắm (chắc tại vì thích cái đẹp ) thế nên em mơ ước mở 1 tiệm souvernir để những người cũng thích "ngắm" như em có thêm một chỗ nữa để vào ngắm. Trước hay sau gì em cũng sẽ mở 1một shop lưu niệm như thế, ko quan tâm chuyện lời lãi, thế thì đúng số tiền trúng sổ xố để làm chuyện đấy thì quá hợp rồi ạ (vì người ta có câu của thiên trả địa)
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 00:34 ngày 27/05/2005
  5. taminh

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh [nick]linhhoa79[/nick] đến từ Box Làm Đẹp
     ~ Profile ~
    Lê Lan Minh  -1979 ​
     ​
    1m57 - 49kg​
     ​
    Số đo 3 vòng: 84 ?" 64 ?" 90 ​
     ​
    Trình độ học vấn : Thạc sỹ, tốt nghiệp DH và M.Sc (công nghệ hoá) tại Warsaw University of Technology​
    Nơi ở hiện tại : TPHCM ?" Việt Nam ​
    ~ Hình dự thi ~
    ~ Phỏng vấn ~
    vitdoi (Câu A3)
    Nếu em phát hiện thấy người yêu mình có tình nhân, câu đầu tiên em sẽ nói với người yêu là câu gì?
    [nick]linhhoa79[/nick]
    Em rất tin tưởng ở anh, nhưng có đúng thật bây giờ anh vẫn chỉ yêu mình em không?
    Tiếp theo, em sẽ hỏi: Anh có thể nói thật với em về tình cảm của anh hiện nay, nếu anh đã yêu người khác và không còn yêu em nữa anh có thể nói thật, dù việc đó làm em rất đau buồn, nhưng em sẽ để anh được hạnh phúc. Vì nếu mà ở bên em trái tim của anh đã thuộc về người khác và thấy anh không được hạnh phúc thì em sẽ còn đau khổ hơn nhiều.

bigdaddy (Câu C2)

Giả dụ tại thời điểm hiện tại và không gian hiện tại, em phát hiện rằng em có thai, em sẽ làm gì và tại sao em lại quyết định làm điều đó?

[nick]linhhoa79[/nick]
    Em muốn nói về em đôi chút. Việc này với em không thể xảy ra, hoặc rất ít khả năng có thể xảy ra bởi vì:

Thứ 1: Em đã được học hành tử tế, nên kiến thức về vấn đề tránh thai là phải nắm vững nên người có hiểu biết thì không thể nào để cho chuyện đó xảy ra được.Thứ 2: Em là người sống có qui tắc riêng của mình, như em đã được phỏng vấn ở vòng 1, em không chỉ trích hay nói xấu cách sống của 1 số thanh niên hiện nay, nhưng em vẫn giữ lập trường của mình là nên giữ những gì đẹp cho nhau, biết tôn trọng nhau, vì tình yêu đâu chỉ được thể hiện bởi vấn đề ********, nó còn bao gồm nhiều yếu tố khác quan trọng hơn.

Còn nếu trường hợp mà chuyện đó xảy ra thật, em nghĩ người quyết định ở đây chính là partner của em. Nếu anh ấy yêu em thật sự, anh ấy nên có trách nhiệm với chuyện này, mặc dù em rất không thích như thế vì sẽ có nhiều người nghĩ em dựng chuyện này để uy hiếp hoặc ép người ta lấy mình. Nhưng có lẽ đó là cách duy nhất. Còn nếu anh ta là 1 tên Sở Khanh, thì nếu em có sinh đứa bé ra cũng sẽ rất khổ cho nó, vì sẽ không có cha nên chắc em sẽ không giữ, mặc dù em ghê sợ điều đó, vì cảm giác giết chết 1 sinh linh bé nhỏ là tội ác.
    Vì vậy, kết luận của em là: không bao giờ em để cho chuyện đó xảy ra vì nó sẽ mang lại những hậu quả mà có thể cả đời mình sẽ phải hối hận.

tigerlily (Câu F1) 

Diễn đàn TTVNOL có ý nghĩa thế nào đối với sự phát triển tinh thần của cá nhân bạn? Theo bạn, làm thế nào để khai thác được tốt nhất những lợi ích và hạn chế những mặt tiêu cực của việc tham gia diễn đàn online?

[nick]linhhoa79[/nick]
    Mới đầu khi tham gia diễn đàn TTVN em thấy đây là 1 diễn đàn khá qui mô, vì có rất nhiều mục để tham khảo và đáng quan tâm. Em đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm về chuyên môn cũng như về cuộc sống, được chia sẻ những suy nghĩ và kinh nghiệm của mình với mọi người, điều đó làm em rất vui, vì được giúp đỡ người khác. Hơn nữa qua đó em đã quen được rất nhiều người bạn tốt, gặp được những người bạn cùng sở thích, cùng suy nghĩ và cùng 1 quan điểm sống. Đó là điều mà ở ngoài đời thực mình cũng rất khó có thể tìm được.
    Tuy nhiên, diễn đàn cũng có rất nhiều loại người, nó cũng như 1 xã hội thu nhỏ vậy, có người nọ người kia, có người thì cũng muốn góp ý tốt cho mình, và cũng có người thì hiểu lầm mình, còn có những người thì không muốn xây dựng cho TTVN ngày 1 tốt hơn mà muốn phá hoại.

Em đã nói về mặt lợi ích, còn về mặt tiêu cực thì em thấy có 1 số thành viên luôn đi nói xấu người khác, hoặc khi biết thông tin cá nhân của mình thì họ chọc phá. Hay là như gần đây thi miss có 1 số cá nhân đã muốn phá hoại sân chơi bổ ích này, em nghĩ chúng ta nên đoàn kết để loại trừ những cá nhân đó hoặc ít ra chúng ta nên giúp cho hiểu là làm thế không đúng, giúp họ trở thành người tốt và cùng xây dựng diễn đàn TTVNOL đáng yêu này.

Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 00:24 ngày 27/05/2005
  6. taminh

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh Psd2030 đến từ box Benelux (Bỉ?"Hà Lan?"Luxembourg)
    ~ Profile ~ ​
     ​
    Nguyễn Lan Phương - 1983
    1m58 - 46kg
    Số đo 3 vòng: 86-62-90
    Trình độ học vấn: sinh viên năm thứ 3, chuyên ngành Quản trị kinh doanh, Đại học tổng hợp Radboud
    Nơi ở hiện nay: Nijmegen, Hà Lan

~ Hình dự thi ~

~ Phỏng vấn ~

Bigdaddy (Câu C1)
    Nếu được chọn thời điểm em được sinh ra (năm sinh, nơi sinh) và giới tính của em khi sinh ra (nam hoặc nữ), lựa chọn của em là gì? Hãy giải thích lựa chọn đó.

Psd2030
    Con người sinh ra ngay cái lò gạch cũ như Chí Phèo không phải vì thế mà hèn đi, cũng như con người sinh ra trong nhung lụa gấm vóc mà định sẵn sẽ làm nên nghiệp lớn. Đối với em, xuất thân là cái mốc đánh dấu khởi điểm của một con người, không biết tự hào và yêu qúy ngay cả xuất thân của mình thì khó có thể tự tin mà làm được việc gì khác.
    Vì vậy em không có ý dịnh lựa chọn một thời điểm khác để sinh ra, một giới tính khác, thay vào đó em mong mỏi từ một xuất thân bình thường, với khả năng thực sự của mình, sẽ làm người ta nhìn vào với con mắt ngưỡng mộ? để chứng tỏ không phải Con vua thì lại làm vua Con sãi ở chùa lại quét lá đa.

Bongxinh (Câu E1)
    Em hãy sắp xếp thứ tự của 3 người mà em coi là quan trọng đến mức không thể thiếu trong cuộc đời em và hãy nêu rõ lý do. Và nếu chỉ được chọn một trong ba người, em sẽ chọn người nào? Vì sao?

Psd2030
    Có rất nhiều người đã từng đi qua cuộc đời em, có người để lại dấu ấn sâu đậm, có người em học hỏi được rất nhiều, có người làm cuộc sống của em bừng sáng sau những ngày u buồn, nhưng chẳng ai có thể ở lại mãi với em được, vì vậy em sẽ chọn bố, mẹ và chồng tương lai của em là 3 người quan trọng đến mức không thể thiếu đối với em.
    Trước hết bố và mẹ, em không phải là người mỗi khi buồn bực là chạy về oà khóc với 2 người, em chỉ làm điều đó trong tâm khảm, nhưng bố mẹ vẫn luôn là nơi em hướng về mỗi khi buồn đau nhất. 2 người em có thể hi sinh bản thân cũng là bố mẹ, và ngược lại em biết dù cả thế giới không đứng về phía em, bố mẹ vẫn yêu thương em hết lòng.
    Và chồng tương lai của em là người khiến em tự nguyện gạt bỏ hết những gai góc trong cuộc sống để trở thành 1 người vợ hiền, đảm đang, chu toàn việc nhà cũng phải là người thế nào mới khiến em yêu đến mức đó chứ.
    Cuối cùng, em sẽ không chọn một trong Bố - Mẹ - Chồng tương lai là quan trọng nhất vì đối với em, ý nghĩ ba người sẽ ở bên em mãi mãi không phải là về không gian, thời gian mà là vị trí trong trái tim em, nên không có lựa chọn nào có thể làm lay chuyển vị trí đó hết.

Tigerlily (Câu F2)
    Bạn đã gặp những áp lực gì khi tham gia cuộc thi Miss TTVNOL, và đã vượt qua những áp lực đó ra sao? Bạn có lời nhắn gửi gì tới những người quan tâm đến cuộc thi này?

Psd2030
    Áp lực khi tham gia thi Miss TTVNOL? Có lẽ em sẽ không gọi đó là những áp lực mà gọi đó là những niềm động viên đáng yêu khiến em theo một cuộc thi ảo phải nói là kéo dài rất lâu ( gần 2 tháng 18/3 - 16/5) này.
    Đầu tiên là sự nhiệt huyết của anh pinacola, bầu sô rất hiệu qủa của Benelux, ngay cả khi cuộc thi đang trong tinh trạng rối loạn nhất, những người quan tâm và tham gia đều mệt mỏi, anh đều cho bọn em thấy một quyết tâm đã thi là thi đến cùng, một cách làm việc rất chuyên nghiệp và gây hứng khởi cho toàn Benelux.
    Thứ hai là sự cổ vũ vô tư của các bạn đối với Benelux nói riêng và đối với psd2030, chính vì đây là một cuộc thi ảo, ít ai biết ai ngoài đời nên em càng cảm thấy qúy trong những tình cảm và những lời động viên của mọi người.
    Thứ ba là một BTC và các giám khảo đầy nhiệt tâm, bỏ công sức ra cho 1 cuộc thi phi lợi nhuận và lắm điều tiếng, đã có lúc em đùa vui, hãy thi tiếp vì không thể để công sức của BTC và BGK thành công cốc nhưng thực sự đó cũng là 1 dạng đặc biệt của áp lực rất đáng yêu đối với em. Cuối cùng, một áp lực bên trong nhắc nhở em, vì em tự cảm thấy em thực sự còn phải phấn đấu nhiều lắm mới hi vọng đáp ứng được niềm động viên của mọi người, áp lực làm sao để qua cuộc thi ảo nhưng mọi người hiểu đúng về con người thật của em. Áp lực để không đánh bóng mình hơn so với những gì mình có?
    Cuối cùng, để kết thúc bài ?odiễn văn? dài dằng dặc này, em xin gửi vài lời đến những người quan tâm đến cuộc thi: Có quan tâm, có mong mỏi cuộc thi có chất lượng nhiều thì các bạn mới góp ý nhiều khi gay gắt đến thế, nhưng đến lúc này, khi cuộc thi đã sắp đi đến chặng cuối, xin các bạn hãy cổ vũ cho các thí sinh nhiệt tình hơn nhé, để chúng tôi thể hiện rõ nhất con người mình, hãy hi vọng cuộc thi có được MISS xứng đáng!

Được taminh sửa chữa / chuyển vào 03:44 ngày 25/05/2005
  7. be_ngay_tho

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh @bijouxxxx đến từ box Giáo Dục Giới Tính.
    ***Profile***

Thu Trang
    14 - 11 - 1988
    1m70- 51kg
    84 - 60 - 90
    Tốt nghiệp Phổ thông trung học đầu tháng 1 năm 2005
    Quebec, Canada

***Ảnh dự thi***​
    ***Phỏng vấn*** ​

@tigerlily (F1)
    Diễn đàn TTVNOL có ý nghĩa thế nào đối với sự phát triển tinh thần của cá nhân bạn? Theo bạn, làm thế nào để khai thác được tốt nhất những lợi ích và hạn chế những mặt tiêu cực của việc tham gia diễn đàn online?
    @Bijouxxxx
    -------> ..." có ý nghĩa thế nào đối với sự phát triển tinh thần của cá nhân bạn..." hì hì ý nghĩa thì có nhưng mà ý nghĩa về mặt hoàn toàn khác chứ hổng phải về mặt phát triển tinh thần ạ...
    TTVNOL chiếm rất nhiều tình cảm của em...(nhìu nhìu lắm lắm í ) ..có thể nói đó là cánh cửa cho em bày tỏ những suy nghĩ của mình một cách đơn giản và chân thật nhất. Em có thể bày tỏ rõ ràng tình cảm yêu ghét của em ... TTVN cũng là cầu nối giữa em với những người bạn khác....như anh khongsoai nè, chị chubby nè, chị Fak này, chị teen này...và rất rất nhiều những người nữa. Đó là những người rất quan tâm và yêu mến em... luôn cùng em đi trên con đường dẫn tới Miss TTVN ...hì hì không những thế còn là con đường của cuộc sống. Nhờ ttvn em cũng đã tiếp xúc với nhiều người, có người là bạn, có người không yêu qúy em và làm những việc cho em không vui (có lần em khóc nhè đấy hì ) ....nhưng trải qua những việc đó có lẽ làm em lớn hơn rất nhiều về suy nghĩ lẫn tình cảm... Còn để khai thác được tốt nhất những lợi ích và hạn chế những mặt tiêu cực của việc tham gia diễn đàn...hm...hì hì khai thác như đào mỏ ấy nhờ hì hì ..theo em nghĩ đã là diễn đàn thì đó là nơi để con người với con người gắn liền với nhau hơn nên sự đoàn kết chặt chẽ của các members có lẽ là quan trọng nhất. Nếu mừ ai ai cũng tham gia vào diễn đàn với mục đích relax và xây dựng .."gắn bó và đưa ttvn ngày một phát triển hơn " thì mọi việc có lẽ sẽ dễ dàng hơn rất nhìu... chính vì thế việc quan trọng cần làm là nâng cao ý thức cho các thành viên ttvn, điều này là khó vì mạng dù sao cũng là ảo....nhưng mà các mod với admin sinh ra là để làm điều này mừ hì làm thế nào để nâng cao? Vì chính bản than những người mà chúng ta coi là đang phá hoại diễn đàn, họ lại cũng cho là họ đang "xây dựng" theo ý kiến riêng của họ thì sao? Những mod, những admin là những cánh chim đầu đàn hì hì (nói vậy cũng không phải họ là lớn nhất à nha) họ sẽ phải làm việc công minh hơn, năng nổ hơn...(bây giờ tốt lắm rùi nhưng hơn nữa vẫn hơn nhìu hì hì) với lại nếu muốn các member iu qúy TTVN hơn, em nghĩ offline cũng là 1 hình thức rất bổ ích vui vẻ (em khoái cực )
    Điều em muốn nói là mọi người hãy đoàn kết gắn bó yêu qúy nhau hơn để ttvn mỗi ngày một tốt đẹp hơn. Thế thui hì hì (hổng có ttvn thì nhớ lắm...)

@Bouldergirl (G1)
    Em có thể cho biết một vài sự kiện hay phát minh nào có ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của con người trong vòng 50 năm qua?
    @Bijouxxxx
    Chị ơi...em mới 17..mà hỏi em 50 năm...lol ..hổng sao hì hì ....thế hệ sau càng bít nhìu... Phát minh ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của con người trong vòng 50 năm qua... theo em có lẽ là phát minh ra mạng anh tẹc nét (internet )(nghiện mạng mất rùi). Nếu mừ em nhớ hổng nhầm thì có lần em đã nghe ai đó nói internet là đứa con đẻ của 1 viện nghiên cứu khoa hoc ở Mĩ cách đây không lâu....hình như là vài chục năm gì đấy..cái này em hổng sure hì. Đối với em, và có lẽ đối với toàn thể mọi người, có thể nói internet là phương tiện nối người với người tuyệt dịu, hay ho, ..(hổng còn từ gì để tả nữa hì ) nhất nhất nhấtttttt. Hồi em còn bé, em hổng bao giờ tưởng tượng được chỉ bằng những dòng chữ được truyền đi rất rất nhanh, người ta có thể chuyền đi tình cảm của mình, từ yêu đến ghét, vui đến buồn, cho 1 người nào đó ở 1 nơi xa xa ..không cần đối mặt trực tiếp...Đó là nơi để giao lưu, giải trí, nhưng cũng là nơi để học hỏi, tìm tòi...1 người kiến thức vô han..(không có nó em chịu chẳng làm được presentation hì hì )
    Mới gần đây thui, em thấy chị Vyhuynh có post lên 1 topic kêu gọi mọi người quyên tiên giúp 1 bác sĩ tên Tuấn bị ung thư máu, và đã có bao nhiêu tấm lòng hảo tâm đứng ra giúp đỡ (khoe tí box canada của tụi em offline ở Montréal cũng là 1 cách để giúp đỡ bác sĩ Tuấn đấy hì hì) Em thấy đó cũng là 1 ví dụ tiêu biểu của tầm quan trọng của internet?.Nhiều người sẽ được biết đến hơn, nhiều người được giúp đỡ hơn bởi những trái tim nhân hậu khắp nơi...
    nhưng mừ internet cũng có những mặt hổng tốt...nhưng mừ hổng thể "con sâu làm rầu nồi canh được", canh mà có sâu thì gắp sâu ra, nấu bát khác....lol....có cách khắc phục mừ...nhưng mặt hổng tốt đâu thể phủ nhận được tầm quan trọng của phát minh này chị nhỉ

@Lyss (H1)
    Có câu nói: Lời xin lỗi vội vàng thường không thật lòng. Em nghĩ gì về câu nói này?
    @Bijouxxxx
    Theo em câu nói "lời xin lỗi vội vàng thường không thật lòng " là sai, tại vì theo em tốc độ có lẽ không nói lên được sư thật lòng hay không, cái quan trọng là tấm lòng, tình cảm và sự ăn năn thật lòng của người mắc lỗi. Nếu lời xin lỗi đấy được xuất phát từ trái tim của người ta thì nó dù có thốt ra nhanh đến đâu vẫn là lời xin lỗi chân thành và đáng qúy còn nếu chỉ là để chống đối qua quít ...thì dù có chuẩn bị kĩ lưỡng đến đâu vẫn là giả dối. Đối với em sự giả dối đó là hông chấp nhận được (em thì em dỗi là cái chắc )

Được be_ngay_tho sửa chữa / chuyển vào 02:55 ngày 25/05/2005
  8. be_ngay_tho

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh @Weppete đến từ Box Australia.
    ***Profile***

Nguyễn Quỳnh Trang
    1985
    1m58-48kg
    83-70-88
    Năm thứ nhất cao đẳng nghành kế toán
    Australia

***Ảnh dự thi***​
    ***Phỏng vấn***​

@tigerlily (F2)
    Em đã gặp những áp lực gì khi tham gia cuộc thi Miss TTVNOL và đã vượt qua những áp lực đó ra sao? Em có lời nhắn gửi gì tới những người quan tâm đến cuộc thi này?
    @Weppete
    Dạ, khi tham gia cuộc thi này em có gặp một chút áp lực nho nhỏ, mới xảy ra cách đây vài hôm, vì có người vào trong topic Hai thành viên box Úc để phá biểu ý kiến không ủng hộ em.Lúc đầu em đọc bài viết đó, em thật sự rất shock, và định post bài lại để hỏi người đó nguyên nhân rõ ràng.Nhưng vì lời lẽ trong bài biết đó không hay tí nào nên em quyết định không reply lại nữa và chắc là sau đó có một thành viên mod nào đó xoá bài đó đi với lí do là đả kích cá nhân.Em nghĩ những chuyện như thế cũng xảy ra bình thường với các thí sinh khác. Riêng trong trường hợp của em thì người bình luận đưa những lời lẽ quá đáng quá nên em vượt qua bằng cách bỏ ngoài tai và từ hôm đó thì không thấy người đó đâu nữa cả.
    Lời nhắn nhủ của em tới những người quan tâm đến cuộc thi này rằng cảm ơn tất cả mọi người đã bỏ công sức và thời gian để theo dõi và ủng hộ cuộc thi. Bên cạnh những lời khen ý đẹp, các bạn cũng có thể đưa ra những lời chê và phê bình nhưng nên để theo đúng cách thì các thí sinh sẽ hoàn toàn vui vẻ tiếp thu và sửa chữa nếu cần thiết.
    @bouldergirl (G2)
    Em nghĩ gì về việc thanh niênngày nay càng bị cuốn hút nhiều vào cuộc sống ảo trên mạng? Liệu điều đó đáng trách hay đáng thông cảm?
    @Weppete
    Theo em nghĩ thì việc thanh niên ngày nay bị cuốn hút nhiều vào cuộc sống ảo trên mạng là một điều rất bình thường trong một xã hội mà tin học và internet phát triển rất mạnh. Điều đó đáng trách hay đáng thong cảm là tuỳ thuộc vào mỗi người bị cuốn hút vào cuộc sống ảo đó ra sao. Mỗi người chúng ta nên biết phân biệt đâu là ảo và đâu là thực thì chuyện đó sẽ không trở nên đáng trách được.Chứ vấn đề nào thì cũng có mặt tiêu cực và mặt tích cực cả, mọi người lên net học hỏi kinh nghiệm cuộc sống trao đổi lẫn nhau thì hoàn toàn tốt. Nhưng bị cuốn hút vào nó một cách mê muội và quên đi cuộc sống thật hàng ngày thì thật là tai hại.
    @Lyss (H2)
    Sự tự tin có ý nghĩa thế nào trong cuộc sống của em? Khi nào em thấy mình ít tự tin nhất? Ai có thể làm cho em mất đi sự tự tin? Tại sao?
    @Weppete
    Em nghĩ rằng sự tự tin rất cần thiết không chỉ đối với riêng cá nhân em mà còn đối với tất cả mọi người. Có sự tự tin thì khả năng làm mọi việc cũng như quan hệ với mọi người trong xã hội sẽ tốt hơn.Với riêng bản than em, thiếu đi sự tự tin thì em sẽ khó làm bất kì việc gì nên nó là yếu tố rất quan trọng.
    Em thấy mình ít tự tin nhất sao khi gặp một thất bại nào đó, hay đứng trước một vấn đề quá khó khăn nào đó trong học tập cũng như cuộc sống. Nhưng thời gian và người than cũng như vạn vè hay chính bản than em sẽ giúp em đưa ra cách giải quyết tốt nhất.Em nghĩ đối với em, sự tự tin là ở bản thân mình, chẳng ai có thể làm cho em thêm tự tin hay mất đi sự tự tin nào cả. Nó là kết quả của một quá trình rèn luyện lâu dài.
    Được be_ngay_tho sửa chữa / chuyển vào 02:57 ngày 25/05/2005
  9. be_ngay_tho

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh @Oopszzzzz đến từ Box Làm đẹp.
    ***Profile***

Phan Diệu Loan
    1982
    1m68-47kg
    82-61-88
    Năm cuối ĐH chuyên ngành Tài Chính
    Bang Virginia, Mỹ.

***Ảnh dự thi***​
    ***Phỏng vấn***​

@Vitdoi(A3)
    Nếu Oopszzzzz phát hiện ra người yêu mình có tình nhân, câu đầu tiên Oopszzzzz sẽ nói với người yêu là câu gì?
    @Oopszzzzz
    Khi phát hiện người yêu có tình nhân thì Oopszzzzz có thể khẳng định ngay được là người đó không phải là tuýp người Oopszzzzz cần, vì Oopszzzzz là người chung thủy trong tình yêu, không thích ầm ĩ trong quan hệ, đã là không phải tuýp người của mình tìm kiếm rồi thì giữ lại bên mình cũng không có ý nghĩa, níu kéo không bằng chia tay, khi người yêu gọi fone sẽ chỉ nói một câu "u got the wrong number" và dập máy vì mình đã xác định hướng của mình rồi thì không cần thiết phải chờ câu trả lời hay bất cứ một sự thanh minh gì cả ?ou got wrong number? = ?ou''re not my type?
    @Vyhuynh(B1)
    Con người thường ko hài lòng về bản thân mình. Riêng oopszzzzz thì sao? Nếu cho oopszzzzz cơ hội hoán đổi 1 điểm mạnh trong tính cách của mình để có được 1 ưu thế khác về ngoại hình, oopszzzzz sẽ thực hiện cuộc hoán đổi như thế nào?
    @Oopszzzzz
    Nhìn chung thì Oopszzzzz không có gì phải phật lòng về bản thân cả vì Oopszzzzz nghĩ rằng con người sinh ra không ai hoàn hảo cả, có cái không hài lòng này thì cũng sẽ có điểm nổi bật kia, cái quan trọng là làm sao ?opull out? được điểm mạnh của mình và biết hoàn thiện điểm chưa hài lòng về bản thân mình.
    Oopszzzzz sẽ chọn không hoán đổi vì Oopszzzzz quan niệm tính cách là lâu dài còn ngoại hình sẽ không tồn tại lâu, sẽ thay đổi cùng thời gian. Vậy sao ta phải đánh đổi một thứ lâu dài để lấy 1 thứ sẽ không tồn tại lâu dài, nhất là khi thứ lâu dài đó lại là điểm mạnh của mình hẳn đó không phải là cuộc hoán đổi thông minh (theo ý Oopszzzzz là vậy)
    @Bongxinh(E3)
    Theo em, yếu tố nào cần thiết nhất ở một người đàn ông để có thể duy trì hạnh phúc gia đình: biết kiếm tiền, thạo việc nội trợ, hay có ngoại hình quyến rũ? Vì sao?
    @Oopszzzzz
    Trong 3 điều đó Oopszzzzz sẽ chọn "người biết kiếm tiền" vì người đàn ông biết kiếm ra đồng tiền chân chính hẳn là người thông minh, tháo vát, chăm chỉ và có bản lĩnh. Một người hội tụ được những yếu tố như vậy sẽ đủ khéo léo để duy trì một gia đình hạnh phúc, nhất là khi có một người bạn đời đồng hành hiểu được những điểm mạnh của anh ta, còn "thạo việc nội trợ" e chỉ chăm sóc được cái dạ dày của phụ nữ, "có ngoại hình quyến rũ" chỉ hài lòng được nhãn quang của phụ nữ chứ chưa thể hiện được là người đàn ông có chiều sâu đủ để chăm sóc nhiều khía cạnh của cuộc sống, để duy trì hạnh phúc gia đình.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 04:46 ngày 25/05/2005
  10. be_ngay_tho

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh @bephuong đến từ Box Làm đẹp.
    ***Profile***

Đào Mai Phương
    25.2.1988
    1m69-52kg
    83 - 60 - 86
    Lớp 11 trường PTTH Việt Đức, Hà Nội.

***Ảnh dự thi***​
    ***Phỏng vấn***​

[nick]Bigdaddy [/nick] (C2)
    Vi dụ trong thời điểm hiện tại, tự nhiên em phát hiện mình có thai, em sẽ làm gì và tại sao em lại làm điều đó ?
    @bephuong
    Đầu tiên em sẽ đi xác minh lại xem đó có thực sự là một cái thai hay không vì phụ nữ nhiều lúc rất hay nhầm lẫn giữa hiện tượng rối loạn kinh nguyệt và chuyện có thai. Em sẽ phải đến bệnh viện kiểm tra cho an toàn. Tuy nhien em chưa bao giờ phải đối diện với những trường hợp như vậy nên cũng hơi khó vì cho đến giờ bạn trai em vẫn chưa có (Em vẫn đang đi học mừ).Nhưng nếu rơi vào trường hợp như vậy thì đầu tiên em sẽ phải tìm gặp bố đứa trẻ, thông báo tin này sau đó phải nói với bố mẹ để tìm cách giải quyết hợp lí. Ở trường hợp của em mới 17 tuổi chưa được phép kết hôn, vẫn còn đang đi học mà lại có thai là một chuyện không thể chấp nhận được do đó với em thì bây giờ cái gì cũng là quá sớm. Ở tùy từng người và tùy từng hoàn cảnh thì có những cách giải quyết khác nhau:
    Em nói ví dụ nếu bây giờ em là một người phụ nũ trưởng thành, đã có công ăn việc làm ổn định thì có thể em sẽ kết hôn với người đó, còn nếu như người đó không muốn kết hôn với em mà muốn bỏ đứa bé thì em cũng sẽ không làm thế mà em sẽ tự nuôi con mình. Vì em đã trưởng thành, em có thể lo được cho tương lai của con mình.Còn ở trường hợp của em, mới 17 tuổi vẫn còn đang đi học, thì em sẽ làm thế này, em tin chắc là bố mẹ em sẽ không thể nào đồng ý cho việc em như vậy, thì bố mẹ em sẽ đưa em đến bác sĩ khám và xin lời khuyên của bác sĩ trong vấn đề này vì nếu như có con bây giờ thì sẽ là một bước ngoặt rất lớn trong cuộc đời em, mà em chưa kịp chuẩn bị gì để đón nhận nó, về mặt sinh lí em có thể làm mẹ nhưng về mặt tâm lí và cả cách nuôi dạy con cái thì em hoàn toàn chưa có.
    @Bongxinh (E1)
    Em hãy sắp xếp thứ tự 3 người mà em cho là quan trọng nhất trong cuộc đời em... Ví dụ bây giờ em chỉ được phép chọn cho mình 1 trong 3 thì em chọn ai, vì sao?
    @bephuong
    Thứ tự 3 người quan trọng nhất trong cuộc đời em hiện nay là:
    Người đầu tiên mà em nghĩ đến là mẹ của em, mặc dù em sống xa mẹ từ nhỏ nhưng không bao giờ mẹ để cho em thua kém bạn bè cùng lứa, nuôi em ăn học đến ngày hôm nay. (Vì bố mẹ em chia tay nhau đã 14 năm, từ hồi em mới 3 tuổi em phải sống với bà nội và tự lập bản thân mình, tự chăm sóc mình).
    Người thứ 2 mà em nghĩ đến là chồng em sau này, người để cho mình làm chỗ dựa tinh thần là người để mình chung sống cả quãng đời còn lại.
    Cuối cùng, người thứ 3 mà em nghĩ đến là những người bạn sống xung quanh em những người bạn tốt của em, những người ở thế giới ảo cũng như thế giới thật, vì nếu không có bạn bè thì ta chẳng thể sống nổi, em rất may mắn vì đến bây giờ em có những người bạn tốt chia sẻ với em những lúc vui cũng như những lúc buồn.
    Còn chuyện chọn ai trong số 3 người thì câu hỏi này thật là hết sức khó đối với em, vì đã có ai sống trên đời mà có thể không cần cha mẹ bạn bè và những người yêu qúy mình, em nghĩ là ngay cả em hay là tất cả mọi người chẳng ai có thể như vậy đúng không hihhiihh
    @Lyss (H2)
    Sự tự tin có ý nghĩa thế nào trong cuộc sống của em, lúc nào em cảm thấy thiếu tự tin và ai là người có thể gây cho em sự mất tự tin đó, tại sao?
    @bephuong
    Nói đến sự tự tin em thấy minh cũng là 1 người tự tin đấy chứ? Em tin vào bản thân mình vì nếu như em không tin vào bản thân mình, không tự mình khẳng định mình thì em mãi mãi chỉ là 1 con bé mà chẳng ai thèm ngó ngàng đến, không tự tin khẳng định mình trước những đứa trẻ khác nó có bố mẹ đầy đủ nhưng em tin là em không thua kém gì chúng nó hết, em vẫn tự tin như thế cả song thật tự tin để mãi mãi trên môi mình là nụ cười hạn chế càng ít buồn càng tốt ạ. Em rất thích 1 bài hát của ca sĩ Christina Aguilera bài hát tên là Beautiful nó nói về sự tự tin vào bản thân mình, em thích nhất câu ở đoạn điệp khúc : " You Are Beautiful no matter what they say ".
    Còn cũng có những lúc em thấy thiếu tự tin chứ. Ví dụ như là đứng trước 1 món gì đó rất ngon mà mình đang trong chế độ ăn kiêng giảm béo chẳng hạn thì phải cố gắng lắm. (Vì em tham ăn lắm mà). Em không tự tin là mình có thể chiến thắng được bản thân vì sự tự tin nằm ở cái đầu mà cảm tính thuộc về trái tim. Có 1 lần bố mẹ em quyết định là đưa em vô Sài Gòn học, nhưng mà em không thích, em thấy không hợp, em nửa muốn đi chơi nửa lại không muốn đi nhưng mà cuối cùng em cũng vô trong đó 1 thời gian. Hồi mới vô Sài Gòn, vì em là con gái bắc nên da rất trắng (bây giờ đen nhìu rồi vì đi tắm biển mà vì thấy mình khác mọi người xung quanh quá) ra ngoài đường người ta hay nhìn em nhiều lúc em chẳng dám ra ngoài, nhưng dần dần cũng quen với việc đấy và bây giờ em có rất nhìu bạn tôt ở trong đó
    Nghĩa là người làm cho em mất tự tin chính là bản thân em nên theo em chiến thắng bản thân mình là 1 việc rất khó. Nên nếu như chiến thắng được bản thân mình rồi thì chắc bây giờ em đã nổi tiếng như ông BUSH.
    Được be_ngay_tho sửa chữa / chuyển vào 02:54 ngày 25/05/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa