1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè về - Chia sẻ và hỏi đáp thông tin, hình ảnh về Du lịch Cát Bà (Những hình ảnh mới nhất về Cát Bà

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi heo-map, 19/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Doux

Doux Thành viên mới

Mình ko đủ kiên nhẫn đọc hết 12 trang trong mục này, ko biết có ai nói điều này chưa: nếu muốn đi biển mà thưởng thức hải sản tươi thì hãy đi vào những ngày không trăng ấy, chứ đi vào những ngày có trăng thì dân ở đây sẽ ít đánh được hải sản hơn, sẽ không có nhiều lựa chọn về số lượng và chất lượng.
  2. dactalangnhang

dactalangnhang Thành viên quen thuộc

Nhà em đi Cát Bà đợt 30-4 vửa rồi mới hiểu thế nào là cắt cổ:
    - Giá phòng 2 giương đơn khoảng 1tr ( còn tranh nhau, may là nhà e đặt trước )
    - Một đĩa cua, ghẹ gì đó vài con, khoảng 1tr5
    - Bề bề khoảng 5l/1kg
    ..........
    Tính ra đoàn nhà e chỉ ở Cát Bà có đúng 1 ngày/ 1 đêm, ăn 2 bữa chính, 1 bữa sáng, hết khoảng hơn 3tr/1 người
    Chắc lần tới nghỉ chơi với Cát Bà quá.
  3. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Khiếp quá, bằng em đi Hà Giang 3 lần, mỗi lần 4 ngày. Nhưng ở đây chỉ gọi là dịch vụ đắt đỏ thôi, chứ ko chặt chém kẻo trắng trợn và bẩn bựa như bên topic Sầm Sơn.
    Dù sao thì mình cũng cạch hết các loại Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cát Bà v.v ...

Nếu là biển thì lựa chọn số 1 là Nhật Lệ Quảng Bình, rồi Cô Tô, Quan Lạn.
  4. toancbr

toancbr Thành viên mới

cb như thúng gạo ngon nhưng khó tránh khỏi vài hạt sạn .a nhai phải vài hạt sạn đó mà đổ cả thúng gạo thì a quá thiển cận và nông CẠN ,mà a lại là dân phượt già chứ có phải loại gà tơ đâU [-([-(....................THANK A HEO MẬP VÀ CÁC ACE TRONG THỚT ĐÃ CHIA SẺ THÔNG TIN HỮU ÍCH VỀ CB NHÉ :-bd .CUỐI TUẦN MÌNH CHẠY CB VỀ SẼ PÓT Ả COI NHƯ HẬU TẠ[:D] HE HE
  5. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Đồ Sơn cũng rẻ mà, giá nhà nghỉ cũng chỉ 300k mùa du lịch, phòng ốc ngon lành, hải sản thì 150k/người là ăn nhòe. Còn món hải sản đi xe đạp thì giờ ko biết giá >:)

Mềnh chưa đủ can đảm để trải nghiệm thêm 1 lần nữa, ít ra trong vài năm tới [:D] vả lại thú thực mình ko có hứng thú với những khu du lịch đông nghẹt người cho lắm, chỉ khóai những nơi vắng vẻ kiểu Quan Lạn, Cô Tô, Lý Sơn thôi. Năm sau sẽ đi lại Lý Sơn ^^
  6. heo-map

heo-map Thành viên tích cực

Với người Việt, Cát Bà đẹp nhất là vào tháng 4 và tháng 9. Không đông, không vắng, không nóng, không lạnh, không đắt, không rẻ. Bác Favourite thử đi lại một lần vào tháng 9 tới đi. Đảm bảo fall in love liền. :-bd
  7. amici

amici Thành viên mới

Mình đến Đồ Sơn vào thứ 6, tìm mãi được cái phòng 350k, nếu ở quá 10h trưa thứ 7 thì ko có giá đó đâu. Thứ 7 và CN 500k trở lên ạ. không hề ngon lành đâu.
  8. trietlyrua

trietlyrua Thành viên quen thuộc

Heo ơi cho hỏi cái : có đường bộ (xe máy) chạy vào làng Việt Hải không nhỉ ? Theo mình biết thì hình như không có mà phải trekk từ đường đi Ao Ếch - 8km thì sang làng Việt Hải.

Cuối tuần tới bọn mình từ HP đi ra Cát Bà chơi 1 đêm 2 ngày.
  9. heo-map

heo-map Thành viên tích cực

Bác trietlyrua ơi, nếu có đường xe máy hay ô tô vào Việt Hải thì lại không còn là Việt Hải nữa. Chỉ có đường đi bộ trèo đèo lội suối hoặc đường thủy thôi bác à.
    Chúc bác vui vẻ nhé
  10. ElLula

ElLula Thành viên mới

Mình cách Cát Bà 1 con phà đi thẳng từ Tuần châu...thử sang chơi mấy lần mà chưa có dịp :))
    Mình là mình thích nhất món Cà Khé Cua Vang ở Cát Bà và món Sam đó >:)
    Bác Heo quê ở Cát Bà àh.? >:)