1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hệ thống phòng không của các nước trên thế giới (rada, tên lửa, pháo cao xạ)

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tombuys, 11/05/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tombuys

tombuys Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tiếp tục là Hệ thống tên lửa phòng không Akash (Ấn độ):
    Phiên bản đặt trên xe tải
    Rada và bệ phóng, tên lửa được đặt trên xe BMP-1.
    Tên lửa dài: 5,8m.
    Đường kính: 0,35m
    Trọng lượng của tên lửa: 700kg mang đầu đạn nặng: 60kg.
    Tốc độ Mach 1.5 (600m/s).
    Thời gian phát hiện và phóng tên lửa đánh chặn: 15 giây.
    Được hướng dẫn bởi rada 3D Rajendra và rada kỹ thuật số có bán kính họat động 60km. Rada có thể theo dõi đồng thời 64 mục tiêu và hướng dẫn bắn 4 mục tiêu trong số đó ở độ cao gần 18km và tầm xa 25km.
    Rada 3D Rajendra:
  2. tombuys

Thay đổi không không khí tí, Pháo phòng không Type 85 23 mm (nhái ZSU-23-2 của Liên Xô):
    Là hệ thống pháo cao xạ phòng không 2 nòng 35mm, 2 hộp đạn cơ số 400viên. Pháo được vận chuyển bằng phương tiện kéo và có chân đế, có bộ ngắm, 2 người điều khiển.

Hàng Liên Xô:
  3. tombuys

Hàng Liên Xô:
  4. tombuys

Hệ thống pháo phòng không LD-2000 SPAAG-Trung Quốc (hàng nhái Thales-Pháp):
    Phiên bản trên bộ (copy từ hệ thống Phalanx trên bộ của Mỹ):
    Được đặt trên khung gầm xe Wanshan WS-2400 8x8, cỡ nòng 30mm, có khả năng tiêu diệt máy bay trong bán kính 4.000m và tên lửa ở khỏang cách 1.700m với 2 ổ đạn 500 viên. Rada thụ động Ku-Band phát hiện theo dõi và hướng dẫn tiêu diệt mục tiêu. Trước đây, hệ thống này chủ yếu trang bị để bảo vệ các tàu chiến của HQ Khựa. Phiên bản mới được Khựa đặt trên xe tải, được gắn thêm 6 tên lửa đối không:
    Hàng Thales:
  5. doandonga

doandonga Thành viên mới

@ tombuys: Topic "Các loại tên lửa phòng không..." bên quansuvn.net phần lớn do tớ viết, trong khi viết có dịch một số từ các trang mạng như globalsecurity, warfare,... và cái chính là tham khảo theo nguồn các sách, tạp chí của ta như: Kỹ thuật và trang bị, Kiến thức quốc phòng,... chứ tớ không hề copy từ bất cứ (nói rõ là bất cứ nhé!) trang web tiếng Việt nào hết, bác ạ! Trước khi có www.quansuvn.net thì tớ đã post topic tương tự trên nuocnga.net dưới nickname Russian Weapons. Bác nói copy thì oan cho tớ quá!
    @ CSCD113: "mùi quansuvn" là mùi gì thế bác?
  6. nobita1102

nobita1102 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trên ghi Type 85 23mm, dưới lại là 35mm là sao hả bác
  7. CSCD113

CSCD113 Thành viên mới

Mùi ở đây thực ra là tiếng thơm, là uy tín của bên đó. Chả lẽ em lại nói thẳng ra là bác tombuys đạo văn (!). Vả lại sau này bác ta giải thích xxx nên em đếk thèm nói nữa, vì rõ ràng là bác ta bao biện cho cái sự thiếu lịch sự của mình.
  8. CSCD113

CSCD113 Thành viên mới

Công nhận bác tombuys chịu khó sưu tầm ảnh thật đấy (cứ thế này thì chả mấy mà hết 100 trang để tiếp phần 2). Cái mà nhiều người quan tâm hơn lại là các ưu, nhược điểm được phân tích cụ thể và các đặc tính/thông số kỹ thuật cơ bác ạ.
  9. Su35FlankerE

Su35FlankerE Thành viên mới

10. tombuys

Mùi ở đây thực ra là tiếng thơm, là uy tín của bên đó. Chả lẽ em lại nói thẳng ra là bác tombuys đạo văn (!). Vả lại sau này bác ta giải thích xxx nên em đếk thèm nói nữa, vì rõ ràng là bác ta bao biện cho cái sự thiếu lịch sự của mình.
    [/quote]
    @CSCD113: Trên đây đều là 2 câu của CSCD113, bác CSCD xem lại cái tính tráo trở và khả năng lịch sự tối thiểu của bác nha!
    @Bác Đoandonga: Nếu bác nói vậy thì xin lỗi bác vì em không thể biết hết được các trang QSVN.net và nuocnga.net. Đây là topic đầu tiên sau 2 năm e là thành viên, với khả năng mới mẻ của mình, e ko biết được nick Russia....là của bác. Mong bác thông cảm, e chỉ muốn bỏ chút thời gian, sưu tầm để cùng chung tay góp vui phục vụ anh em thôi. Chào thân ái bác!
    @Su 35 và "lịch sự gia" CSCD113: Mong 2 bác xem lại và rộng lượng nhận xét (2 trang) cho em với, chỉ trừ mỗi khẩu pháo 23 mm nhỏ lẻ của Khựa và ZSU-LX là có ít thông số kỹ thuật thôi nhé! Còn bảo phân tích tới ưu, nhược điểm hoặc nữa thì cho dù có chiến tranh cũng chưa thể phán xét được. Mong các bác rộng lượng nhìn nhận và ủng hộ topic cho vui.
    @Bác Nobita: 23mm-35mm, lỗi đánh máy thôi mừ, xin cáo lỗi .
    Để thay đổi không khí, em xin phục vụ các bác tiếp:
    Hệ thống tên lửa phòng không HQ-7/FM90 (hàng nhái Crotale Sam của hãng Thales-Pháp):
    [​IMG].
    Tiếp:
    Phiên bản trên tàu chiến:
    + Tầm phát hiện và bám mục tiêu của rada: 20km.
    + Tầm họat động hiệu quả: Độ cao từ 0,7km-7km. Tầm xa: 0,7km-11km.
    + Phản ứng đánh trả mục tiêu: dưới 10 giây.
    + Tốc độ bay: 930m/s.
    Hệ thống HQ-7/FM90 được đặt trên khung gầm xe 4x4 hoặc 6x6. Một khẩu đội có 2 rada, 1 rada được thiết kế hình chảo gắn liền với tên lửa trên tháp xe, và 1 rada rời hình phẳng:
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa