1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

help me! Be quick!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nt3, 15/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nt3

nt3 Thành viên mới

Mình và bạn gái của mình cùng quen một người con trai. Mình và anh ấy có tình cảm với nhau nhưng không thể yêu nhau vì nhiều lí do. trong khi mình và anh ấy chưa ngã ngũ hoàn toàn thì bạn gái mình đã đến với anh ấy. Mình biết chuyện đó và cũng vun đắp cho hai người.
    Cách đây vài hôm, anh ấy có điện cho mình và bọn minh nói chuyện khá lâu. Trong cuộc nói chuyện ấy, mình đã kể cho anh ấy nghe về tình bạn của mình với cô bạn kia và vô tình đã nói về quá khứ của cô ấy. Tuy không có gì nghiêm trọng cả nhưng cô bạn ấy quả thật có tư tưởng thích chơi bời hưởng thụ. Mình chỉ kể về việc mình và cô ấy đã chơi với nhau như thế nào, mình đã dám can ngăn cô bạn đó nhiều lần. Nhưng bây giờ, cô bạn đó lại yêu anh ấy nên mình không thể còn vô tư mà góp ý với cả hai người đó nữa. Anh ấy lại không hiểu ý mình như vậy mà cứ hỏi mình về quá khứ của cô bạn đó. Anh ấy tưởng rằng cô bạn đó chơi bời rất nhiều và hỏi xin mình 'danh sách' những người đó để tìm hiểu. Mình đã nói là không có gì cả nhưng anh ấy lại tưởng mình bao che. Mình cũng nói với anh ấy là mình không nên nói với anh ấy chuyện đó. Chuyện không có gị nhưng dễ gây hiểu lầm.
    Bây giờ mình rất ân hận và không biết phải làm gì. Mặc dù cô bạn đó đối xử với mình không được tốt như một người bạn thân, cô ấy là kiểu người thực dụng, suy nghĩ nông nổi rất khác với mình nhưng mình không muốn không giúp đỡ cô ấy chứ đừng nói là hại cô ấy. Mình rất sợ chỉ vì chuyện không nên nói ra đó mà mọi người lại đánh giá là mình giả tạo, nhỏ nhen, ích kỷ. Mình không sợ cô bạn đó thù ghét mình vì mình hiểu cô bạn đó chỉ tức (nếu có) một lát rồi thôi. Với cô bạn ấy, mọi chuyện đều chẳng là gì cả. Mình có buồn, có khổ có ghét cô ấy thì cô ấy vẫn sung sướng hạnh phúc như thường.
    Mình hiểu rõ con người cô ấy như vậy và cũng bị nhiều phen giận đến điên người nhưng không hiểu vì sao mình không thể không coi cô ấy là bạn. Trong khi cô ấy không hiểu gì mình cả.
    Hãy giúp mình giải quyết vấn đề mà mình đã trót phạm phải đi. Mình rất mong tin của các bạn. Cảm ơn nhiều.

[violet]NT3
  2. mafia

mafia Thành viên quen thuộc

Tot hon het la ban nen it quan he voi co gai kia di thi hon,chon ban ma choi chu. Con anh chang kia neu yeu ban thi anh ta su tu tim den ban.Chuc thanh cong!
    MAFIA_Moscow
  3. nt3

nt3 Thành viên mới

Tks for ur advice. Unfortunately, I find it difficult to keep myself away from them. Do u know why? B'cause whenever either of them has any problems, they ask for my help. And me, I can't refuse to help them. Poor me!
    However, I must tell u that I USED TO be interested in him. Now, I consider him a friend of mine in case he wants that. Otherwise, both of them are nobody for me.
    I wish I would be safe away from them. But HOW especially when they're always making u annoyed.
    Plse. give me more specific advice!
    Tks alot.
    [violet]NT3
  4. nt3

nt3 Thành viên mới

Tks for ur advice. Unfortunately, I find it difficult to keep myself away from them. Do u know why? B'cause whenever either of them has any problems, they ask for my help. And me, I can't refuse to help them. Poor me!
    However, I must tell u that I USED TO be interested in him. Now, I consider him a friend of mine in case he wants that. Otherwise, both of them are nobody for me.
    I wish I would be safe away from them. But HOW especially when they're always making u annoyed.
    Plse. give me more specific advice!
    Tks alot.
    P.S: I find it easier to express my ideas in English. That's the reason why I wrote in E.
    [violet]NT3