1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

help me...đến chúc tết nhà người yêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi junvip, 09/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. junvip

junvip Thành viên mới

help me...đến chúc tết nhà người yêu

28 mình đến chúc tết nhà người yêu, mà người yêu lại không có nhà, mọi người tư vấn cho mình nên nói những chuyện j với các cụ và ngồi khoảng bao lâu, nhà mình ở xa nhà người yêu ná...mình gà lắm, mong mọi người góp ý
  2. wutavn

wutavn Thành viên mới

Ko biết bác bao nhiêu tuổi rồi ? mà còn gà chuyện nói chuyện với phụ huynh
    . Đầu tiên cứ thới tiết mà táng rồi hỏi chuyện chuẩn bị tết đến đâu rùi .. Nhà cháu vừa mới mua cây quất chở về nhà thì rụng hết quả bác ạ :)) . Rồi quất nhà bác còn ít quả hơn nhà cháu .
    Gặp bác gái thì khen dạo này bác béo thế trông ko gọn như lần trước cháu tới. Khoe cơ quan thưởng tết được vài lít chẳng bõ đi bia ôm
    1 câu nói chuyện của mình 1 câu hỏi chuyện của bác --> thì mới có feed back mà kéo dài câu chuyện đừng có chỉ dạ vâng hoặc kể lể mình nhiều quá
  3. concaro128

concaro128 Thành viên mới

, bác này khuyên chí ní
    Ý kiến của e: chưa thân thiết thì bác cứ đến chào hỏi lịch sự lễ phép, đừng cưòi đùa nhiều quá, hãy tỏ ra mình là ng nghiêm túc, mỉm cười nhẹ nhàng, ánh mắt thân thiện, đừng nói nhiều quá mà cũng đừng ít nói quá, nói chuyện cứ khiêm tốn, nhẹ nhàng là đc, đặc biệt là tỏ ra mình là ng lễ phép, có ăn học, vd khi thấy bố vợ chuẩn bị pha trà rót nước, thì phải nhanh nhẹn bảo bố vợ: "Bác để cháu" rồi tự đứng dậy mà tìm nc, tìm trà, đừng có ngồi ì ra (vì mình là bề dưới, k có cớ j mà lại như thế cả),
    Rồi thì có gặp ng bé tuổi hơn (vd như e gái, e trai) thì e nó có chào cũng đừng có chỉ mỉm cười gật đầu, mà "Chào e, e đi đâu về à"...
    Blah blah
  4. vtc09

vtc09 Thành viên mới Đang bị khóa

bác mang cái điện thoại đi, gặp tình huống thì cập nhật nên đây mọi người tư vấn cho, 1 phút là có câu trả lời chứ chung chung khó lắm
  5. bonchenlem

bonchenlem Thành viên mới

chuẩn
    phải cụ thể ra, các cụ thế nào mới biết mà chiều chứ nhở.
    Riêng Bố Mẹ tớ thì đánh giá cao sự thật thà dù có gà 1 chút
  6. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Vô duyên lần đầu tiên đến nhà người ta mà cứ tự nhiên như nhà mình quá thì không được ... mới lại khách đến nhà, kể cả là ng yêu của con , thì cũng chả nhà ai lại để khách tự đi pha nước lấy chè như thế ... đứa nào lần đầu đến nhà mình mà lăng xăng quá thì mình cũng ghét
  7. ledattiensinh

ledattiensinh Thành viên mới

Sao không tiếp quả bộ bàn ghế của gia đình gỗ này tốt và nỏ thật, Cháy thì to phải biết
  8. Frodo

Frodo Thành viên quen thuộc

bảo 2 cụ rót rượu ra, đá qua đá lại vài lượt lại nước chảy mây trôi ngay, cơ bản tâm lý chưa vững đấy thôi...
  9. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

Chắc là cuộc nói chuyện sẽ diễn biến kiểu thế này :
    - Vào nhà chào hỏi các bác , cười dịu dàng thân thiện.
    - Kô nên tự nhiên đi rót trà đâu ạ, như thế vô duyên thế nào í ạ, dù sao ban đầu cũng lạ lẫm, uống trà thì cố gắng thổi nhẹ rồi húp nhẹ chứ đừng xoạt 1 cái nhưng cũng hông nên ỏn ẻn quá nhìn tiểu thư sốt ruột
    - Bác hỏi gì thì trả lời nấy, nhớ giọng điệu phải ôn hoà , nhẹ nhàng chứ kô nên vồ vập ( sẽ cho thấy mình là ng kô điềm tĩnh), cũng kô đc trả lời nhát gừng ( sẽ cho thấy mình trả lời có gì đó kô thật, kiểu vừa trả lời vừa nghĩ í) , trả lời đủ í, có thể lân la chuyện nhưng đừng xa chủ đề đc hỏi ban đầu nhiều quá.
    - Nhiều ng cho rằng tỏ ra thân mật vs gia đình ng yêu, nịnh từ bác trai đến con mèo thì là tốt nhưng thật ra nó chỉ hơi tốt vs gia đình hảo ngọt thôi, còn vs nhiều gia đình thì sẽ cho rằng "khéo quá không thật"
    - Sau buổi nói chuyện thì nếu có ăn quýt hay ăn uống gì đó để lại rác thì nhớ cầm lên vứt ( thể hiện mình có ý thức) hoặc đứng lên tráng cốc... ( tuỳ cơ ứng biến)
    - Đi về nhớ chào từng ng trong nhà,
    Nội dung cuộc nói chuyện thì còn tuỳ gia đình đó thế nào, chẳng hạn như gia đình tình cảm thì nên nói chuyện gợi cảm xúc và hoài niệm ( có thể bắt đầu bằng: cháu nhớ hồi bé tết ở HN vắng vẻ lắm ạ, rồi nghe bố mẹ cháu kể chuyện đêm giao thừa đc đốt pháo rất vui... sau đó lắng nghe các bác hoài niệm và gật gù...nhưng đừng hoài niệm từ đầu đến cuối mà chỉ một lúc thui rồi quay về thực tại )
    Theo em thì kô nhất thiết phải chuẩn bị nội dung nhiều, em thấy cứ thật thà mà nói chuyện, chuẩn bị nhiều quá tỏ ra mình sắc sảo quá cũng kô nên ( bố mẹ chồng tương lai sẽ lo mình bắt nạt chồng )
    Nhớ chuẩn bị tác phong tư thế vì theo em cái này rất quan trọng, ăn mặc tóc tai giày dép phụ kiện... kô quá cầu kì nhưng đừng quá tuềnh toàng
    Chỉ chém gió một chút thôi ạ, kinh nghiệm của ng này cũng kô chắc đúng vs ng khác
  10. fightforyou

fightforyou Thành viên mới

Ngày mai 28 em cũng đến chúc tết nhà người yêu. Lần đầu tiên nên cũng hơi lo lo.