1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hello!!! Một chuyến xuyên Việt hay nước ngoài là mục dích của mùa hè này

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nicholas00999, 27/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nicholas00999

nicholas00999 Thành viên mới

hello!!! Một chuyến xuyên Việt hay nước ngoài là mục dích của mùa hè này

Mùa hè thì năm đếch nào cũng có, nhưng cách giải trí thì năm đếch nào cũng giống nhau...........Thay đổi nó là mục đích của hè năm nay.
    Bạn muốn xuyên Việt với bạn bè trên nhũng chiếc xe máy (hoạc xe đạp) hay tích tiền cho 1 keé hoạch lớn hơn, trở thành dân ba lô rong ruổi ở 1 vài nước Dông nam Á..........tất cả phụ thuộc vào quyết tâm và mong muốn tìm hiểu của bạn.
    thực ra nói đi du lich nước ngoai co vẻ kô wen thuộc với người Việt Nam chúng ta nhưng bắt đầu từ bây giờ cần phải tập dần cái thói wen này.Nó thực sự giúp chúng ta bổ xung kiến thức về mọi mặt mà 1 người thanh niên Việt Nam cần phải có trong 1 Thế Giới hiện đại đòi hỏi khả năng tự khẳng định và hoà đồng.
    Trong cái đất Hn bé cỏn con nay ngó wa ngó lại cũng thấy vô số những thanh niên nước ngoài tự tin tìm hiểu nền văn hoá và những cảnh đẹp của nước ta.Tại sao chúng ta lai kô thẻ như họ.? Phải công nhận là có rất nhiều lí do chủ wan cũng như khách wan chi phối chúng ta. Nhưng đó là những năm trở về trước, chúng ta bây giờ đã khác , chúng ta muôn tự lập, muốn khăng định bản thân, và du lịch nước ngoài có thể cho ta những thứ đó.
    Kô cần wá nhiều tiền để ở những nới wá sa hoa(như ở nhà), chỉ cần 1 vốn tiếng anh đủ để bạn giao tiếp, và lòng tự tin khẳng định mình, tôi tin Những thanh niên VN maiđây sẽ thấy xuất hiện nhiều hơn trên các đường phố của tất cả những XH văn minh trên toàn thế giới.
    Chỉ cần các bạn đi va ngắm nhìn bất cứ thú gì các bạn thấy là đẹp và kô thấy ở VN, đó cũng là 1 cách để giúp cho XH VN lạc hậu so với TG 50 năm nay phát triển hơn rất nhiều.Đất nước sẽ cám ơn các bạn!

Goddamn evil guys..........shut up when i say and u;'ll recieve anything u want from God and his friend Nicholas if no u 'll be sent to the hell.
    Who the hell u think u r
  2. phibe

phibe Thành viên mới

thực ra thì không ai là không thich đi du lich
    dù là ở trong nước hay ngoai nước nhưng vấn đề ở đây là lấy đâu ra tiền mà đi cơ chứ
    Đâu phải ai cũng co khả năng đâu
  3. MarketingMaster

MarketingMaster Thành viên rất tích cực

hic hic...không dễ đâu bác ơi. Thứ nhâ^t là visa nhé, muốn đi châu Âu xin visa tưót bơ mới được. Bên này thí mắc mỏ, một cây kem 2 Euro (32.000vnd), McDonald bét nhất cũng 2Euro/cái. Một cái vé đi tàu điện ngầm cũng ngốn hết của bác 35.000đ rùi mà sữ dụng chĩ được một lần. Một lon Coke cũng hết 25.000đ..hic hic... một ngày tiền ăn uống, đi lại hết khoảng 20 Euro (320.000), sinh viên nghèo thì tiển đâu mà đi?
    Bác toàn nói chuyện trong mơ.
    Sở dĩ SV nước ngoài có khả năng qua vn vì chi phí tiêu dùng ở Vn quá rẻ so với đất nước của họ. Chi phí ăn uống và đi lại ở SG cho một sv nghèo chắc không thể vượt quá 5 Euro/ngày (ăn cơm bụi, đi xe ôm).
  4. haminh

haminh Thành viên rất tích cực

hihi. Bác sai rồi. Đi Thái Lan chơi rẻ hơn đi trong nước (từ SG ra HN chẳng hạn) đó bác à (chỉ tội đắt tiền vé máy bay thôi). Khách sạn ở Thái vừa rẻ vừa lịch sự. Ăn uống cũng rẻ hơn. Chư kể là không có chuyện bị lừa nữa (cái này thì bác nào trong Nam, ra HN mà không có dân bản xứ dắt đi thì bị lừa ngay). Nói chung, Thái Lan tuyệt vời, trách chi Thái Lan phát triển du lịch hơn mình (đừng phản bác lại bằng cách chê nó s.e.x nhiều nhé, đâu mà chẳng có s.e.x)
    23/06 - Ngày cuối cùng ta làm sinh viên
    Được haminh sửa chữa / chuyển vào 08:20 ngày 31/05/2003
  5. nicholas00999

nicholas00999 Thành viên mới

hehhehe, bác gì đó có vẻ rành EU wá nhỉ?Nhưng ý tui là chỉ nội địa và Asia thôi hè. Đó như Thailand đó rẻ hơn đi xuyên V mà nhât là bây giờ du lịch T off lắm nên lại càng rẻ
    tiền cũng là 1 vấn đề, Visa cũng vậy nhưng tôi thấy cái wan trọng nhất là vấn đề gia đình(ý tôi muốn nói là những gia đình nội thành), và tư tưởng của cha mẹ chúng ta.
    Bản thân tôi cũng là 1 VD điển hình rồi.
    Goddamn evil guys..........shut up when i say and u;'ll recieve anything u want from God and his friend Nicholas if no u 'll be sent to the hell.
    Who the hell u think u r