1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HELP - Tìm việc trong ngành khai khoán (mining) ở Úc

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi lukhach11, 20/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lukhach11

lukhach11 Thành viên mới

Chào cả nhà,

Em là thành viên rất mới, từ trước giờ nghiên cứu diễn đàn rất kỹ và rất thích thú với những thông tin bổ ích chia sẻ trên diễn đàn. Hôm nay em mạo muội lập 1 topic mới về vấn đề việc làm trong ngành mining ở Perth và hy vọng các anh chị hào phóng giúp em có thông tin về vấn đề này. Tình hình là em sẽ sang Perth vào cuối tháng 04 này, visa của em là visa dependant đi theo bà xã được học bổng PhD của chính phủ VN tại trường Curtin. Vợ chồng em sẽ sang cùng 2 bé, 1 đứa 6 tuổi và 1 đứa 3 tuổi. Ở VN em đang có công việc nhìn chung là rất ổn, nhưng suy nghĩ tới lui thấy mình cần phải hy sinh cho cả gia đình có 1 tương lai tốt hơn nên nhắm mắt ra đi. Bữa giờ nghiên cứu diễn đàn về cơ hội việc làm tại Úc thì thấy càng lúc càng bế tắc và lo lắng lắm. Nhưng bây giờ thì không thể thay đổi quyết định nữa vì mọi thứ ở VN vợ chồng em đã sắp xếp xong hết cho chuyến đi (đã nghỉ việc, cho thuê nhà rồi[:D], etc.). Bây giờ chỉ mong các anh chị giúp đỡ thông tin để có thể kiếm được việc mà nuôi sống gia đình trong thời gian sắp tới. Ở VN em đã có khoảng 10 năm kinh nghiệm trong ngành Shipping and Logisitcs. Đã có bằng MBA và vừa rồi làm liều thi IELTS (General Training) và được 7.5 overall band score. Em nghe nói ở Perth tập trung ngành mining và cơ hội làm việc trong ngành này cũng nhiều, và cũng "suy luận" chắc background của mình cũng có hy vọng tìm kiếm công việc gì đó liên quan đến ngành này, nhưng thật sự em không biết có thể làm được cái gì. Rất mong các anh chị trong diễn đàn sống hoặc không sống ở Perth có kinh nghiệm gì việc này thì chia sẻ giúp em. Em có thể tìm việc ngành mining ở đâu, có cơ hội gì không, có nên học khóa gì để nâng cao cơ hội việc làm của mình trong ngành này hay không....Em có nhiều vấn đề chưa rõ lắm và vì vậy rất lo lắng cho tương lai, mong các anh chị hào phóng giúp đỡ.