1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help me: áo vải thô bị loang lổ thì làm thế nào

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sunmoon1305, 26/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên mới

Help me: áo vải thô bị loang lổ thì làm thế nào

Em có 1 chiếc áo vest vải thô màu vàng đẹp cực kỳ. Thế mà đứa bạn em nỡ lòng nào cho nó vào máy giặt cùng với cái quần bò của nó, thế là bị phai màu đen của quần bò ra áo em . Cô nàng chữa cháy bằng cách dùng nước javen để tẩy , giờ thì áo em thành loang lổ mất rồi, chỗ thì vàng đậm, chỗ thì vàng nhạt .
    Em phải làm sao bây giờ? các bác giúp em với không em chít mất, cái áo đó em quý lắm vì được tặng mà.
    Tốt nhất là làm thế nào nó có màu vàng đều, không thì nhuộm màu khác mà chỗ nào tốt tốt thì mách cho em với ạ
    Em xin chân thành cảm ơn
  2. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Ôi khổ ,vụ này thì tớ bó tay toàn tập .Tớ dính mấy chưởng toàn phải vứt T_T ,màu trắng còn cứu được chứ vải màu thì chỉ có đi nhuộm màu khác thôi .Có chị em nào biết chỗ nhuộm chỉ bạn í cái
  3. bemo

bemo Thành viên mới

bây giờ chắc chỉ đi nhuộm đen dược thôi , em hay nhuộm ở trên chỗ Hoàng Hoa Thám ( từ dốc sân Quần Ngựa phóng thẳng lên , nhìn thấy hàng nào cạnh hàng phở , treo biển sửa gấu , nhận nhuộm hấp quần áo ) !
  4. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên mới

Màu nhuộm chỗ đó có bền ko bạn? Giá tầm bao nhiu?
    Thanks bạn nhìu
  5. bemo

bemo Thành viên mới

Thật ra mình đi nhuộm cũng chỉ đoán thế này : nhiều nơi họ treo biển nhuộm quần áo nhưng thực chất kô phải họ nhuộm mà họ chỉ gom lại nhờ 1 cơ sở nào đó nhuộm vì vậy mới có ngày lấy quần áo rất bâm bênh , có khi những 10 hôm , có khi ngày kia đã lấy được rồi .
    - Cũng có thể nói là bền màu , mấy cái quần của mình bây giờ vẫn chưa đến nỗi bạc đâu
    - giá thì khoảng 15k / chiếc + 15k tiền hấp