1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè rồi !

Chủ đề trong 'Nghệ Tĩnh' bởi NGOCLAN82, 03/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NGOCLAN82

NGOCLAN82 Thành viên quen thuộc

Hè rồi !

Hè tới rồi các bác ơi!!!! Mùa hè này có bác nào về wuê không nhỉ>??? nếu mà có bác nào về quê thì hãy tường thuật lại không khí những ngày hè nơi nghệ tĩnhn hé, VÀ không biết là các công việcthi cử của các sĩ tử nghê tĩnh như thế nào rồi nhỉ???

BÔNG HỒNG ĐẠI DƯƠNG. cobekieucang13@
  2. faduc

faduc Thành viên quen thuộc

Mình về quê gần 1 tháng nay rồi bạn ạ.
    Mùa hè ở Nghệ Tĩnh vẫn luon như vậy, nắng nóng và gió lào thiếu đốt ừng lá cây, ngọn cỏ. Quê mình gần một con sông, chiều chiều bọn mình vẫn ra đó tắm, nưóc mát và trong lắm bạn ạ.
    Nhưng mình vẫn thích nhất, là mang xô, mang chậu đi tát cả, không được nhiều nhưng rất vui. Bạn đã bao giờ về Nghệ Tĩnh chưa, về các vùng quê ấy, nhìn những ruộng lúa xanh bạt ngàn thích lắm bạn ạ.
    Còn nhiều nữa, ngày mai tôi lại kể tiếp cho bạn nghe.
    Trăng vào của sổ đòi thơ
    Việc quân đang bận xin chờ hôm sau
  3. hoangly

hoangly Thành viên mới

Ông đang ở mô rứa Cho địa chỉ đ...ê...ê...ê. Tui cũng đang ở quê nè. Khi mô gặp nhau làm vài quai hè .
    Khóc như thiếu nữ vu quy.
    Cười như anh khoá hỏng thi về làng .]
  4. faduc

Em cho bác địa chỉ, bác cũng rất khó để tìm ra nhà em.
    Hay bác cho em địa chỉ đi, lúc nào có dịp em qua, rồi anh em mình đi nhậu.
    Được chứ bác, em mời bác ly.
    Trăng vào của sổ đòi thơ
    Được doanlongthien sửa chữa / chuyển vào 19:50 ngày 03/07/2003
  5. pham.th

pham.th Thành viên quen thuộc

Híc....lại hè rồi à...thêm một mùa hè xa nhà....mọi người về nhà chơi vui vẻ ...cho gửi tời bạn bè người thân và ...1/2 còn lại của các bạn !!
    Mùa hè mùa nắng mùa xa vắng
    mùa phượngmùa thi mùa chia ly​
    nghe đến não lòng..híc....
    trái tim anh dành trọn cho em
    Được thanhnghetinh01 sửa chữa / chuyển vào 07:07 ngày 04/07/2003
  6. Cyclo

Cyclo Thành viên mới

Hè ! Đã lâu rồi mình chỉ còn biết hè về qua sự thay đổi thời tiết. Cuộc sống cứ lặng lẽ trôi qua, lặng lẽ cuốn đi mọi thứ, lặng lẽ đến tàn nhẫn. Tàn nhẫn đến mức làm cho cảm giác của con người trở nên tê liệt, chẳng còn biết cảm nhận được gì nữa. Đôi khi lại thèm được trở lại thời đi học, trở lại cái thời biết vui, biết buồn, ... và cả biết khóc.
    Hè ! Hy vọng cái nắng của mùa hè này có thể đốt cháy hết những nỗi buồn.
    Vui lên đi nhé !
    Cyclo@
  7. faduc

Hôm qua hứa với bạn ngoclan hôm nay kể tiếp chuyện ở quê nhưng một ngày trôi qua không có sự kiện gì đặc biệt, chẳng biết viết gì lên đây, nên đành cáo lỗi với bạn vậy.
    Hôm nào có chuyện gì hay tôi sẽ kể bạn nghe.
    Trăng vào của sổ đòi thơ
  8. pham.th

pham.th Thành viên quen thuộc

Hè rùi....hè thật rùi...2 câu thơ này trước đây mỗi đợt hè về làm mọi người trong lớp xao lòng...bây giờ....ai còn nhớ và ai đã quên ..bạn bè mỗi người một phương trời xa thảm....gặp nhau cũng chỉ qua cái computer vô tri vô giác.....
    sắp chia xa biết bao giờ đoàn tụ
    A2 ơi trong đó có em tôi​
    trái tim anh dành trọn cho em
  9. vietnamman

vietnamman Thành viên rất tích cực

Vào hè .. không khí vẫn như hôm trời nắng đột xuất của mùa đông , vietnamman muốn trò chuyện với các bạn một lúc , trò chuyện với mùa hè
    Mùa hè , mùa của nỗi nhớ , mùa của kỷ niệm , mùa của chia xa lứa tuổi học trò . Ai bảo rằng mùa hè gay gắt nắng , mùa hè mang hơi ấm của tình học trò , tình bè bạn . Khi hè sang , mùa thi tới , các cậu học trò cấp 3 thấy trong mình trưởng thành lên nhiều lắm , các cậu đang đứng trước một thử thách lớn . Rất hăm hở được vượt qua , rất hăm hở được thể hiện ... trọng trách đầu đời .... Thi đại học
    Mùa hè , dân sinh viên có thể được nghỉ ngơi sau một năm học chăm chỉ , sau một năm sống xa nhà . Lo học hành trong sự bon chen xô bồ của cuộc sống . Cuộc sống xa nhà là cuộc sống ồn ào náo nhiệt trong dòng chảy sôi động của xã hội . Hè về , được đắm mình trong cái nắng ấm của quê hương . Trong cốc nước chè thơm mát bà nấu , trong tiếng cười em thơ , tiếng tâm tình của mẹ .. thân thương lắm ..Như quên hết mệt mỏi trong suốt năm qua. Tự thấy mình trưởng thành lên nhiều , để tự hứa sẽ cố gắng hơn nữa , cố gắng để đạt được kết quả tốt hơn trong năm học tới ....
    Mùa hè , dân cựu sinh viên như vietnamman đây , hò ,... vẫn không có gì biến đổi , vẫn xoay xở trong guồng máy lao động của xã hội . Có cái khác đó là xúc cảm , xúc cảm đến khi hè sang ... thấy mình vẫn còn cái cảm giác như những mùa hè trước , cái cảm giác của thời học sinh , sinh viên . Chắc là cảm giác sẽ đi suốt cuộc đời .. cái chính là mình có sẵn sàng lúc nào cũng mang nó đi theo không .
    Bạn thân mến , tuổi mộng mơ ,tuổi đẹp nhất của chúng mình , đó là học sinh , đó là sinh viên , đó là nhân viên mới ... Đó chính là tuổi trẻ , mùa hè là mùa của tuổi trẻ .. là mùa của ước mơ và hoài bão . Vietnamman tâm sự đôi lời mong chia sẻ cùng bà con Nghệ Tĩnh thân yêu . Chúc bà con thành công trên mọi miền tổ quốc , xứng đáng với Xứ nghệ ....
    Thân ái !!
    ký tên : Vietnamman
    Nguyễn Trọng Đức
    Email: ntduc@vasc.com.vn
    Phone: 0912152232
    Home : Trần Đức Vịnh 2 - Phường Nam Hà - Thị Xã Hà Tĩnh
    Office : Trung tâm VOS - Công ty phát triển phần mềm VASC - http://vasc.com.vn
  10. ducbayern

ducbayern Thành viên rất tích cực

Cảm ơn chị...thi cũng tạm thui ...noi chung là chờ kết quả...mới biết...
    tối nay em về Vinh rùi..các bác nhà ta có gì liên lạc với em với nhé...và để lại số điện thoại luôn...để em cong liên lạc...em cứ cho số của em truớc: 845059
    Dự định là 12/7 này Box trong Vinh đi chơi đó...các bác giữ liên lạc nhé....
    ...Die Verrückste Fans...[​IMG]...Für Ewig Sein...!