1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Help us: Thuê xe du lịch 1 vòng Trung Quốc

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi lethutruc, 25/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lethutruc

lethutruc Thành viên mới

Help us: Thuê xe du lịch 1 vòng Trung Quốc

Các Bác vui lòng chỉ giúp tụi em, tụi em xin cám ơn trước ạ !
    Số là tụi em cùng một số phật tử (gồm 8 hoặc 9 người) muốn ?ochu du? một vòng Trung Quốc trong tháng 12/2005 này hoặc tháng 01/2006. Lịch trình của tụi em như sau: (Hà Nội) - Bắc Kinh ?" Ngũ Đài Sơn - Lạc Dương ?" Thượng Hải - Phổ Đà Sơn - Thượng Hải - Cửu Hoa Sơn ?" (Quế Lâm - Hà Nội). Tụi em muốn thuê một chiếc xe du lịch (10 chỗ ngồi) suốt chuyến đi, khởi hành từ Bắc Kinh và chấm dứt hợp đồng ở Cửu Hoa Sơn. Vậy xin hỏi tại Bắc Kinh tụi em có thể thuê xe du lịch 10 chỗ cho lịch trình trên không? Nếu có thì thuê ở đâu ? Chi phí khoảng bao nhiêu $US ? Cho tụi em xin địa chỉ.
    Bác nào biết những thông tin như ăn, ở, mua sắm? ở đâu giá rẻ thì làm phước chỉ giúp tụi em luôn (nhất là Bắc Kinh, Thượng Hải, Nam Ninh). Tụi em làm bạo đi bụi nhưng cũng sợ sợ.
    Em hỏi hơi nhiều, xin các bác thông cảm! Rất mong sự giúp đỡ thông tin từ các Bác !
    Tụi em xin cám ơn !
    Nếu có thể xin các Bác email đến: ngheotetua@gmail.com
  2. qtmm1818

qtmm1818 Thành viên rất tích cực

để thực hiện hết tour trên bằng van chắc cũng phải đi mất vài năm, vì tổng quãng đường tính sơ sơ cũng dài khoảng gần 1 vạn km, các bạn đã xem bản đồ TQ chưa mà nghĩ ra cái tour kỷ lục này thế?
  3. lethutruc

lethutruc Thành viên mới

Choy, vậy tốt nhất nên đi bằng xe lửa hả Bác ?
    Nếu bác biết nơi nào ở Bắc Kinh có nhà khách giá rẻ (khoảng 20 $US) thì cho em biết nha.
    Có lẽ tụi em dùng tàu hoả vậy.
    Em xin cám ơn !
  4. qtmm1818

qtmm1818 Thành viên rất tích cực

tour này dù đi bằng phương tiện gì thì cũng là bất khả thi vì các nơi này nằm cách nhau rất xa, chưa kể bất đồng ngôn ngữ => không biết tiếng Trung, hoặc kể cả có biết mà tự tìm đường thì cũng là bu ke neng, và lại còn vô cùng tốn kém. tốt nhất các bạn chỉ cần đi theo tour du lịch thường được VN tổ chức như Bắc Kinh _ Thượng Hải _ Tô Châu _ Hàng Châu,nếu các bạn có khoảng 15 người thì có thể đề nghị các trung tâm du lịch vn làm tour đi các chùa ở 4 địa điểm trên cũng là ổn rồi vì ở 4 điểm trên cũng đã tập trung hầu hết các chùa chiền số 1 tq rồi. nói chung tôi chưa thấy bất kỳ phật tử nào đi được hết mấy cái chỗ như các bạn định đi, mà kể ai đi được thì tuy không phải phật tử thì tôi cũng xin 1 suất :-D.
  5. lyylyus

lyylyus Thành viên quen thuộc

@lethutruc : Anh,chị chỉ có thể đi lại giữa nhưng nơi anh ,chị muốn đi bằng tàu hoả, hoặc máy bay
    Ở Bk những nơi có phòng tầm 20$ rất nhiều , anh chị yên tâm.Em sẽ tra lại địa chỉ cho rồi nhắn lại sau .
    Khi nào mọi người có ý định đi, tới Bk có thể ll với em, e giúp được gì sẽ giúp
  6. lethutruc

lethutruc Thành viên mới

Chị lyylyus ui !
    Gặp chị coi như tụi em gặp vận may rồi . Chị cho tụi em xin email và số phone nha. Tụi em sẽ liên lạc thường xuyên với chị !
    Có lẽ vụ khách sạn ở Bắc Kinh tụi em nhờ chị giúp 1 tay rồi.
    Trước đây em định đi Bắc Kinh trước 1 tuần để lo vụ khách sạn. Nếu có chị bên đó thì tụi em đỡ lo hơn. Thanks.
    Chị cần mang đồ gì từ VIỆT NAM sang (thức ăn, áo quần) thì cứ tin cho tụi em, đừng ngại .
    Nếu chị có bạn bè ở Thượng Hải & Nam Ninh thì giới thiệu tụi em liên lạc. Tụi em sẽ gởi chương trình chính thức cho chị trước ngày khởi hành 3 tuần.
    Rất cảm ơn chị!
    Email tụi em: ngheotetua@gmail.com
    Được lethutruc sửa chữa / chuyển vào 22:41 ngày 25/09/2005
  7. lethutruc

lethutruc Thành viên mới

Chân thành cám ơn những lời khuyên của Bác qtmm1818 !
    Tụi em sẽ cố gắng đi được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Thời gian của tụi em là 20 ngày. Đi càng nhiều càng tốt.
    Hy vọng sẽ gặp bà con mình ở Bắc Kinh !
    Cho em xin số phone va email nha!
    Mong tin bác !
    Email: ngheotetua@gmail.com
  8. 1695

1695 Thành viên mới

Một tour theo ý các bác là tour Tứ Đại Danh Sơn đi thăm trú xứ các vị bồ tát phải không? Nếu tour do các cty du lịch tổ chức thì khoảng 1600 usd cho đoàn 15 khách. Còn các bác tự đi e rằng mắc hơn đấy cho dù tiết kiệm tối đa. ví dụ SGN-Bắc Kinh hơn 500 usd tiền vé rồi. Bác cho địa chỉ email đi mình gửi cho bác chương trình tham khảo. Hoặc mail cho mình: nguyenbtt@yahoo.com
    Thân
  9. lethutruc

lethutruc Thành viên mới

Dạ thưa đúng vậy ạ ! Tụi em định chiêm bái Tứ Đại Danh Sơn của Phật giáo Trung Quốc. Tuy nhiên tụi em cắt bỏ Nga Mi Sơn vị lộ trình dài quá .
    Quỹ tụi em định bỏ ra là 700 $US / người cho thời gian ở Trung Quốc (không tính vé máy bay khứ hồi Saigon - Bắc Kinh).
    Hiện nay em đang lo lắng quá. Mong các bác giúp đỡ !
    Thanks,
  10. lyylyus

lyylyus Thành viên quen thuộc

@ lethutruc : mail của tớ là lyylyty@yahoo.com , mọi người có gì cần thì cứ mail cho tớ
    Theo tớ thấy khả năng với 700$ để đi được hết những nơi trong lịch sẽ là hơi hạn hẹp quá, chắc là đành liệu cơm gắp mắm thôi. Thời tiết khoảng thời gian ấy sẽ rất lạnh ( như ở Bk ), cùg với việc leo núi nữa, mọi người nên chuẩn bị đồ lạnh kĩ càng.