1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hehe...mời mọi người vô đây coi chuyện tiếu lâm!!!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi Kico, 10/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kico

Kico Thành viên quen thuộc

Hehe...mời mọi người vô đây coi chuyện tiếu lâm!!!

hehe..hôm nay vừa nghe đứa bạn kể chuyện về cuộc cãi vã giữa hai cô nhóc (1 fan LT, 1 fan ĐT), đâu fải so sánh giọng hát của hai người mà là đem ảnh hai anh ra so kìa...mắt LT thế này, mũi ĐT thế kia, thiếu mỗi việc đếm xem trên mặt ĐT&LT có bao nhiêu cái nốt ruồi nữa mà thôi...Cười đến đau ruột
    hehe thế là nhớ ngay đến cái bài báo này nên post lên cho các bác cùng cười.

THẦN TƯỢNG THỜI INTERNET
    "... Thời Internet, các nhân vật nổi tiếng trong giới ca sĩ mở trang web, email để trao đổi thư từ và tự giới thiệu về mình. Âu đó cũng là một cách tiếp cận với những người hâm mộ.
    Tình cờ người viết mở trang web của một chàng ca sĩ trong nước đang được các cô ái mộ mới giật mình toát mồ hôi hột. Những điều tường như riêng tư cần giấu kín thì chàng ta đều đưa lên trang web để mọi người thấy rằng mình là thần tượng của vô số thiếu nữ. Người ta lợi dụng Internet để đánh bóng mình. Mà chắc gì điều này đã có thực.

"Con cún nhỏ của em. Em yêu cún biết chừng nào! Chỗ nào có anh biểu diễn là có em, em muốn nhìn anh, băng xương bằng thịt, được nghe anh hát...Đổi lại, em nhịn ăn sáng, nhịn mua sách vở để có tiền xem show diễn của anh. Nhiều khi thấy các cô gái vây quanh anh, em ghen đến phát điên. Thấy anh tươi cười với ai đó, ôm hoa của ai đó tặng là em như con bé mất hồn, đêm nào cũng khóc, cũng không chợp mắt. Sao trời cay nghiệt chỉ cho được cầm tay, được hôn anh trong mơ" (thư của một cô bé 16 tuổi).

Còn đây nữa:" Em sợ mất anh, vì em là cô bé xấu xí, mà trong lúc bên anh lúc nào cũng có những người đẹp vây quanh. Nhưng em thề đã dành trọn đời em cho anh. Em có thể chết vì anh. Không một album nào của anh mà em không có. Em không thể học hành gì được nưa mà kì thi tốt nghiệp sắp đến rồi. Anh hút em như nam châm hút sắt. Bao nhiêu tiền cha mẹ dưới quê làm lụng vất vả gủi lên cho em ăn học, em dành mua tạp chí có in hình anh, những CD mới của anh...Em thi hỏng là cái chắc vì em có học hành được gì đâu. Em bắt đền anh đấy, chàng ca sĩ- hoàng tử của lòng em...Nhưng anh đừng lo, chỉ cần anh hôn (dù một cái thôi) thì em thi trượt cũng mãn nguyện lắm rồi. HÔn anh triệu cái hôn, tặng anh triệu bông hồng!" (một cô gái đang thi ĐH)

Thật tội nghiệp các cô gái nhẹ dạ. Những điều gửi gắm riêng tư (và hơi sến) ấy có ai ngờ thần tượng của mình tung hết vào trang web để cho bàn dân thiên hạ đọc chơi, để mọi người thấy rằng mình "vĩ đại" có thua kém gì các siêu sao, các siêu thần tượng đâu?
    Thần tượng chơi người hâm mộ đến thế là cùng...đường.
    Nhưng càng hiện đại thì lại càng phải văn hoá chứ thần tượng!"
    (theo Báo An Ninh Thủ Đô)

ThuyLinh