1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hệ thống phát điện bằng gió, Năng lượng mặt trời

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi liengia, 08/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_happy237

be_happy237 Thành viên mới

Chào cã nhà, hom nay có dip. ghé vào room vài hàng gỡi chào các bác, và thấy các bác thảo luận rất xôi nổi về năng lượng mặt trời, kính thưa các bác đặt câu hỏi điều đúng cã, tui xin góp chút ý kiến để mình học hỏi với nhau nhiều hơn nhé. Theo tôi về phần năng lượng mặt trời rất là hữu dụng trong tương lai và giá thành sẽ hạ cho mọi người điều dùng. Trong thời gian qua tôi đã thành lập công ty về năng lượng như tôi đã nói ở phần trước, văn phòng nằm trên 61B Nam Kỳ Khởi Nghĩa Q.1 tpHCM
    và sẽ đi vào hoạt động gần đây, cty 100% vốn nước ngoài, khi nào các bác rảnh rổi đi ngang ghé vào anh em mình tham khảo và học hỏi thêm về kỷ thuật các bác nhé, tôi cố gắng trả lời các bác tất cã nhửng câu hỏi các bác thắt mắc. Còn bác nào không có thì giờ thì cứ việc cho tôi biết một tháng các xài bao nhiêu KW tôi sẽ cho các bác biết là sẽ xài hệ thống bao nhiêu tiền.
    chúc các bác vui vẽ
  2. lyenson

lyenson Thành viên mới

Ui! Anh be_happy237 biến đâu mất tiêu lâu nay vậy? Tui đang mong anh gởi một bộ "năng điện" gì đó của anh xem thử! Mà tôi cũng đang xây dựng trang trại ven Củ Chi (HCM city), anh lắp cho tôi vừa giới thiệu SP vừa marketing hữu hiệu đó...
  3. hongson1952

hongson1952 Thành viên mới

Chào các bác! em vào đây để tìm hiểu về năng lượng gió mà chr thấy nói về mặt trời. Theo em thì phát triển năng lượng gió dễ thực hiện hơn, Vì có thể không cần biến ra điện năng, có thể áp dụng để bơm nước tưới cho vùng Trồng Cà Phê...Cũng có thể kết hợp với mô hình thuỷ điện tích áp ... các bác nào thạo về món này cho ý kiến giúp em với . thank!
  4. CoDep

CoDep Thành viên rất tích cực

Ở miền núi, từ xưa, người ta đã xài năng lượng nước chảy,
    mà không cần sinh ra điện . Đó là cối giã gạo, và guồng
    quay đưa nước tưới chảy theo máng.