1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help : định dạng trang và font trong word 07

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi shadowlesssc, 04/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shadowlesssc

shadowlesssc Thành viên mới

Help : định dạng trang và font trong word 07

hic, tình hình là mình chuyển từ xài word 03 sang xài word 07 nên gặp nhiều cái làm chưa quen zzzzz ,mong các bạn chỉ giúp
    giờ mình muốn chỉnh định dạng 1 trang văn bản như canh lề , khoảng cách dòng, khoảng cách chữ, font chữ .... và quan trọng nhất là ,lần sau khi mình tạo mới 1 tài liệu nó sẽ theo định dạng đó luôn ,vậy mong các bạn chỉ dùm >"<
    nhân tiện cho mình hỏi là có soft nào giúp chuyển từ word 07 sang định dạng PDF ko vậy ?
  2. nauthe

nauthe Thành viên mới

Trên Menu củ Word có mục Page Layout đó bạn
    bạn có thể click vào các thành phần con trên mục đó: Margin,Size,...
    dưói mỗi phần này có mỗi tên nhỏ xổ ra, click vào, chọn dòng cuối cùng kiểu Custom X (X = margin or size...)
    xong rùi sẽ hiển ra 1 bảng chọn, bạn cần save thì click vào nút Default ở dưới
    Mình chưa làm thử nhưng mình đoán mò thế
  3. shadowlesssc

ai da, click default là ở bản 03 rồi, bản 07 này mình thử rồi, sau đó mở tài liệu mới lên nó lại ra cái định dạng khác :((
  4. NuhoangPencak

NuhoangPencak Thành viên mới

1. Để căn lề, khoảng cách dòng, khoảng cách chữ, font chữ ...:
    HOme và Page Layout sẽ cung cấp cho bạn các công cụ phù hợp và hết sức tiện dụng để bạn thực hiện các thao tác trên. Tất cả ở hết trên đó rồi mà. Hết sức tiện dụng và thông minh.
    2. Khi save, cho phép default định dạng là .docx, tuy nhiên, bạn hoàn toàn có thể chuyển sang .doc, .dot, v.v
    3. Chuyển sang PDF mình chưa thử, nhưng chuyển từ PDF sang thì mình đã thử, và KHÔNG ĐƯỢC.
    Bạn nào làm được, mong chi bao.

5. NoIdea

NoIdea Thành viên rất tích cực

Bạn down cái này về:
    http://www.4shared.com/file/32178993/b3386299/Classic_Menu_for_Office_2007_v39x.html?s=1
    Dùng lại menu của Office 2003 khỏi phải nghĩ.
    Mình thấy, bộ 2007 tính năng cải tiến không đáng kể so với 2003 - Chỉ đẹp mắt nhưng lại không quen tay.
  6. shadowlesssc

chỉnh định dạng trang thì biết rồi, mà làm thế nào để nó lưu luôn thành default ,tức là mỗi khi tạo mới 1 cái thì nó tự chỉnh đúng như cái mình chỉnh ấy zzzz
    vd cụ thế nè : cái của tớ mỗi lần tạo mới nó là font gì ấy quên tên òi, giờ tớ chỉnh lại time new roman, nhưng làm sao để lần sau tạo mới cái khác thì ko cần chỉnh mà nó tự động là time new roman >"< trong 03 thì đơn giản, giờ đang tìm hiểu 07
    còn vụ từ pdf qua doc thì có soft chuyển rồi, bạn qua softvnn mà down, mặc dù đối với 1 số văn bản nó bị lỗi 1 chút nhưng chấp nhận được
    thằng 07 này nó có 1 cái plug-in của bác Gate luôn, nhưng mà bác này khoái chơi trò bản quyền nền hok dám cài, đành kiếm soft khác :-s
  7. NuhoangPencak

NuhoangPencak Thành viên mới

Bản thân tôi khi mới sử dụng thì thấy bất tiện.
    Dùng 1 thời gian thì thấy cực đại lưỡng tiện.
    Nói chung là phiên bản 2007 này thông minh, cải tiến nhiều so với 2003.
    Xét cho cùng cũng chỉ là 1 ý kiến.

8. nauthe

nauthe Thành viên mới

chắc vi? bạn chưa quen thôi, ba?n 2k7 ok ma? ai cufng thế, đê?u thấy khó khăn khi lâ?n đâ?u la?m chuyện ấy ca?
  9. nganha9

nganha9 Thành viên mới

Bác chú ý, khi muốn default thì bác thấy chỗ thẻ Home, chỗ Font ý, thấy góc phải phía dưới của ô font có cái biểu tưởng ô vuông vuông có mũi tên chỉ xuống, bác tích vô đó, nó ra một cái bảng tiếp như of 03 ý, chọn font bác cần rồi chọn default thôi ạ. Tiếp phần setup page ý thì tích vào thẻ Pafe Layout ý, cũng làm tương tự với ô Page setup ý ạ.
    OK luôn.