1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hẹn hò bao lâu thì nên nhận lời yêu và làm sao để gà lâu chán

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi saothenhi157, 03/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saothenhi157

saothenhi157 Thành viên mới

cam on an, to k phai nhu vay. To ton trong cam xuc cua to nhung cxuc cung can co ghan va boc lo dung thoi diem dung cho, neu cu de cxuc tha phanh thi nguy hiem lem hihi
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đúng là ng ta k thể điều tiết cảm xúc của ng khác nhưng ng ta có thể điều tiết cảm xúc của mình bạn à. Tớ có thể điều tiết dc cảm xúc của mình ở mức độ nào đó. Khi mình điều tiết cảm xúc của mình thì cũgn sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến cảm xúc của ng khác. TỚ thích câu này "Bạn k thể bắt ng khác yêu bạn nhưng bạn có thể làm mình trở nên đáng iu" và tớ lun cố gắng làm những gì thuộc về phía minh ở mức có thể :).
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

:(( , m đang thik 1 con gà . Làm sao cho gà hóa cáo đơi
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nếu tôn trọng cảm xúc của bản thân thì sao lúc bạn muốn ĐƯỢC anh kia nắm tay, bạn lại tiếp tục đếm cho đủ tháng đủ ngày rồi mới để anh kia nắm tay bạn?

Bạn lẫn lộn giữa "tôn trọng cảm xúc của bản thân" và "tuân thủ lề thói của cộng đồng, xã hội" rồi.

Cái câu bạn hỏi là hỏi về lề thói của những người khác, chứ không xét đến cảm xúc của chính bạn.
  4. saothenhi157

Hì thì tớ nói rùi mà, tôn trọng cảm xúc nhưng phải có chừng mực, tớ k mún buông thả cảm xúc của mình :)
  5. saothenhi157

Cón ai có cao kiến gì nữa hem nhỉ :D
  6. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Được biêt là có cao thủ lâu ko xuất hiện sẽ vào tư vấn ca này. Mình lót IPhone 4s hóng :-"
  7. ky_si_khong_dau_yeuem

ky_si_khong_dau_yeuem Thành viên mới

Chẹp chẹp chẹp, không phải vợ mình bảo có vụ hay lắm, mình chẳng nhảy vào đây. Cứ lựa chọn thoải mái đi các cưng, ĐÀN BÀ LUÔN CÓ QUYỀN LỰA CHỌN nhưng ĐÀN ÔNG LUÔN CÓ QUYỀN QUYÉT ĐỊNH. Lời khuyên cho tương lai xa là hãy làm sao để mình luôn là quyết định đúng đắn của thằng xe ôm của mình. Tương lai gần thì...

Ngay cái chuyện đơn giản như khi nào thì nắm tay, khi nào thì ôm, khi nào thì hôn... Quả thực là chia buồn với chủ toppic và một cơ số lớn các cô gái bây giờ. Lăn lộn qua bao nhiều cuộc tình, để rồi không còn biết thế nào là rung động, để rồi không còn cảm giác nhớ cháy lòng một người, nhớ một mùi mồ hôi quen thuộc, không còn cảm giác run rẩy, mặt nóng bừng lên khi lần đầu tay trong tay người con trai mình yêu... Những thứ như tình yêu rất nhiều, nhưng tình yêu chỉ có một. Tự do thoải mái cho nhiều, vào nhà nghỉ cùng nhau không nhất thiết phải yêu nhau, cứ thế làm sao biết tình yêu thực sự nó ra sao? Các cô hiểu ý tôi rồi chứ? Ngày xưa thời đi học, ông thầy dạy cho rất nhiều câu, đại loại như: Chưa biết yêu một cách nghiêm túc, chưa thực sự làm người, rồi "Người ta có thể cẩu thả trong mọi chuyện, nhưng tuyệt đối không được cẩu thả trong tình yêu. " Nhìn vào bạn bè, nhìn vảo bản thân, không biết có ai đã rút ra được điều gì chưa...

Quay lại chủ đề chính, khi nào thì nắm tay, khi nào thì ôm hôn. Chuyển tưởng nhỏ mà không hề nhỏ, chuyển tưởng không nhỏ mà chẳng nhỏ tí nào. Hỏi mấy bà chị tầm tuổi 7x hay 8x đời đầu, sẽ khối cái để cười. Yêu là vấn đề của cảm xúc, nên cứ để cảm xúc dẫn lối, để trái tim chỉ đường, sao phải có công thức hay lộ trình. Nhanh hay lâu tùy mỗi người, mỗi cặp. Tôi có 2 đứa bạn, thích nhau khá lâu, rất lâu nhưng không bao giờ bày tỏ, rất lâu mọi người chờ 2 đứa nó thành 1 cặp. Nhưng.... Sau rất nhiều cái Nhưng, chúng nó rất tình cảm, rất quấn quýt. hiểu lời nói hiều cử chỉ, hiểu cái nhìn của nhau. Đơn giản vì người ta có rất nhiều thời gian để lắng nghe cảm xúc của mình, dự đoán tình cảm của đối phương... Trân trọng điều mình đang có và cố gắng để không phá hỏng điều quan trọng với mình. họ thực sự rất nghiêm túc và kết cục thật là đáng ngưỡng mộ. Tuy nhiên mỗi thời mỗi khác.

Liệu các bạn đã hiểu đối tượng của mình chưa? Hay công thức chung trong đầu là : " Đàn ông thằng nào cũng chăm chăm tiến đến xxx " . Nên là cho người ta cái người ta cần. Cho người ta cái người ta cần nghĩa là cho người ta cái lý do để chán. Nản rồi. Phụ nữ như hoa tỏa hương sắc, hoa mà không hương không sắc thì không phải là hoa. Đàn ông khi yêu , thực sự yêu luôn có một phẩm chất, dù cá tính thế nào đi chăng nữa là sự rụt rè, tuy nhiên theo nhiều mức độ và cách cảm nhận.
    "Anh chỉ có một tình yêu thứ nhất,
    Gửi cho em , kèm với một lá thư.
    Em không nhận , và tình anh đã mất.
    Tình đã cho không lấy lại bao giờ.

Thư thì mỏng như suốt đời mộng ảo.
    Tình thì buồn như tất cả chia ly.
    Giấy phong kỹ mang thầm trong túi áo.
    Mãi trăm lần viết lại mới gửi đi.

Lòng e ấp cũng theo tờ vụng dại
    Tới bên em , chờ đợi mãi không về.
    Em đã xé lòng non cùng giấy mới,
    -- Mây đầu trời hôm ấy phủ sơn khê.

Cũng may mắn, lòng anh còn trẻ quá,
    Máu mùa xuân chưa nở hết bông hoa;
    Vườn mưa gió còn nghe chim rộn rã.
    Ai lại còn yêu, bông lựu, bông trà.

Nhưng giây phút dầu say hoa **** thắm.
    Đã nghìn lần anh bắt được anh mơ
    Đôi mắt sợ chẳng bao giờ dám ngắm.
    Đôi tay yêu không được nắm bao giờ.

Anh vẫn tưởng chuyện đùa khi tuổi nhỏ.
    Có ai ngỡ lòng vỡ đã từ bao !
    Mắt không ướt, nhưng bao hàng lệ rỏ.
    Len tỉ tê thầm trộm chảy quay vào.

Hoa thứ nhất có một mùi trinh bạch,
    Xuân đầu muà trong sạch vẻ đơn sơ.
    Hương mới thấm bền ghi như thiết thạch;
    Sương nguyên tiêu, trời đất cũng chung mờ.

Tờ lá thắm đã lạc dòng u uất,
    Ánh mai soi cũng pha nhạt màu ôi.
    Anh chỉ có một tình yêu thứ nhất,
    Anh trao em, nên anh đã mất rồi."
    Chắc đến đây ý tôi các cô đã hiểu. Không có công thức chung, làm theo cảm giác của mình. Các cô là phụ nữ, trực giác cảm giác tốt hơn nam giới, có điều: Hãy luôn kìm nén lại, kìm nén đến khi không thể kìm nèn thì mới bắt đầu. Hãy để bàn tay mình thật lạnh, lạnh đến mức thực sự cần bản tay của người ta để ủ ấm mới để yên khi người ta nắm tay mình. Hãy nhớ hãy yêu đến khi muốn nép vào người ta, muôn được người ta ôm thật chặt hãy cho ôm. Hãy để đôi môi khô cháy, khô cháy đến mức run lên khi gương mặt người ta âu yên nhìn sát mình hãy cho hôn....

Còn nếu kiểu: em mệt ko, anh đưa em đi nghỉ nhé là gật đầu thì đừng lên lập thêm toppic tại sao nữa. Tự trả lời đi
    tuan3991 thích bài này.
  8. tmhmh

tmhmh Thành viên mới

ca này tạch, chủ topic rất nhàm chán :-s, chả mấy chốc mà zai nó nhận ra bản chất thật, mà "nhàm chán" là thứ giết chết tình cảm nhanh nhất :>
    Thôi chủ topic kiếm anh khác đi, có mỗi cầm tay mà còn giữ lề thói, với chả buông thả cảm xúc thì nói làm gì. Tinh yêu nên xuất phát từ 2 phía, chứ không phải vì bạn cảm thấy "buông thả cảm xúc" cho nên mặc dù rất thích zai nhưng lại quyết không cho zai cầm tay vì sợ đánh giá.

Cho 1 tràng Ak47, tạch tạch tạch tạch....
  9. Agalloch

Agalloch Thành viên mới

Cái này có lẽ chỉ đúng với robot.[:D]
  10. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Theo mình thì việc này nên để tự nhiên. Tốt hơn, nó phải phụ thuộc vào cảm xúc của bạn và người mà bạn đang tìm hiểu.
    Tất nhiên cũng có những phương pháp, những cách để chi phối cảm xúc, làm nó hiệu quả hơn, kéo dài nó hơn. Nhưng phải chú ý là đối với các đối tượng khác nhau thì khác nhau. Xã hội này phong phú và rất đa dạng mà.
    Nên để ý thái độ, phản ứng, và mức độ tấn công của bạn trai. Vì cảm xúc của nhiều bạn trai nhất là các bạn trai đã trải nhiều thì con mồi dễ quá thì nhanh chán. Nhưng nhiều bạn đặc biệt là ít kinh nghiệm, đọc tín hiệu kém, thấy không có tiến triển gì, nhanh nản là bỏ qua đấy.
    Thậm chí tôi biết nhiều người cưa kéo rất nhiều, nhưng cứ vài ba lần cố gắng không được gì là bỏ qua đấy. Bởi vì đơn giản thôi: nếu cứ phải vài ba tháng mới có thể biết được là được hay không được. Nhiều gái bây giờ còn ỡm ờ. Không thích, ko có cảm xúc một tí gì nhưng cứ thích người khác theo đuổi, tán tỉnh. Đến bao giờ anh ta nản quá bỏ đi thì mới buông tha. Những người bạn trai mà lâm vào tình huống đó thì nếu bạn là đối tượng tiếp theo, nếu bạn lại cũng lửng lơ với anh ta vì định kiến trong đầu: vài tháng mới có một cái gì đó. Thì anh ta sẽ bỏ bạn tìm đối tượng khác thôi.
    Rất buồn cười nhé. Nếu con gái đi làm với đồng nghiệp nam. Có khi chỉ vài tháng thôi những vô tình động chạm, nắm tay, nắm chân, va chạm, có khi có khoác vai, âm ấp thì chả vấn đề gì. Thậm chí nếu có vô tình bị anh đạo diễn nào rủ đi đóng phim thì sẵn sàng ôm hôn người lạ ngay lần gặp đầu tiên. Thế chẳng hoá ra cảm xúc của các bạn gái cũng không khác gì tình đồng nghiệp, không khác gì tinh thần hy sinh vì nghệ thuật à. Chắc là hôn diễn viên đẹp trai thì thú vị và hay hơn hôn mà các bạn nữ yêu nhỉ ? :-??