1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help cho những người mới và sắp sang Canada.(Thông tin chung về điều kiện ăn, ở, sinh hoạt, đi lại..

Chủ đề trong 'Canada' bởi hoahonggay, 15/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MsPhuong

MsPhuong Thành viên mới

Xin lỗi, anh, chị có thể cho em hỏi một số câu đc. ko?
    Em muốn đăng ký học nghề tại một institute, nhưng rất băn khoăn về khoản chứng minh tài chính. Thông thường một hồ sơ xin visa đi du học tự túc thì mình phải chứng minh tài chính như thế nào (Tài khoản trong ngân hàng hay là chứng minh thu nhập của bố mẹ)?
    Em có hỏi đc. 2 trường, 1 cái là http://www.sices.net ở Alberta và 1 cái http://www.robetech.com ở otario (em học cái course tên là Caregiver), nhưng cái nào cũng kêu em phải đi quá đó = visa du lịch rồi đến trg apply mà em thấy những người khoảng 20-24t xin visa du lịch hay bị đánh rớt. Vậy em phải làm gì? Ko lẽ xin cái Study permit học ESL rồi qua đó apply cái course kia, băn khoăn quá.
    PS: nếu em ko gia đình em ko đủ điều kiện chứng minh tài khoản trong ngân hàng có tiền, thì chứng minh thu nhập có đc. ko?
    Cảm ơn các anh, chị nhiều. ^__^
  2. Huyennt

Huyennt Thành viên quen thuộc

Mọi người cho em hỏi về việc làm thêm ở Saskatoon cái:
    - Ở đây thường có những loại công việc part -time như thế nào? Bác nào giúp em liệt kê và mô tả sơ sơ từng loại được không?
    - Thời gian làm có linh hoạt không? Họ quy định làm số giờ theo tuần hay thế nào? Lương khoảng 7$/h?
    Mong hồi âm của các bác!
  3. gini12

gini12 Thành viên mới

em sắp sang học ở canada ở bang Surrey (cạnh vancouver day'' ak)..em vừa hoàn tất chương trình 11..muốn tìm hiểu thêm về chương trình học THPT ở đó ....và chi phí xe bus đi lại..xin hồi âm sớm
  4. gini12

gini12 Thành viên mới

hixx..em hoi gan ca 2 tuan ma` sao chua thay ai tra loi gium het..mong cac mod hồi âm..cho em hỏi thêm..phí xe bus ở vancouver 1 tháng mất bao sao ??...thanks