1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè này, ăn gì thì ngon nhỉ

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi NeverBinKized, 14/05/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

các món cháo thưòng rất đơn giản. bạn cứ lấy gạo và nấu như cháo hoa thưòng. Muốn ăn cháo nuớc mía thì cho nuóc mía tươi vào truớc khi bắc ra 3'' . Cháo này bạn ăn vừa mát lại k phải cho thêm đưòng. rất đơn giản đúng k
    Cái món cháo lá sen thế mà lại HƠI KHÓ ĂN. Bạn phải mua đuợc cái lá sen tuơi xịn ý( hic lá sen đầm hái ở đầm Hồ Tây thì tớ còn tin chứ những cái nhan nhản ở đuờng tặng kèm thứ sen hồng rẻ bèo 7-8 K 1 chục thì tớ .. nó là hoa quỳ chứ k phải hoa sen=> lá đi kèm của nó k phải là lá sen...). Lá sen tuơi bạn chọn sao cho lành lặn k sâu hay già quá nhá... thái bé ra ninh lấy nuớc.. cho vừa vừa thôi tầm 30g lá sen cho 1.5 lit nuớc đấy.
    Bạn nấu cháo cùng đậu xanh cùng cả cái nuớc ninh từ lá sen vừa rồi nhá . Cháo ăn cho đuờng vào là đuợc. Nói chung là món này nên ăn hơi nguội và nên cho đuờng vì nó có vị hơi chát nhưng lại rất tốt cho sức khoẻ. Tớ thì hay uống cái nước ninh lá sen đó để nguội đấy . Để nguội dễ uống hơn mà pha loãng ra thấy cũng như trà mà lại thơm thơm