1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help help help...có ai biết cách chuyển file ảnh từ ĐTDĐ sang máy tính xách tay qua Bluetooth ko?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi voicoi80, 26/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. voicoi80

voicoi80 Thành viên rất tích cực

Help help help...có ai biết cách chuyển file ảnh từ ĐTDĐ sang máy tính xách tay qua Bluetooth ko?

Dùng chức năng Bluetooth : Gửi file ảnh từ laptop sang mobile thì ok nhưng làm ngược lại thì ko được . Có bác nào từng làm ko thì chỉ hộ cái???...xin vote 5*

PS: Laptop IBM T43, Mobile Fone: Sony Ericsson P900 nhé

Thật ra thì cắm thẻ nhớ vào rồi chuyển sang máy tính là nhanh nhưng hiện tại thẻ nhớ bị lỗi ko nhận đc nên phải làm cái cách này
  2. khoile28

khoile28 Thành viên mới

Máy có đang dùng wifi hông
  3. voicoi80

Hiện tại thì ko, nhưng mình đã thử cả hai trường hợp, bật Bluetooh đồng thời với bật/tắt Wireless function đều ko thể đc
  4. vitcotdn2

vitcotdn2 Thành viên mới

Không duyệt file trên đt qua bluetooth được à??? Cài chương trình kết nối của cái SE xem.
  5. voicoi80

Mình muốn chuyển ( copy) file ảnh từ di động sang máy tính...đã tạo được connection và pass key rồi, nhưng chỉ gửi đc 1 chiều
    Ý bạn là cần cài cái chương trình kết nối của máy di động là sao?
  6. voicoi80

Mình đã tự mò ra được rồi.
    Thank mọi người nhé. Mod khoá hộ mình topic này
  7. vitcotdn2

vitcotdn2 Thành viên mới

Bạn thử xem lại cài đặt kết nối bluethooth của máy bạn xem, trên bluethooth của máy tính tìm tất cả các dịch vụ điện thoại của bạn, nó có cái File Tranfer để duyệt file mà.
  8. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

Nói cho mọi người biết chứ....Dùng IBM T43 thì mọi thứ đều dễ dàng mà....
    Fn+F5, rồi Power on Bluet00t . Sau đó nhìn vào task bar có biểu tượng B xanh.
    Sau đó ghép 2 thiết bị như bác đã làm được (Scan device trên1 cái rồi cho ghép = passkey. Muốn gửi từ Mobile thì click chuột vào biểu tượng B xanh sau đó chọn receive file....sau đó từ mobile send qua BT như bình thường, file sẽ được ghi vào Blu tút exchange folder ,thư mục này cấu hình ở option của BT. (Thường ở My Doccument )
  9. voicoi80

Chuẩn đó bạn àh, nhưng bạn có biết cách nào mà có thể gửi nhiều file mà máy tính 1 lúc ko, thay vì phải click phải chuột rồi mở nhiều cửa sổ của chức năng Receive a file trên máy tính?
    Có lẽ phần cứng (cả di động và máy tính) có hạn chế chỉ cho phép nhận/chuyển từng file một nhỉ?
  10. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

thực ra máy mình (Thinkpad T61) không cần phải chọn Receive file mới nhận được, mà cứ từ mobile send sang (sau khi đã ghép) là ok.Có thể gửi được nhiều file ( ở nokia thì mark rồi send ) tất nhiên quá trình tranfer thì cứ lần lượt, từng file 1