1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè zùi, hè zùi!!! Chị em chia sẻ kinh nghiệm dùng kem chống nắng nào!!! :D

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cherylshop2, 06/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hirondelle239

hirondelle239 Thành viên mới

Chết, chết, txt yêu quý, tớ vừa mua Sun care của Estée Lauder SPF30. Tớ thấy được giải thưởng năm 2005 mà. Hình nó đây này ấy:
  2. rose

rose Thành viên quen thuộc

cho mình hỏi là nếu loại kem chống năng chịu đc khoảng 1tiếng nhưng 1 tiếng đó mình chỉ đi ngoài trời 15 phút rồi vào nhà ngồi thì kem nó vẫn hết tác dụng à?
  3. may_emerald

may_emerald Thành viên mới

Để tớ trả lời ấy nhé. Theo tớ bít thì ngay cả khi bạn ngồi trong bóng râm thì vẫn có tia UVA, thế nên kem chống nắng của bạn vẫn làm nhiệm vụ của nó. Còn sau 1 tiếng thì nên bôi thêm nếu đi ra ngoài nắng, là để hiệu quả và an tâm hơn thôi. Tớ thì bình thường chẳng dùng kem chống nắng, vì có SPF là nhờn lắm, mẹt đã nhờn sẵn rùi, đi biển thì highly recommended. Ah, mà bôi kem chống nắng sẽ có làn da rám nắng đó
  4. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Đề tớ clarify lại nhé, kem chống nắng có nhiều loại, loại tanning mới cho làn da rám nắng, còn loại bt chỉ để bảo vệ da.
    Bạn nào bảo chỉ số SPF 600 nghe ghê quá. Cây Lô hội mà có SPF cao đến thế cũng ko thể apply trực tiếp được, ko tốt cho da, nếu ko đã chả cần các nhà sản xuất mỹ phẩm điều chế ra kem chống nắng làm gì.
    Kem chống nắng 15 SPF bt đã có thể tránh được 90% tia UVB ( và có thể cả UVA) rồi. Theo mình thì SPF lên đến 30 SPF là cũng maximize khả năng cản tia tử ngoại rồi, dùng trên mức đó là ko cần thiết mà có thể hại da.
    Nhưng mùa hè mình kết hợp cả kem chống nắng và che chắn bịt mặt các kiểu nữa. Lý do là nắng ở VN quá mạnh, kể cả che chắn rồi nắng vẫn rọi qua vải nên là phải làm cả 2 cho an toàn.
  5. rose

rose Thành viên quen thuộc

mình mỗi lần ra nắng cũng bịt kín lắm, nhưng mà toàn đi xăng đan mới dép xỏ ngón nên toàn fải bôi kem chống năng cả bàn chân, có loại nào tác dụng chống nắng cao mà kô đắt lắm kô các bạn nhỉ, kô cần mùi thơm, nhờn nhờn cũng được
  6. clride

clride Thành viên mới

Tớ hỏi cái kem chống nắng mới của shiseido loại có bột ngọc trai ý bôi vào có bị nhờn lắmko? tại tớ ghét cảm giác bị dính dính lắm Mà bột ngọc trai nó có óng ánh thật ko nhỉ .
  7. penwind

penwind Thành viên mới

Không nhờn tẹo nào đâu em ạ, bôi lên nó thấm vào da luôn, mà nó lặn đâu mất, nhiều lúc cứ tưởng chưa bôi gì í. Bột ngọc trai thì cúng óng ánh thật. ở trong nhà ko thấy gì ra ngoài nắng nó óng ánh phết.
  8. txt1711

txt1711 Thành viên mới

đúng là chai này này...mùi xơm nhỉ hirondelle?chắc txt chưa nói hết câu nên hiểu nhầm.chai chống nắng mua cho mẹ chỉ có SPF15 thôi,mà so với thời tiết VN thì nó chống nắng yếu lắm.SPF30 là chuẩn rồi
  9. txt1711

txt1711 Thành viên mới

10. Junimond

Junimond Thành viên mới

Tớ dùng kem chống nắng của Olay, cái lọ to đùng 150ml dành cho face and neck í. Thấy tốt lém. Còn tay thì dùng của Lancome, ngược đời nhờ
    Chân thì chuyên gia đi giầy thể thao, nên chân là cái tự hào nhất của mình, cuối hè, chân vẫn trắng mà ko bị loang lổ mấy cái vệt do đi xăng đan