1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help, lam banh kem

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi xuluxubu, 02/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuluxubu

xuluxubu Thành viên mới

Cac ban nu+~ o+i, giup tôi voi!!!

Toi muon lam 1 o banh kem sua tuoi de tang nang vao dip sinh nhat, nhung toi ko biet lam kem sua, co ai biet thi chi toi voi, kem sua tuoi chu ko phai kem bo+ dau

cam on truoc nhe
  2. Prince-of-Percia

Prince-of-Percia Thành viên rất tích cực

Tui là boy nhưng tui biết làm đó.
    Vì bạn hỏi girl nên tui không nhắc đâu...
    Chúc sớm tìm được ai đó giúp bạn
    Có thể bán cơ bắp và trí tuệ cho người ra giá cao nhất, nhưng không bao giờ cho phép ai ra giá mua trái tim và tâm hồn mình.
  3. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

ra ngoài nhà sách mua 1 cuốn sách dạy làm bánh kem đi , rẻ mà , ko thì mua 1 CD dạy nấu ăn về, vừa coi người ta làm vừa làm theo !
    ko ngờ trên đời này còn người si tình thía đấy
    The time goes by - No time to cry
  4. xuluxubu

xuluxubu Thành viên mới

sirius black biet ha, giup toi di , sau nay tui chi cho nhieu mon ngon lam, tui lam bep la so dzach do nghen
    con ban bup be o tinh yeu oi, tui da kiem may cuon sach day lam banh nhung o co cuon nao chi lam kem, toan la chi cach bat bong kem thoi
  5. vitba

vitba Thành viên mới

Sao bạn ko mua kem tươi về mà bắt kem , cái loại làm bằng dầu thực vật ấy.Nhưng mà tôi mua ở hànội,thì có 1 loại của Mỹ ,dùng máy đánh trứng đánh lên là cứng nổi và có thể bắt kem được.nếu mua loại chai creme ở siêu thị thì ko để được lâu đâu và cũng khó làm hình đẹp đựơc vì hình bông kem đã cố định trên miệng chai rồi rồi(hinh như ở siêut hị la 5 mươi mấy nghìn thì phải)..Kem bơ bây giờ ít được sử dụng vì béo,ngấy,với cả người Việt Nam nhiều người ko quen ăn bơ sữa(có thể nàng của bạn ko thích ăn bơ ).