1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help cho những người mới và sắp sang Canada.(Thông tin chung về điều kiện ăn, ở, sinh hoạt, đi lại..

Chủ đề trong 'Canada' bởi hoahonggay, 15/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atd_n

atd_n Thành viên mới

ui cha, cám ơn color nhiều nhiều, hè hè, đúng là lộn thiệt tháng 9 năm 2006 chứ không phải 2007.
    À đúng rồi, còn cái vụ mỗi môn mấy cre*** thì xem ở trang web nào vậy?
    Mình vốn là dân học nặng quen rồi, làm luôn 100% load cho nó xong càng mau càng tốt.

Hóa ra ở McMaster không chỉ có một người VN mà ít nhất là 2, cool!
    Cám ơn bạn thêm một lần nữa.
  2. chimse

chimse Thành viên mới

Có ai cho em hỏi về Regina với. Có ai ở Regina không ạ? Em muốn hỏi một số thông tin về TP này, ở đấy người ta nói tiếng Anh hay tiếng Pháp ạ?
    Ah mà thường các trường ĐH ở đấy có dorm ko mà mọi người phải thuê nhà ở ngoài thế?
    Em cảm ơn nhiều nhé!
  3. danchoivn

danchoivn Thành viên mới

Các pác cho em hỏi chút ah! Tháng 9 tói em se sang vung Montreal làm thực tập vậy có ai ở Montreal kông vậy? Có gì giúp đỡ em khi mới sang đươc kông a? Hiện em dang học MBA o Paris. Thanks so much
  4. chichimasta

chichimasta Thành viên mới

Mình sắp sang Montreal tháng 6 này để học ....giờ thấy bên dịch vụ nói chỉ có một đường bay duy nhất sang Ca là qua Pháp..tình hình là about 1500$..nghe xong rụng rời chân tay...chảy máu cam ngay trước mặt em bán vé...Kiểu này đi là khỏi về thăm nhà luôn.. 3-4 năm lận..nghĩ tới nhớ bát phở chín gầu mình hay cạp là thấy đuối quá.. người chứ có phải là thú rừng đâu mà nó wá đáng thế..Mình pot để hỏi xem mọi người trước đi cũng như vậy à..hay còn đường bay nào khác rẻ hơn không thì cho mình biết...xin cám ơn và vote
  5. phung70

phung70 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn hỏi là nhằm thằng AIR VN,đắt nhất và cà chớn nhất,nó dùng air vn sang Pháp,từ đó dùng air Canada (hoặc Air France) để vào Montréal! Không nên đi! Bạn đi tháng 5,6 thì vé chưa mắc! 1500$ Canada hay US đều quá mắc! Tẩy chay!
    Bạn hỏi Cathay(nó có đường bay sang Thái hoặc Hồng Kông,rồi sang Montréal),có hãng Đại Hàn(đi sang Hàn rồi sang Montréal),có 1 số hãng bay(nhớ không lầm là Cathay) sang Anh,hay Hoà Lan rồi sang Montreal,Air Nhật sang Montréal bằng đường Tokyo,Vancouver(Canada),Montréal.
    Tại VN có cả Air Thái,Singapour,Mã Lai bạn cứ hỏi hết,nếu hên bạn có thể tìm giá rẽ,sang xứ nó rồi chuyển sang Montréal.
    Air Thái,Mã,Singapour thì mình chưa có đi,chưa rõ,nhưng các hãng ở trên,mình và người nhà đã đi qua!
    Nhiều khi Air Singapour,Thái,Mã cạnh tranh với AirVN,bạn phone hỏi nó,nó sẽ tạo tìm đường đi cho bạn,qua hàng không của nó! Chúc mai mắn!!
    Chịu khó hỏi cặn kẽ,bọn bán vé tại VN,nhiều lúc cũng cà chớn,không tử tế đâu,bạn còn thời gian,nhưng phải lo sớm vẫn tốt hơn!
  6. chichimasta

chichimasta Thành viên mới

Thx bạn nhiều nhiều...nghe vậy mới hợp tình hợp lý chứ...Nhiều dịch vụ ở HN mình quen cái kiểu độc quyền( không bị áp lực cạnh tranh bao giờ) coi thượng đế như cỏ rác,bác nào không tin thử về VN mặc quần áo cùi cùi chút +đi xe đạp đi vô mấy cái shop thời trang xem biết liền thái độ nhân viên(đấy là mình mới ví dụ cái shop vớ vớ vẩn vẩn thôi nhá)==>TỤI NÓ ĐÚNG LÀ CÀ CHỚN
  7. SavaMtl

SavaMtl Thành viên mới

chichimata mua vé đi từ VN qua Montreal, 2 chiều ?
    nếu vậy thì giá vé 1500$ cũng .... là khá bt chứ nhỉ ? :D Nếu mà là vé 1 chiều thì quá đắt thật
    nếu bạn có vé rẻ đi châu Âu, từ VN sang Pháp chẳng hạn. Thì qua đó rồi di chuyển sang UK để đi chuyến của .... FlyZoom http://flyzoom.com , mình coi TV bên này thấy nói là lowest airfaires to the UK và ng.c lại, đâu ra vài trăm EU từ châu Âu sang đây
    nếu muốn vé rẻ hơn, bạn thử tìm vé của hàng ko khác xem sao, như là Korean Airlines hay gì đó, cố gắng book vé càng sớm thì càng rẻ
  8. danchoivn

danchoivn Thành viên mới

Em hỏi chị Thanhthang một câu đc kô ạ? Tháng 9 tới em sẽ sang Montreal để thực tập 4 tháng bên đó và sau 4 tháng thực tập xong ma em muốn ở lại đó thì có đc kô ạ? Va nếu như em muốn ở lại thì cần có những điều kiện gì và làm như thế nào? Nếu như chị biết thì chỉ giúp em đc kô ạ? Hiện em đang học MBA o Paris. Cảm ơn chị........
  9. MARA5001

MARA5001 Thành viên mới

Chào chim sẻ,
    Regina nói tiếng Anh. Truờng Regina có khoảng 8 sv người Việt năm vừa rồi. Vùng đó rất lạnh.
    Thân,
    MARA
  10. quat_1

quat_1 Thành viên mới

Minh vua sang hoc Anh van o Tornto rat mong gap cac ban dong huong xin gui mail cho minh de minh biet cac ban dang o dau. Tren Tp xa la nay.
    "hungphu2006@yahoo.com"