1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

help. em bị chẩy rất nhiều máu cam

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngontro8603, 09/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Hé hé ngày trước cũng bị và hỏi mọi người trên này. Đi khám bác sĩ ngay nếu trên 21 tuổi và bị chảy 1 bên!
  2. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

[đi khám đi ... ngồi đây mà hỏi nữa
    ở lớp cũng có con hay chảy máu cam ... ngất lên ngất xuống suốt ngày /size=4]
  3. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Có bệnh mà không đi khám, bác sỹ người ta mới chẩn đoán, đề ra cách điều trị, lại lên đây hỏi . Mỗi người 1 ý, bác thích đẽo cày giữa đường, đem thân ra làm chuột bạch lắm hở .
  4. kongtonxach

kongtonxach Thành viên mới

Niêm mạc mũi dễ chảy máu vì có nhiều mạch máu tập trung với mạng lưới mao mạch rất dày.
    Bệnh dễ xảy ra trong giai đoạn chuyển mùa vì sự thay đổi thời tiết ảnh hưởng lớn đến một số bệnh toàn thân (như tăng huyết áp, dị ứng...) hoặc gây rối loạn vận mạch, làm tổn thương niêm mạc hốc mũi.
    Đây là loại chảy máu mũi tự nhiên, lượng máu chảy ít, tự cầm, hay tái diễn, thường xảy ra khi gắng sức hoặc đi ngoài trời nắng.
    Có thể bông hoặc dùng lá nhọ nồi hay lá chuối non, nên giã nhỏ lá này rồi nhét vào bên mũi chảy máu.
    Nếu bạn bị nóng trong người thì nên ăn uống các đồ mát: cam, chanh, rau cải xo ong, cải bắp, giảm ăn hạt tiêu, ớt,...
  5. barcarra

barcarra Thành viên tích cực

Theo phim Hàn thì bác bị máu trắng.
  6. chutchutchut

chutchutchut Thành viên mới

Theo phim Tàu thì bác bị đứa nào nó yểm bùa, nó làm hình nhân có ghi tên bác,rồi nó lấy kim nó xiên vào mũi.
  7. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

help. em bị chẩy rất nhiều máu cam

chiều hôm thứ 4 em bị chảy 3 lần máu cam
    hôm qua thứ 5 em phải nằm nhà. chảy máu cam 2 lần, càng nhét bông vào thì lại càng chảy ra nhiều, ra hết mặt mũi
    bình thường em ko bao giờ bị chảy máu cam. chưa bao giờ sợ như vậy. bị 5 lần trong 2 hôm
    em có nên đi khám bệnh ko. ăn uống gì cho mát vì 2 hôm nay em thấy người em rất nóng
  8. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

em sv nghoè ko có tiền đi bác sĩ. em dưới 21 tuổi, 3lần đầu chảy 1 bên. 2 lần sau chảy 2 bênmũi, khi hát xì hơi cũng ra máu. hôm nay đỡ rồi, thấy đầu hơi nóng nóng thôi.
    mấy năm nay em chả bao giờ chảy máu cam, cái hôm truớc khi bị chảy em ngồi bên trong xe khách ở cửa sổ, ánh nắng chiếu vào rất nóng mặt, cái này là bệnh hay chỉ vì nóng thôi hả các pác
  9. sonnyrock

sonnyrock Thành viên mới

Mình nghĩ bạn nên sắp xếp tgian để đi khám Bsĩ. Tuy nhiên nếu nguyên nhân chảy máu cam của bạn do thành mạch máu yếu thì bài thuốc đơn giản " ngó sen hầm với thịt heo ", vừa ngon bổ rẻ, vừa hiệu quả
    Chúc bạn sức khỏe
  10. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

thôi thế thì xong