1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè zùi, hè zùi!!! Chị em chia sẻ kinh nghiệm dùng kem chống nắng nào!!! :D

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cherylshop2, 06/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cherylshop2

cherylshop2 Thành viên mới

Hè zùi, hè zùi!!! Chị em chia sẻ kinh nghiệm dùng kem chống nắng nào!!! :D

Da em chán lắm, oily, dễ bị mụn & bắt nắng thì kinh khủng lun, mún ra đường là cứ phải kín như bưng ấy Thấy chị em giữa trưa nắng chang chang mặc áo 2 dây, đầu trần lượn lờ ngoài đường muh da vẫn trắng mịn, phát ghen lên được hix hix...
    Em cũng dùng kem chống nắng muh ko thấy hiệu quả lắm thì phaỉ, bôi lên thì hix hix ...vừa bí vừa oily gấp đôi ấy chứ. Có ai bít loại nào, thoáng thoáng, ko nhờn chỉ giùm em với nha! em cảm ơn cả nhà nhìu
    Nghe bạn gì nói cây nha đam tươi dùng để chống nắng tốt lắm SPF300 cơ muh lại không nhờn Có ai thử zùi không chia sẻ kinh nghiệm cho em zới
    P/S: À, em nghe nói kem chống nắng cứ 1h phải thoa lại một lần ạ? Thế thì bất tiện quá nhỉ, da chắc phải dầy lên cả cm mất, mí cả trang điểm zùi làm sao thoa lại được ạ?
  2. emya

emya Thành viên mới

Da tớ cũng giống bạn - rất oily . Tớ ko dùng phấn, mùa hè nóng lại càng ko.Vì là da nhờn nên đánh phấn tớ rất khó chịu và có cảm giác bị trôi đi .
    Tớ ko rành lắm các chỉ số SPF của kem chống nắng, hình như càng nóng càng cần chỉ số cao thì phải (tớ thấy cao nhất mà tớ gặp chỉ có SPF100 thôi, còn 300 như bạn nói tớ ko biết)
    Ko phải là cứ său một giờ bạn lại phải bôi kem chống nắng lên mặt đâu . Chính xác là său bao lâu thì xin lỗi tớ ko biết rõ lắm .
    BẢn thân tớ dùng hai loại kem - 1 kem dưỡng da nhẹ (của Garnier) và kem chống nắng có chỉ số spf28 . Tất cả đều là sản phẩm ko quá đắt tiền . Nhưng tớ dùng thấy hợp và duy trì
    Nhân tiện cho tớ hỏi các bạn có ai dùng kem chống nắng của Bioderm ko ? So với vichy thì bên nào tốt hơn vậy ?
  3. dog_without_tail

dog_without_tail Thành viên mới

Mọi người ơi, da tớ cung y chang như da mọi người ý. Mọi người dùng kem chống nắng của bọn nào thế? Hic, da tớ đầu hè đi ai cũng: em trắng thế thì...Đến cuối hè thì....
  4. txt1711

txt1711 Thành viên mới

mẹ tớ đang dùng loại chống nắng SPF30 của Shisheido da.ng như cây son ý,màu xanh xanh.cũng ok lắm,nhưng chẳng có mùi vị gì cả.mà tớ thì lại thích đen đen bóng bóng nhìn cho nó khỏe mạnhra đường cứ cái mặt mà phơi thôi mà chưa bao h thấy SPF100 voi lai 300 cả...chỉ thấy 60 là tối đa rồi.có nhầm lẫn gì không nhỉ.năm ngoái tớ về mang cho mẹ 1 chai của Estee Lauder,mùi thơm lắm,mà chống nắng yếu xìu.được cái này nhưng lại mất cái kia
  5. cherylshop2

cherylshop2 Thành viên mới

Uh, tớ cũng chỉ nghe thấy theo nghiên cứu thì nhựa nha đam tươi có chỉ số chống nắng 300SPF, but dùng chắc bất tiện lắm, Tớ chỉ mún tìm loại kem nào chống nắng tốt và không nhờn thui, để mùa hè còn tung tăng chứ, keke
    Bạn nào bít chỉ giùm nghen, cám ơn cả nhà!
  6. REDSIS

REDSIS Thành viên quen thuộc

SPF ( chỉ số chống nắng) là để đo xem da mình chịu được nắng (chống lại các tia UVA, UVB)trong bao lâu. Các tia này hại vô cùng vì nó làm da mình lão hoá sớm, nhăn nheo, rồi lại tàn nhang nữa.
    15SPF thì tương đương khoảng 1 tiếng.
    Nên bôi kem ít nhất 20 fút trước khi ra nắng để kem fát huy tác dụng.
  7. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Tớ nghĩ có phải chống nắng là giữ cho da không bị đen đâu.. chỉ là giảm tối đa tia cực tím độc hại thôi.. Bọn tây nó đi phơi nắng vẫn phải dùng kem chứ không dùng kem thì hỏng hết da.. chứ có giữ được trắng đâu.. có thể nó bảo vệ 1 phần nào đó thui..
    Bạn gì hỏi về vichy: năm kia tớ dùng cái loại xịt xịt của nó.. hình như là spf30.. cũng bị bóng mặt lắm.. cảm thấy nặng mặt nữa.. cho 7/10 điểm.. Nhưng dì tớ thì lại dùng hợp.. kêu là thấy da mặt đỡ bị tàn phá (trước dì tớ dùng cái gì thì tớ chả thủng)..
  8. twentysix

twentysix Thành viên mới

Tớ hay dùng loại Sun Ozon spf 25 của Đức, rất ok, mùi thơm ko bị zít da dưng mà tớ ko bôi mặt, chỉ bôi người, và chỉ dùng lúc đi du lịch thôi để da không bị cháy chứ còn đen thì vẫn đen rùi
    Cho tớ hỏi là có loại kem chống nắng dành riêng cho face ko? hay là dùng chung tuốt?
    Bgiờ chị em giữ da kinh thật, cứ đi ra đường là dùng chống nắng, tớ ở Hn thì chẳng bgiờ dùng cả..ngại ghê lắm..hic hic
  9. meocon2002

meocon2002 Thành viên mới

Da mình mùa nóng cũng rất là oily.
    Mình đang dùng chống nắng Eucerin (Pháp) cho da nhạy cảm. Thấy cũng ok, co điều lúc đầu mới bôi cũng hơi bị rít rít, khoảng 1h sau thi ok.
    Mình có biết thêm một loại Avène nữa, dùng cho da cực kỳ nhạy cảm.
    Có ai dùng qua những loại này ko? Cho mình biết thêm ý kiến với. Thanks
  10. muctim

muctim Thành viên mới

Trùi ui, mấy chi em nhà mình ui, cái kem chống nắng mà lọ to to một chút là dùng cho cơ thể, chớ có bôi lên mặt. Loại chống nắng cho mặt bao giờ cũng là loại riêng, lọ nhỏ thui, thường thì họ có ghi ở chỗ nào đó là dùng cho mặt, và cho loại da nào (da thường hay da dầu, da mẫn cảm v.v...)..Loại dùng cho mặt phải đảm bảo được là không bít lỗ chân lông. Mấy loại của Olay dùng cũng được đó.
    Kem chống nắng không phải là để làm cho da khỏi đen, mà là đế tránh các tia có hại cho làn da, có khả năng gây ung thư da (đã có người chết vì ung thư da rồi). Ngoài ra tia nắng còn làm cho da bị lão hoá sớm, cho nên người ta khuyên nên dùng kem chống nắng.
    (Nhất định tớ phải nhờ mọi người làm một forum dành cho chị em mới được, khi nào xong thì các bạn nhớ qua đó tham gia nhé, hy vọng sẽ có nhiều thông tin bổ ích và lý thú cho mọi người. Nhưng bây giờ đang cần sự động viên để xốc lại ý chí cái đã.)