1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hẹn hò bao lâu thì nên nhận lời yêu và làm sao để gà lâu chán

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi saothenhi157, 03/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saothenhi157

saothenhi157 Thành viên mới

Ý bạn là sao? tớ k hiểu. Từ trc giờ tớ vẫn thế mà, cái đó bạn phải hỏi họ chứ sao hỏi tớ :D, tớ thì k cần nhiều ng theo đuổi thế đâu chẳng để làm gì, tớ chỉ cần một ng hợp với tớ thui.
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ừ, mình cũng đoán là bạn không biết, và bạn không hiểu câu hỏi của mình.
    Mình hỏi xong rồi, nên mình đi ra.( vì cam đoan bất cứ câu nói nào của mình, bạn cũng sẽ không hiểu, nên khỏi mất công nói.)
    Các bạn giúp đỡ chủ topic một cách đơn giản thôi nhé. :)
  3. thichcacchi

thichcacchi Thành viên mới

vậy thì phải rõ ràng chứ sao. càng giấu càng gây mối nghi ngờ. ví dụ như bạn bảo bạn chẳng có ai theo đuổi. nhưng 1 hôm nào đó anh ta lại thấy có 1 chàng thập thò đầu ngõ nhà bạn, đấy là chưa nói họ vào nhà chơi hay ở 1 tình huống nhậy cảm hơn nhé. thì sẽ không thể tránh được chuyện anh ta nghĩ khác về bạn, và từ những hiểu lầm nho nhỏ có thể tích tụ lại thành mâu thuẫn lớn.
    vậy nên bạn thẳng thắn là có anh A anh B cứ theo đuổi em, nhưng em chẳng thích, đến nhà chẳng lẽ em lại đuổi về nên cho nói chuyện với bố mẹ, còn em lên gác đóng cửa lại. ví dụ thế. phải dứt khoát là không hề có tình cảm gì cả. vừa thể hiện bạn chỉ 1 lòng với anh này. vừa thể hiện là bạn cũng có giá của bạn. nhưng nhớ là đừng bao giờ khen mấy anh kia nhé, kiểu như anh ấy nhìn cũng được, nhà cũng giàu hay đại loại thế là tèo đấy
  4. saothenhi157

vậy thì phải rõ ràng chứ sao. càng giấu càng gây mối nghi ngờ. ví dụ như bạn bảo bạn chẳng có ai theo đuổi. nhưng 1 hôm nào đó anh ta lại thấy có 1 chàng thập thò đầu ngõ nhà bạn, đấy là chưa nói họ vào nhà chơi hay ở 1 tình huống nhậy cảm hơn nhé. thì sẽ không thể tránh được chuyện anh ta nghĩ khác về bạn, và từ những hiểu lầm nho nhỏ có thể tích tụ lại thành mâu thuẫn lớn.
    vậy nên bạn thẳng thắn là có anh A anh B cứ theo đuổi em, nhưng em chẳng thích, đến nhà chẳng lẽ em lại đuổi về nên cho nói chuyện với bố mẹ, còn em lên gác đóng cửa lại. ví dụ thế. phải dứt khoát là không hề có tình cảm gì cả. vừa thể hiện bạn chỉ 1 lòng với anh này. vừa thể hiện là bạn cũng có giá của bạn. nhưng nhớ là đừng bao giờ khen mấy anh kia nhé, kiểu như anh ấy nhìn cũng được, nhà cũng giàu hay đại loại thế là tèo đấy[/QUOTE]

Hihi cám ơn bạn nhé, sẽ k khen anh nào đâu vì trong mắt tớ giờ tớ thấy anh ấy là mẫu ng có những đức tính mà tớ tìm roài ^^. Vụ đến nhà thì cũng k lo vì tớ cũng k cho mấy ng kia đến nhà :). Tơ sẽ cố gắng để ông hiểu tớ k để ý ai khác :).
  5. thichcacchi

thichcacchi Thành viên mới

ok, chúc thành công và quyết thắng nhé, không biết em của mình có nghĩ như bạn không nhỉ
  6. galant2004

galant2004 Thành viên mới

Haizzz, đây.
    Thứ nhất, đừng có đặt ba rem cho tình yêu. Nó không giống kế hoạch ngân sách hàng năm của chính phủ năm nay cao hơn năm trước đâu nhé. Cứ để cảm xúc của em dẫn dắt một cách tự nhiên, ví dụ nhìn đôi môi của anh ý mà muốn cắn 1 cái thì hãy cắn 1 cách tự nhiên. Tác dụng có khi rất mạnh mẽ đấy.
    Thứ hai, nắm tay là một sự thể hiện tình cảm rất ý nghĩa. Sao lại không cho người ta nắm. Hay em chủ động đi. Nó chứng tỏ rằng em thích anh đấy, anh có ý nghĩa với em. Cái này em tham khảo topic "Nắm tay và ********" xem. Chủ thớt phân tích rất hay đó. Chứ không phải em dễ dãi đâu. Con zai nhiều khi chết đứ đừ vì những hành động bất ngờ đó lắm.
    Thứ ba, để anh ý trân trọng em hay không mau chán em, không phải em giữ khoảng cách và lên ba rem cho tình yêu là được. Phản ứng ngược là người ta thấy nản và ù té chỗ khác có hiệu quả hơn. Đó là cả một quá trình tìm hiểu nhau, vượt qua những giận hờn, thử thách và quan trọng nhất là em thể hiện được em là người không thể thiếu đối với anh ý.
  7. saothenhi157

HIx hix thế ạ :D, tại e cứ nghĩ cho nắm tay ng ta sẽ hiểu nhầm là mình nhận lời yêu rùi mà e thì hiện giờ vẫn chưa thực sự sẵn sàng :).

K phải e lên barem đâu mà e thấy nhiều khi con trai đi tán gái là cứ mún nhanh nhanh, chẳng kiểm soat dc tình cảm và hành động của mình nên e nghĩ khi đó ng con gái lại cần phải tỉnh để kiẻm soát họ và mối quan hệ của hai người.
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chủ topic cho rằng hễ cứ làm đúng một tiêu chuẩn nào đó thì chắc chắn sẽ lấy ng này và hạnh phúc suốt đời à?

Sau này lỡ rủi có chuyện gì là vì đáng lẽ chỉ cho nắm tay sau 4 tuần 3 ngày 18 giờ mà bạn chủ topic cho nắm tay lệch giờ là sau 4 tuần 3 ngày 15 giờ rưỡi phải không?

Đáng lẽ cho nắm tay sau 4 tuần 3 ngày 18h là đã hạnh phúc viên mãn rồi, còn sớm hay trễ là thể nào cũng hư bột hư đường. ;))

Công sức canh me để thực hiện mỗi hành vi trong cuộc sống của chủ topic rõ ràng là rất nhiều. Tôi chúc bạn may mắn vì bạn đã phải bỏ ra quá nhiều công sức như vậy.
  9. saothenhi157

cam on an, to k phai nhu vay. To ton trong cam xuc cua to nhung cxuc cung can co ghan va boc lo dung thoi diem dung cho, neu cu de cxuc tha phanh thi nguy hiem lem hihi
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    cam on an, to k phai nhu vay. To ton trong cam xuc cua to nhung cxuc cung can co ghan va boc lo dung thoi diem dung cho, neu cu de cxuc tha phanh thi nguy hiem lem hihi
  10. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Vâng ạ, giống nhau.
    Cái đó em chịu.
    Chị chủ topic nên thả cảm xúc ra một chút, không căng thẳng lắm. Em nghĩ người không có khả năng điều tiết và tác động vào cảm xúc của người khác và của mình, thì không nên cố. Vì cố cũng không được ạ.