1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HELP ME!!!!!

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi HoaSy_ButSat, 14/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoaSy_ButSat

HoaSy_ButSat Thành viên mới

Thời gian đã vào hè, em dang chuẩn bị đi sài gòn thì được một ông bạn của ông anh kết nghĩa rủ làm một phòng trưng bày tranh vẽ xe Vespa bằng bút sắt và tranh trừu tượng về xe Vespa, đang máu mê xe Vespa nên nhận lời, những lời mời thật khiến cho người ta say máu hơn. nào là sẽ được Vespa Hà Nội đem đến một chiếc Acma trưng bày mặt tiền, nào là một chiếc máy của stanđar để trong hộp phooc mi ca trong suốt, trời ạ, như thế thật hấp dẫn nhưng có ai ngờ. Trong khi HoaSy_ButSat hì hụi vẽ miệt mài và chạy khắp nơi vay mượn tiền bạc để mua khung tranh cộng với các khoản chi phí để cho ong anh làm cái show, còn ông ta ngồi khểnh, thu hút khách hàng đến quán của ổng ăn uống dưới chiêu là săp mở một phòng tranh về Vespa, một loại phong trào đang lên ở Hà Nội, ôi giới trẻ cứ gọi là đến quán của ổng nhiều ơi là nhiều. Còn khi HoaSy_ButSat hỏi đến thời gian khai mạc thì than ôi, cứ bị giật lùi hoài. Đến tận bây giờ vẫn chưa khai mạc. Trong khi em đã hứa với anh ThangVespa là sẽ vào Sài Gòn vào cuối tháng 5 để thử vẽ tranh lên xe Vespa.
    Bây giờ em đang rất bối rối, chẳng biết nên làm thế nào. Hôm vừa rồi coi như xong tất cả những việc ở trường, thi học kì cũng đã xong, không phải thi lại môn nào, va em cũng đã nhận tiểu luận về làm. Hè này, em muốn được vào miền Nam vẽ tranh xe Vespa tất cả các thể loại, nhưng thực là khó. Em vừa mới trả hết nợ cho bạn bè, vậy là hết tiền. Còn thị trường khách du lịch thì dịc SARC đã cướp mất đến 95% lượng khách hàng mà mọi năm em có thể có được và .....
    Hôm nay viết bài này lên cũng là bí quá, em mới mong nhận được sự giúp đỡ của anh em trong CLB, ý định của em là muốn vào Sài Gòn trong thời gian sắp tới để vẽ xe Vespa và cũng muốn thử sức mình với thị trường miền Nam. Và em ... khó nói quá, vì chưa bao giờ phải làm thế này cả, ngiah quá, có lẽ nên chấm dứt tại đây và từ bỏ ý định vào miền Nam.

Vespa, Xe Hơi cổ, Thuyền Buồm hhee, những thú vui trên đời có gì bằng. TUYỆT THẬT!!!!!!!