1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hè zùi, hè zùi!!! Chị em chia sẻ kinh nghiệm dùng kem chống nắng nào!!! :D

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cherylshop2, 06/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hirondelle239

hirondelle239 Thành viên mới

[/quote]
    đúng là chai này này...mùi xơm nhỉ hirondelle?chắc txt chưa nói hết câu nên hiểu nhầm.chai chống nắng mua cho mẹ chỉ có SPF15 thôi,mà so với thời tiết VN thì nó chống nắng yếu lắm.SPF30 là chuẩn rồi
    [/quote] Tớ lăn tăn cái, kem chống nắng cho face và body khác nhau ntn? Tớ gato ko biết dùng chung có được ko nhỉ?
  2. cin_261

cin_261 Thành viên mới

Sao tớ chẳng bao giờ thấy Olay có kem chống nắng dành cho mặt và cổ mà to nhưng 150ml nhỉ? Chỉ toàn thấy kem dưỡng da ban ngày lọ be bé va co thêm SPF15 thôi.
  3. muctim

muctim Thành viên mới

đúng là chai này này...mùi xơm nhỉ hirondelle?chắc txt chưa nói hết câu nên hiểu nhầm.chai chống nắng mua cho mẹ chỉ có SPF15 thôi,mà so với thời tiết VN thì nó chống nắng yếu lắm.SPF30 là chuẩn rồi
    [/quote] Tớ lăn tăn cái, kem chống nắng cho face và body khác nhau ntn? Tớ gato ko biết dùng chung có được ko nhỉ?
    [/quote]
    Theo tớ được biết thì có thể dùng kem chống nắng của face cho body, nhưng đừng dùng ngược lại vì da mặt nhạy cảm hơn. Dùng kem chống nắng của body cho face có thể sẽ làm bít lỗ chân lông face đó. Vì kem chống nắng cho face được bào chế đặc biệt hơn nên nó mắc hơn. i.e. nếu muốn dùng kem của face cho body bạn sẽ tốn nhiều tiền hơn.
  4. girlie

girlie Thành viên mới

Cái chai này hình thù thế nào hả clride, cho girlie cái pix nhé
  5. SarahMichelleGellar

SarahMichelleGellar Thành viên mới

Ồ, kem chống nắng bột ngọc trai của Shiseido ko nhờn à ? Sao thấy loại chống nắng nào nó cũng cứ nhờ nhờn, ghét thế ko biết.
    Giờ thì mình dùng kem lót có chỉ số chống nắng, rồi chơi luôn phấn có tác dụng chống nắng. Phấn thì chắc chắn ko nhờn rồi. Nhưng chắc hiệu quả ko thể bằng kem được.
    Cũng may ít phải trườn mặt ra đường, nên đỡ hơn. hihihi
  6. hoaithuongvn

hoaithuongvn Thành viên mới

Cho Mình hỏi là :Lúc trang điểm thì phải dùng đủ bộ có chỉ số chống nắng SPF ( kem nền , phấn nền, phấn phủ ...) hay là chỉ 1 cái có chống nắng (spf) là đủ ??
    Lúc trang điểm thì apply kem chống nắng ở bước nào hả mọi người ? có cần phải dùng kem lót không hay là dùng kem chống nắng thay cho kem lót
    Chúc mọi người vui & đẹp .mãi.
  7. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Theo tớ đc biết thì dù ấy dùng cả bộ có SPF thì cũng chỉ tính cái SPF cao nhất thui chứ ko fải là tổng các SPF cộng lại.
    VD: Ấy dùng 1bộ như sau: makeup base SPF8, foundation SPF15, powder SPF 25 thì chỉ số chống nắng của cả bộ đấy chỉ là 25 thôi ấy ạ (chứ ko fải là 8+15+25 đâu nhé)
  8. coldmanga

coldmanga Thành viên mới

Ừm, da em ko phải dạng mẫn cảm, dùng các loại mĩ phẩm không sao nhưng riêng dùng kem chống nắng bôi mặt lại hay bị mẩn đỏ Không biết phải làm sao nữa
  9. chuot_march

chuot_march Thành viên mới

_Hum ni mới tình cờ đc vào đọc topic này. Tớ,1 fan hâm mộ cuồnh nhiệt của kem chống nắng Olay,tớ thích cái mùi của nó lắm,nhất là dòng WHite Radiance. Dùng kem chỉ số SPF19 mà kg bị bóng nhờn,lại thơm và trắng mượt da nữa. Tớ còn có chiêu,trước khi dí mắt vào máy tính là cũng bôi kem chống nắng,đó cũng là 1 cách bảo vệ da chống lại ảnh hưởng của màn hình máy tính
  10. anhtumlm

anhtumlm Thành viên mới

Nếu các bạn muốn dùng kem chống nắng mình mách cho 1 hãng là oriflame, hàng của hãng này vừa rẻ lại rất tốt. Nếu các bạn có nhu cầu thì điên thoại cho mình, mình sẽ tư vấn cho!
    Anh Tu: 0904339701-047165492