1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hãy yêu người đến sau!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi huong_be, 05/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huong_be

huong_be Thành viên mới

Hãy yêu người đến sau!

Thật là buồn cười khi cả hai lần em cảm thấy những niềm vui... Em đều là người đến sau!

Tại sao vẫn là cùng một tuổi, vẫn yêu cùng một tuổi... Có phải em vô duyên quá hay không? Có phải em điên cuồng quá hay không?

Bây giờ, em chỉ biết cười khi ở bên cạnh anh, rồi biết đến khi nào em khóc đây? Anh nói anh yêu em, nhưng em biết rồi sự lựa chọn cuối cùng của anh không phải là em.. Em biết, trái tim anh mang nặng đẻ đau mối quan hệ với chị ấy, nên anh hok thể rời xa chị ấy.. Em thực sự, không biết có nên khóc hay không nữa...

Anh không cho phép em nói như vậy.. Nhưng bất cứ ai cũng sẽ nghĩ như em mà anh, rằng, em là người thứ ba, em là kẻ đến sau, muộn màng và ngốc nghếch.. Đã lâu lắm rồi em mới có cảm giác hạnh phúc như vậy.. Lâu lắm rồi mới thấy thèm được ngửi mùi một ai đó, muốn lưu cái mùi đó vào trong một chiếc lọ, mỗi lần nhớ anh lại lôi ra ngửi.. Lâu lắm rồi mới thích nhìn và yêu điệu cười một ai đó.. Lâu lắm rồi mới thấy cái mơn man mỗi lần được chạm mũi một ai đó.. Lâu lắm rồi mới được dí mũi vào gáy một ai đó.. Em biết làm sao đây..

Biết rằng nó chẳng đi tới đâu mà em dại dột cứ đâm đầu vào.. Em ngốc nghếch, muôn đời là một cô bé ngốc nghếch.. Ai ở bên em cũng nói em ngốc.. Em muốn anh hạnh phúc.. Em không muốn anh phải áy náy về em.. Nên em muốn rời xa anh càng sớm càng tốt.. Nhưng em sẽ khóc đấy.. Em vẫn luôn thừa nước mà, sẽ lại khóc ngày này qua ngày khác.. Anh đừng cố gắng làm điều gì để em buồn, em không giận hay hận ai được đâu.. Em sống luôn cố gắng tha thứ cho mọi người, nên là, em sẽ nhớ anh lắm..

Giá mà có thể buộc chặt anh lại với em..

Giá mà có thể gào lên với anh rằng anh hãy chia tay với chị ấy..

Giá mà em không yếu đuối như thế này..

Giá mà có thể tự dối lòng.. em không nhớ về anh..

Xa anh mới mấy phút mà lòng em lại chùng xuống.. Lại lo sợ một ngày anh rời xa.. Đã xác định trước nhưng em có thể nào không khóc.. Em lại đang ngồi một mình đây, thấy sung sướng khi anh nói "yêu em", thấy đau thắt lòng khi anh nói "yêu em"......

Đêm nay, em không khóc đâu anh.. Em để dành..
  2. huong_be

huong_be Thành viên mới

Em nghĩ rằng.. chắc em vừa làm anh buồn rồi..
    Em không muốn thế đâu, để bây giờ, em áy náy lắm.. Anh buồn, em buồn gấp ngàn lần hơn..
    Ngủ ngon anh nhé..
    Con mèo bé nhỏ của anh..
  3. huong_be

huong_be Thành viên mới

Quên hết những cảm xúc của ngày hôm qua đi.. Em đang chờ anh đến.. Lại thấy niềm vui và hạnh phúc kì lạ mỗi khi được ở gần bên anh.. Em không mơ ước gì, không đòi hỏi gì hết.. Em sẽ cố gắng lưu giữ từng chút một những giọt hạnh phúc hiếm hoi này.. Người iu hiểu hok?
    Trời hum nay đẹp lắm í người iu ạ.. Giá mà được ở bên anh cả ngày.. Hihi, em sẽ lại ôm chặt người iu, hít hà mãi cái mùi thân thương như từ kiếp trước á.. Mình đừng nói iu nhau, anh nhé.. Chỉ cần ở bên nhau như thế này thôi.. Không đòi hỏi gì hơn nữa.. Em đang hạnh phúc!
    Chiều em đi chơi rùi, xa người iu hai ngày đấy.. Có ở nhà chưa chắc đã được gặp, thôi thì đành đi vậy.. Anh ở nhà, xem bóng đá buổi tối xong nhớ sang rủ vợ iu đi chơi nhá.. Cả tuần rùi anh chưa rủ chị ấy đi chơi đấy.. Em đi xa thì phải tìm về với vợ, nghe hok.. Cô nhân tình bé nhỏ này đi cặp bồ khác đó, hehe..
    Tựa vai anh, sẽ còn bên anh đi đến cùng trời / Tựa vai anh, những gì thân yêu ta giữ bền lâu / Nhìn về phía xa, qua những tầng trời / Hạnh phúc là chi ? Những gì đang kề sát
  4. iuvaghec

iuvaghec Thành viên mới

HÃY YÊU NGƯỜI ĐẾN SAU,,,,,,,,
    Uhm, thì mình cũng vẫn thế, luôn yêu người đến sau ,,,,,,,,,,,,,hơn người trước nhiều, thật nhiều,,,,,,,,,,,,,
  5. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

Vì? khi mẮt 'i ngươ?i trước, ta cà?m thẮy quỳ tròng hơn.
    NĂn với ngươ?i sau ta muẮn dà?nh nhiĂ?u tì?nh cà?m hơn nưfa.
    (chf́c thẮ )
  6. yem_dao_lang_lo

yem_dao_lang_lo Thành viên mới

Không phải ai cũng may mắn được là người đầu tiên của một ai đó. Có thể người sau sẽ bị so sánh với người trước, dù là mình không cố ý, nhưng tình yêu muôn đời vẫn thế, đắm say, dâng hiến và công bằng với tất cả mọi người
    Hãy là một người đến sau tuyệt vời
    Và nếu là một người đến trước thì gặp nhiều may mắn
  7. innny1982

innny1982 Thành viên mới

Yêu người đến sau ? Em có làm được đâu . Em không phải là người thứ ba, người ta cũng không phải là người thứ ba
  8. congchua_thino

congchua_thino Thành viên rất tích cực

Tớ cũng là ngừoi thứ 3 như ấy ...
    Tớ cũng chấp nhận đi bên cạnh ngừoi ta mặc dù người ta có ngừơi yêu rồi ...
    Tớ cũng .............
    Cũng......................
    Ngừơi ta cũng yêu tớ.............
    ...............................................................
    ................................................................
    Nhưng khác ấy ở chỗ là ngừơi ta vẫn yêu ngừơi yêu của ngừơi ta...yêu lắm....yêu lắm lắm......yêu cực kì!!!!
    hì,cảm giác như là tình yêu của tớ chỉ là...con tép trên mép con hổ í ..........
    HaizzZZZZ...thôi rồi,đuổi theo những hư ảo để cuốicùng đc gì đâu................
    HaizzZZZZ........
    Hãy yêu ngừơi đến sau !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  9. hgxinhgai

hgxinhgai Thành viên mới

phục quá.....thế mà vẫn yêu được sao?chịu sao được?cùng lắm được 1 thời gian.tủi thân lắm chứ.ghen.ghen và ghen.sao phải khổ vậy?ừ............cứ nói vậy thôi.........nhưng cứ đâm đầu vào.......chỉ biết yêu.
    những gì ko trọn vẹn lại càng đẹp............những gì mình ko có được lại càng muốn có.........
  10. hoangvanhieu82

hoangvanhieu82 Thành viên mới

phải nói chính xác là người đến sau hay là người thứ 3
    2 cái này nó cũng giống nhau thôi nhưng lại mạng lại hậu quả khác nhau,
    người đến sau thì đã biết cảm giác yêu đương rồi cho lên xậy dựng một tình yêu của cả 2 người không còn khó nưa vì cũng có chut ít kiến thức về TY.
    Còn người thứ 3 thì phần thiệt thòi chỉ thuộc về bạn. chỉ đứng ngoài cuộc đời anh ấy mà thôi. muốn là người trong cuộc đời anh thì lại phá vỡ HP của người đó, như thế hạnh phúc không thực sự vì bạn đã lấy mất HP của người khác,
    Còn đẹp thì khi yêu thì trên chán người yêu lúc nào cũng có chữ đẹp, cả mùi của ổng nưa cũng toàn là mùi thơm, phần thiệt thì luôn ở bên bạn, không biết bạn còn kéo dài TY đến khi nào nưa .
    Hỏi thật bạn yêu như vậy không kiệt sức à
    Sống mãi trong nén chịu không sợ đau tim mà chết sao . mình còn chưa nói đến hậu quả đấy còn có hâu quả thì mệt đấy ..