1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HELP ME !!!

Chủ đề trong 'Singapore' bởi liufrancin, 15/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. liufrancin

liufrancin Thành viên mới

mình muốn sang sinapore học..nhưng mình đã 23 rồi ,,mình đã tốt nghiệp THPT.hiện giờ mình không học gì hết ..
    mình muốn sang singapore học nghề ..
    mong các bạn cho mình ý kiến..
    thank
  2. tomwind

tomwind Thành viên quen thuộc

Để sang Sing được thực ra cũng ko quá khó, bạn có thể sang đây học TA hoặc học ở nhà trước (recommended)rùi thi lấy TOEFL 550 hoặc IELTS 6.0 , rùi đăng kí vào học ở 1 trường tư nào đó. Yên tâm là ở Sing rất nhiều trường tư (như trường mình đang học chẳng hạn ). Có thể qua công ty tư vấn như thế sẽ thuận tiện hơn nhưng tất nhiên họ cũng sẽ lấy fí khoảng 150usd. Và cũng nên cẩn thận tránh gặp công ty ma giới thiệu đến trường...ma (tuy là ko nhiều).
    Kinh nghiêm ít ỏi của tớ hi vọng trả lời được câu hỏi của bạn
  3. blackkid1983

blackkid1983 Thành viên quen thuộc

bạn muốn đi Sin học ah ?
    bạn phải xác định bạn muốn học nghành gì ? học nghề thì cũng có nhiều nghành lắm .
    luyện Anh văn cho vững , sang đó khỏi phải học lại Anh văn , lấy 1 cái TOEFL hay IETLS là chắc ăn nhất .
    sau khi xác định được 2 cái đó , cậu vào trang www.singaporeedu.gov.sg
    chỉnh sang tiếng Việt .rồi tìm trường , coi thủ tục , coi trường đó học bao lâu ? môn gì ? bao nhiêu tiền ? trường nằm đâu ? mở danh sách các trường có chứng chỉ Caretrust của chính phủ lên mà xem .
    còn có gì mà không hiểu thì add nick tớ , blackkid1983@yahoo.com , tớ sẽ chỉ .