1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hệ thống phát điện bằng gió, Năng lượng mặt trời

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi liengia, 08/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levant57

levant57 Thành viên mới

Nhà tôi có 3 WC và một cái bếp.
    Biết bạn là dân bán hàng, tuy nhiên tôi với tư cách là một khách hàng đang cần ở bạn một sự thuyết phục để tôi có thể mua hàng của bạn. Vậy bạn hãy thuyết phục tôi đi, ngoài những lý do thứ 3 thứ 4 là nó đẹp thì bạn hãy chứng minh dùng solarhart là không đắt tiền hơn dùng 2 bộ Picenza đi. Phải là một bài tính kia bạn Cu_Meo, Chỉ bằng tính toán so sánh cụ thể mới có thể thuyết phục được người ta.
    Chúc bạn thuyết phục được tôi.
  2. levant57

levant57 Thành viên mới

Đồng ý với CODEP, Xin Vote 5* cho quan điểm này của CODEP (Tại sao tôi vẫn nghĩ CODEP là phụ nữ nhỉ)
  3. Cumeohv

Cumeohv Thành viên quen thuộc

anh LEVANT57 thân mến.
    lệu có thể so sánh giữa sử dụng năng lượng miễn phí từ mặt trời với sử dụng điện không ạh.
    khi bài đầu tiên em cũng đề cập là không lên nói nhiều quá tất nhiên là phải bằng,bằng chứng cụ thể .
    xin lỗi anh ở tp nào ah,em sẽ cho anh dc người sử dụng gần nhất để anh đến tham khảo.
    còn về hiệu quả kinh tế ,dùng cho mục đích gia đình ,ngay bây giờ thì có thể nhìn vào thì có vể không kinh ttế vì bỏ ra một số tiền không nhỏ,nhưng tuỳ theo mục đích sử dụng và lâu dài thì 100% là có lợi cho ngôi nhà của anh,
  4. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Bên này có mấy người bị lừa, mua nhằm 1 cái trông rất giống solar panel nhưng kỳ thực sau tấm kính tím đen chỉ là 1 hệ thống đường ống dẫn nước chạy ngoằn nghoè và nhờ ánh sáng mặt trời mà làm nóng nước, không có mặt trời thì nước không nóng ... thế mà bán đắt lắm
  5. Cumeohv

ớ bác ở đâu đấy?coá người rễ bị lừa vậy ạh,cái này lắp song hoàn thiện đưa vào sử dụng được người ta mới lấy hết tiền màmà bảo hành chính hãng 5 năm nếu của solahart ,của solahart mà như vậy bác khởi kiện đêcủa hãng nào bác phải ghi rõ tên ra chứ không nhầm hàng tốt hàng kém chất lượng
    ,em đã từng lắp cho một ổng ,phải 2 năm ông ý mới trả hết tiền,không phải ông không có tiền mà là ông kiểm tra sản phẩm của em qua 2 mùa đông xem có ngon không chạy ngon ông mới trả tiềnbáo hại em với công ty!
  6. CoDep

CoDep Thành viên rất tích cực

Chẳng bù với các công ty bên Mỹ . Bọn chúng chỉ mong mình
    trả thật lâu để ăn thêm lãi thôi .
    Ví dụ mua 1 triệu trả ngay thì đúng 1 triệu,
    nhưng trả dần 10 tháng thì mỗi tháng 120 nghìn
    mà trả một năm rưỡi thì mỗi tháng trả 100 nghìn chẳng hạn.
    Con số 120 nghìn thì nhỏ hơn 1 triệu rất nhiều, mà số 100 nghìn
    thì lại càng nhỏ hơn, nhưng người bán hàng lại ăn nhiều nhất.
  7. Cumeohv

Chẳng bù với các công ty bên Mỹ . Bọn chúng chỉ mong mình
    trả thật lâu để ăn thêm lãi thôi .
    Ví dụ mua 1 triệu trả ngay thì đúng 1 triệu,
    nhưng trả dần 10 tháng thì mỗi tháng 120 nghìn
    mà trả một năm rưỡi thì mỗi tháng trả 100 nghìn chẳng hạn.
    Con số 120 nghìn thì nhỏ hơn 1 triệu rất nhiều, mà số 100 nghìn
    thì lại càng nhỏ hơn, nhưng người bán hàng lại ăn nhiều nhất.
    [/QUOTE]
    hi hi việtnam ma,làm lấy lãi như vậy ở vn chết liền bác ạ,thực ra thì cũng có những chương trình cũng tương tự như bác nói lấy lãi nhưng với những sp có giá trị kinh tế lớn cơ bác ạ,vd ô tô chẳng hạn
    chúc bác một ngày đẹp trời
  8. zhen_xin_ai_ni

zhen_xin_ai_ni Thành viên mới

Dạ thưa bác,em có gan to bằng giời cũng không dám nuôi ý định cãi nhau với bác.
    Thú thật la em người nhà quê,yêu chuộng hoà bình từ bé nên cứ nghe to tiếng là em hãi lắm,chân tay run lên cầm cập.
    Đặc biệt là với những cái gì mình không biết thì em càng cố kiềm chế cho chân tay run bé thôi mà nghe những người hiểu biết họ chỉ bảo.
    Những tranh luận,ý kiến về sản phẩm nói trên,thực lòng mà noi em cũng không có hiểu biết gì khá để tranh luận,huống chi cũng chưa có ý định lắp đặt một bộ solar cho mình để mà quan tâm đến những điều như thế.
    Việc tư vấn,tham khảo xin hãy để cho những người hiểu biết làm,
    Em cũng không có ý định chỉ trích cá nhân gì bác đâu,chỉ xin bác lưu ý.
    Đối với những gì mình chưa biết thì không nên bộc lộ điểm yếu của mình quá công khai như vậy.Em ngu dốt thôi những nghe bác bảo sợ trẻ con ném vỡ cái solar và phê phán nó không đủ nóng cũng không kiềm chế được mà nhếch mép cười.
    Ngoài ra,khi nghe ý kiến của người khác nên tiếp thu những cái đúng,không nên cãi chày cãi cối bảo thủ một cách ương bướng.Bác thì không sao nhưng người ngoài đọc được thấy rất buồn cười.Chắc em cũng không phải kể lại câu chuyện "Thày bói xem voi đâu nhỉ?"
    Đừng nói em"cãi nhau"nghe nặng nề quá,em chỉ là tình cờ ngang qua ngứa mắt nhảy vào chơi thôi.Mấy ngày vừa rồi không online kịp thời để hầu chuyện bác,thất lễ,thất lễ.
    Lượng thứ!
  9. halai1998

halai1998 Thành viên mới

Mấy cái solar panel đắt thế mà phơi trên mái, không cẩn thận mà bỏ nhà đi chơi xa chúng nó leo lên cuỗm mất là uổng tiền
  10. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Cài này người ta tính toán bằng hiện giá dòng tiền đó anh, bởi vì 100nghìn trong tương lai luôn có giá trị thấp hơn 100 nghìn hiện tại. Lạm phát của Mỹ mỗi năm 3% không làm mất gá đồng tiền Mỹ nhưng tính trên suất sinh lợi nhà đầu tư mong muốn bằng lãi suất ngân hàng là 7% năm (ví dụ thế) thì giá trị hiện tại của 100 nghìn năm sau sẽ là =100.000/(1+7%). Cho nên việc nhà kinh doanh Mỹ muốn trả người mua trả góp là có ý nghĩa hết, anh thử tính bằng dòng tiền như vậy thì sẽ biết ai có lợi. Dĩ nhiên còn các chi phí cơ hội vốn hoặc ý nghĩa khác nữa.(theo lý thuyết thời giá tiền tệ với mô hình DCF)
    Sorry, anh chị ạ! em nhảy sắp thi rồi, hơi hứng hứng nên nhảy vào xàm xàm cho vui vì thấy hình như chỗ này đang "nóng"