1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

help me. plzzzzz

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi 1088, 02/08/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1088

1088 Thành viên rất tích cực

mấy hôm nữa tui phải đi mỹ tho- tiền giang mấy ngày, ai biết ở đó có gì hay ho không, chỉ bảo với, thanks

linh
  2. chocolatemilk

chocolatemilk Thành viên quen thuộc

ặ?, chỏ?Ê b?ưt h?ơh?ơ......chỏ??c là c?âng có hoa quỏ?Ê mua vỏằ? làm quà ?'ặ?ỏằÊc ?'ỏ?Ơy...h?ơh?ơ
    Chocolate
  3. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Thế bạn đi một mình hay nhiều người? Đi bằng xe máy hay xe hơi? Thật sự tôi cũng không biết nhiều về Tiềng Giang. Nhưng đến Tiềng Giang bác có thể vào Tp. Mỹ Tho chơi. Sau đó xuôi theo quốc lộ 1A đến cầu Mỹ Thuận, một công trình thể kỷ của Việt Nam. Sau đó đến tham quan các khu vườn cây ăn trái ở gần cầu... hehe... mùa này đang là mùa nhãn đấy... trên đường đi bác sẽ luôn được hít thở không khí với toàn mùi thơm của nhãn... "xấy"... . Qua cầu Mỹ Thuận hướng về thị xã Vĩnh Long bác có thể ghé vào khu du lịch Trường An là một khu du lịch khá mới. Đến chiều quay trở về Mỹ Tho thế là xong 1 ngày.
    Nếu có dư thời gian bác có thể về chơi Bến Tre qua phà Rạch Miều (đang được xây cầu đấy), ghé thăm cồn Phụng vào thị xã Bến Tre. Ngoài ra tôi nghe nói ở Tiềng Giang có trại rắn Đồng Tâm nhưng chưa có dịp đi (hic... không biết có phải ở Tiềng Giang không ta... ). Và còn nhiều lắm, tôi không biết hết đâu... hehe... dân amatuer mà....
    All for you
  4. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Em nuôi, dân miền Tây gì mà kém quá, em vẫn khoe chị là phải chạy xe xuyên miền Tây suốt còn gì? Thế mà cũng không chỉ dẫn rõ ràng cho 1088.
    Trại rắn Đồng Tâm ở thị xã Mỹ Tho.
    Ngoài ra tới Mỹ Tho - Vĩnh Long có thể đi thuyền thăm các vườn quả ăn trái, trại nuôi ong, đi ghe tren kênh rạch luồn lách giữa các đám dừa nước...
  5. De_Vinci

De_Vinci Thành viên quen thuộc

hì hì bác này sướng nhỉ .thế bác đi Tiền Giang bằng phương tiện rì ...mà bằng đường nào thế từ đồng tháp sang hay wa đường quốc lộ 1 ???? bác zô tiền giàng thì wa cầu mĩ thuận chơi tí chút ,,,, nhưng nên nhớ đi vào thứ 7 hoặc chủ nhật .bởi đi vào chủ nhật thì hệ thống đèn của cầu mới bật lúc đó khung cảnh mới đẹp ...........nếu đi chơi sớm bác có thể wa luôn vĩnh long chơi ....phè phỡn trong mấy cái wán cà phê giá rẻ bất ngờ .... trên đường đến cầu mỹ thuận từ tiền giang bác bán rất nhiều cái bánh ????????? bánh gì í nhở tui wên mất rùi ê on4u ơi bánh rì í nhỉ ????????
    hinh như tui có 1 cái ảnh con con về cầu mỹ thuận đoạt giải nhiếp ảnh vủa rùi

what is love ??

6. littlekid

littlekid Thành viên quen thuộc

qua may tinh mien tay chi co cai thu di tren song nuoc la thich...va ru may nguoi o do nhậu nhẹt....va nghe cac cô gái miền tây nói chuyen..de thuong..ngọt nga`o....hê hê

when it comes true love nothing is imposible
  7. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Híc... bây giờ các bác ấy hết chi phí nên chỉ bật dèn vào các dịp lễ Tết thôi... chán lắm... buổi tối qua cầu tối om hà...
    Còn bánh bác nói có phải là Bánh tráng sữa không ạ??? Hoặc là nem Lai Vung (đặc sản Tiền Giang)????
    All for you