1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[HCM] Học tiếng anh giao tiếp ở đâu tốt và chất lượng ở Sài Gòn?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tiếng Anh Sài Gòn (Saigon English Club)' bởi leokun12, 17/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nganhanguyen

nganhanguyen Thành viên quen thuộc

Học tiếng anh điều quan trọng nhất là phải siêng năng, chủ động và chăm học hỏi. Việc chăm học ở đây tức là không chỉ học những kiến thức trên trường mà còn phải tự học hỏi qua các phương tiện truyền thông đại chúng như báo đài, mạng xã hội… Hiện tại mình đang học ở trung tâm ILI , trung tâm dạy rất tốt. Nhưng Theo mình, khả năng tự học rất quan trọng.
  2. qn_motmuayeu

qn_motmuayeu Thành viên tích cực

họ được mấy khóa bên ILI đã có sự tiến bộ rõ rệt.
  3. lookatme2911

lookatme2911 Thành viên mới

Bây giờ trung tâm tiếng anh mọc lên như nấm, để tìm một nơi học học giao tiếp tiếng anh hiệu quả cũng hơi bị khó đó bạn. Trước đây mình có học ở Tôi Tự Học bên Phú Nhuận, chất lượng cũng ok, giáo viên trẻ nhiệt tình, còn tốt nhất ở SG hay chưa thì mình ko biết vì mình chưa học hết tất cả các trung SG. Nhưng bên Tôi Tự Học trước đây mình học 2 khóa khoảng 5 tháng và chịu khó đi câu lạc bộ tiếng anh bên đó, nên bây giờ tiếng anh của mình tiến bộ rõ rết. Chúc bạn thành công.
  4. saclantim

saclantim Thành viên mới

Bạn đã học ở đâu chưa? ILI bên quận 10 dạy được đấy. Tuy không phải là trung tâm lớn nhưng đưuọc đánh cao về chất lượng đấy. Mình học bên ấy với giáo viên nước ngoài đã có sự tiến bộ rõ rệt.
  5. tdinhquyet

tdinhquyet Thành viên mới

AH Cái trung tâm IEG này mình cũng học rồi nè, có cả giáo viên nước ngoài và giáo viên VN dạy giao tiếp luôn đó bạn. Lúc mình học ở đây đúng là tiến bộ hơn rất nhiều, nói chung là học rất đáng tiền. Bạn vào trang web của nó xem thêm nha http://ieg.edu.vn/
  6. bonmuayeu

bonmuayeu Thành viên mới

Giao tiếp thì mình thấy ILI là phù hợp và thấy hài lòng nhất ah . Mình cũng được một người bạn giới thiệu mới biết tới trung tâm . Lúc đầu mình cũng bỡ ngỡ không biết có học được không nhưng đăng ký học được một thời gian mới thấy level của mình tăng lên.Bạn nào muốn học giao tiếp thì cứ tới ILI xem sao nhé.
  7. linhxuan001

linhxuan001 Thành viên mới

Mình đang học ở IEG thấy cũng được nek. Có các lớp từ cơ bản đến nâng cao luôn ak! Giáo viên bản ngữ dạy hay nữa.
  8. nguoilaodong3

nguoilaodong3 Thành viên mới

Đúng như bạn nói, tìm được nơi học tiếng Anh đúng mong muốn thật không đơn giản. Những nơi đã có tiếng thì học phí lại cao ngất ngưởng mà chất lượng cũng chỉ tầm tầm. Quảng cáo là học với giáo viên nước ngoài nhưng chất lượng và thời lượng học lại không tương xứng với chi phí bỏ ra. Bạn thử ghé qua chỗ này xem sao:

https://www.facebook.com/Anh-Ngữ-Tự-Nhiên-NEC-968537556571297/

Ở đó có các lớp cho đối tượng là học sinh, sinh viên, với các chương trình TOEIC, TOEFLE, IELTS, người đi làm cần học giao tiếp. Học với các thầy Phillipines đã có kinh nghiệm giảng dạy ở Việt Nam trên 4 năm. Ở đó, điều đầu tiên là các thầy luôn yêu cầu học viên phải chỉnh sửa phát âm đúng ngữ điệu. Học phí thì khá mềm, rất phù hợp với đối tượng học sinh, sinh viên và người đi làm
    --- Gộp bài viết: 21/04/2016, Bài cũ từ: 21/04/2016 ---
    Đúng như bạn nói, tìm được nơi học tiếng Anh đúng mong muốn thật không đơn giản. Những nơi đã có tiếng thì học phí lại cao ngất ngưởng mà chất lượng cũng chỉ tầm tầm. Quảng cáo là học với giáo viên nước ngoài nhưng chất lượng và thời lượng học lại không tương xứng với chi phí bỏ ra. Bạn thử ghé qua chỗ này xem sao:

https://www.facebook.com/Anh-Ngữ-Tự-Nhiên-NEC-968537556571297/

Ở đó có các lớp cho đối tượng là học sinh, sinh viên, với các chương trình TOEIC, TOEFLE, IELTS, người đi làm cần học giao tiếp. Học với các thầy Phillipines đã có kinh nghiệm giảng dạy ở Việt Nam trên 4 năm. Ở đó, điều đầu tiên là các thầy luôn yêu cầu học viên phải chỉnh sửa phát âm đúng ngữ điệu. Học phí thì khá mềm, rất phù hợp với đối tượng học sinh, sinh viên và người đi làm
  9. chuyentinhlan

chuyentinhlan Thành viên mới

Học tiếng anh cần có một thời gian và một sự nỗ lực kiên trì . Một tinh thần tốt, niềm đam mê thì học mới nhanh tiến bộ và thành công được .Mình cũng đang trong thời gian đấu tranh với nó đây . hiện tại mình đang tham gia khóa học bên ILI này mọi người. Qua nhiều thời ggian tìm hiểu mình đã chọn ILI . Học được một thời gian thì mình thấy ILI dạy chất lượng. Giao viên thì nhiệt tình lắm
  10. thisoshi

thisoshi Thành viên mới

với vốn TA cơ bản rồi thì thêm gợi ý cho chủ thớt nữa là Chuẩn hóa Emas. Bên đó giúp mình chỉnh lại phát âm, ngữ điệu sao cho nó thật tự nhiên như dân bản xứ :D, có thể là gợi ý hay nếu thớt cần phát triển thêm speaking của mình đó. :-bd