1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hẹn hò bao lâu thì nên nhận lời yêu và làm sao để gà lâu chán

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi saothenhi157, 03/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saothenhi157

saothenhi157 Thành viên mới

Tớ tin anh ấy bit tớ nghiêm túc với anh ấy, chỉ là tớ mún mọi thứ diễn ra từ từ, tớ là tuýp ng truyền thống, nhanh quá tớ cảm thấy lúng túng.

Một số bạn nói tớ yêu mà cứ phải kiềm chế cảm xúc, vậy theo các bạn tớ cho ôm cho hôn cho sờ soạng bét nhè sau vài ngày hoặc vài tuần quen nhau khi thấy mình cũng có tình cảm với anh ấy thì mới đc sao?

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thật ra chuyện nắm tay là do tớ nghĩ nhầm con trai dc nắm tay thì tưởng là nhận lời yêu mà tó thi vẫn mún cả hai tiếp tục tìm hiểu thêm đã nên tớ mới kiềm chế cảm xúc của anh ấy, còn nếu đó chưa có gì nguy hiểm thì tớ cũng sẽ cân nhắc lại vì tớ nghĩ những va chạm như thé cũng làm bọn tớ gần gũi nhau hơn.
  2. santuary

santuary Thành viên mới

Anh chưa đọc hết tư vấn của mọi người cho em. Anh mạn phép góp ý cho em.
    Sự quan tâm chăm sóc hay dễ dãi thậm chí là vui vẻ khi ở bên nhau là nguyên nhân gây ra sự nhàm chán.
    Vậy phải làm thế nào cho giai không chán em. Có nhiều cách:
    Đơn giản nhất là tỏ vẻ xuôi xuôi, cho giai nắm tay, thậm chí ôm giai từ phía sau (nhẹ nhàng thôi nhỉ :D), chủ động nhắn tin,...
    Sau đó cho giai ăn bánh bơ 1,2 tuần. Cao thủ hơn thì gây căng thẳng. Kiếm cớ mà gây chuyện với giai. Có thể là khiêu khích cho giai ôm em chẳng hạn, ôm phát đẩy ra luôn, khóc lóc,..rồi kệ giai. Lần sau gặp lại coi như không có chuyện gì xảy ra cả.
    Tạm thời thế đã.
  3. saothenhi157

Ôi cám ơn anh lắm lắm vì những lời khuyên này. Em cũng thấy như anh nói vậy đó ("Sự quan tâm chăm sóc hay dễ dãi thậm chí là vui vẻ khi ở bên nhau là nguyên nhân gây ra sự nhàm chán"). Có thể e nói mọi ng k tin nhưng cho đến giờ nhờ có sự điều tiết của em mà mối quan hệ này k bị rơi vào nhàm chán, nếu cứ thả theo cảm xúc của anh ấy thì chắc bọn e thấy chán nhau lắm rùi ý :D.

Và cũng nói thật là có lúc em mún kiếm ra cớ nào đó cho cả hai giận nhau chút để giãn nhau ra một chút nhưng mà chẳng nghĩ ra dc cái cớ gì cơ, ổng thì cũng k làm gì cho em giận mà nếu có thì tính em lại mau quên, chẳng để bụng lâu dc hix :(. Ổng thì ngày nào cũgn liên lạc với em. Mà ăn bánh bơ 1-2 tuần thì có lâu quá k anh hix, sợ như thế lâu quá, cảm xúc bị mất đi thì cũng teo :D, với lại ý anh ăn bánh bơ ở đây là không gặp hay là k liên lạc hay là liên lạc nhưng theo kiểu ù ù cạc cạc ạ?

Cái vụ khiêu khích cho giai ôm ý, hơi nguy hiểm, con dao hai lưỡi đây, chỉ sợ lừa ông ấy ôm xong k đẩy ra dc thì teo :)) haha
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Hèn gì.

Bạn đã tự tin là điều khiển được mqh này rồi, biết cách làm mqh không nhàm chán, thì còn hỏi mọi người làm gì nữa.

Mới đầu tôi không hiểu vì sao bạn hỏi rồi lại tỏ ra bất đồng với nhiều câu trả lời, giờ hóa ra là bạn đã có câu trả lời trước (bạn kiềm chế suy ra bạn điều khiển đc mqh này) nên ai trả lời không trúng ý bạn là bạn không đồng tình.

Bạn tự tin thế này thì cứ tiếp tục thôi, hỏi han làm gì nữa.
  5. santuary

santuary Thành viên mới

Một điều a góp ý cho em là em có thể làm cho em trở nên khó hiểu hơn.Khó nắm bắt.Như thế sẽ hấp dẫn hơn. Chỉ đơn giản là em thể hiện sự đối lập (giả vờ) trong con người mình. Bản thân em là người sôi nổi vui vẻ, nhưng đôi khi em nên làm mặt buồn, lúc nói chuyện chẳng hạn. Nghĩ đến cái gì đó buồn buồn ý. Im lặng không nói gì.
    Còn chuyện giận nhau, em hãy tạo ra xích mích. Khi mâu thuẫn được giải quyết người ta cảm giác yêu nhau nhiều hơn.
    Tóm lại ý anh là không tự nhiên mà bơ đi, làm một cái gì đó( tạo ra mâu thuẫn, đột nhiên em quan tâm người ta hơn bình thường) rồi sau đó lạnh lùng, giận dỗi. Đến lúc giai làm lành, xoắn lên, xin lỗi, em hãy coi như không có gì xảy ra nhé. Vì hãy để người ta lo lắng vì lỗi sai của họ, hay lo lắng vì em khó hiểu chứ đứng để họ mệt mỏi vì xin lỗi, làm lành.
  6. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em là Gà xịn (sinh năm Gà lun). Già rùi nhưng vẫn còn đang iu. Mà lại thấy ca này hao hao ca của em, thía mới chít. Nên lên đây bầy tỏ tí nỗi lòng với các bác.
    Cáo nhà em cũng có tuổi rồi. Nhìn ánh mắt với cử chỉ thì biết đã chết em đứ đừ. Nhưng vẫn đắn đo như bác chủ thớt. Đặc biệt giống cái món rất ít chủ động nhắn tin gọi điện trước. Gọi đến thì buôn rõ nhiệt tình[:D]. Nhưng chỉ có đâu một 2 lần chủ động nhắn tin vì thấy em về lâu không liên lạc (hôm ấy xe em bị thủng săm).
    Em thì lúc đầu cũng định giở võ (học được ít kinh nghiệm trên này kết hợp vốn nhà tự trồng). Mục đính rất trong sáng là quyết tâm lấy vợ. Các cụ bảo cưới vợ là cưới liền tay mà. Cũng định đánh nhanh thắng nhanh. ABCYXZ luôn. Trên cơ, dậy vợ từ thuở bơ vơ mới về.... Nhưng thấy cáo nhà em thật lòng nên mình cũng xuôi tay làm Gà xịn, iu thật lòng luôn. Chẳng giả vờ bơ lác gì. Cái tình cảm nó buồn cười lắm, chẳng giải thích được.
    Em cũng sợ mình cứ như thế thì Cáo nó coi mình là trẻ con hay bạn tâm giao mất. Nên bây giờ có điều chỉnh tí hành động. Nhưng em cũng khuyên bác chủ thớt. Tình cảm nên có từ cả 2 phía. Cũng nên bắn tí tín hiệu đèn xanh đèn vàng cho Gà. Chứ cứ tưng tửng là dễ out lắm.
    1 là Gà đi kiếm Cáo khác (kinh nghiệm và lý thuyết cho thấy tình iu sét đánh nó chỉ duy trì hocmon có 2 tháng thôi).
    2 là Gà có kinh nghiệm nó hết iu thật lòng. Nó chuyển thành cao thủ xem Cáo như cỏ rác. Nó quyết chinh phục. Được rồi thì nó xơi chán là bỏ. Không thì sự tôn trọng nó dành cho Cáo giảm rất nhiều.
    Bác nên cân nhắc. Khi Gà (đặc biệt Gà đã có tuổi) có tình cảm thật với Cáo là rất đáng quý. Không suy xét 1 tháng hay 3 tháng đâu. Chứ muốn nhanh thì đầy lại rẻ. Tầu nhanh có 3 lít thôi (rẻ hơn bó hoa mua tặng 20/10). Còn thích gái trẻ thì vào mấy trường đại học ấy. Bọn đi làm rồi thì thiếu gì cách tán gái. Vấn đề là muốn kiếm vợ thôi. Bác nên cân nhắc nhé.
  7. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Không biết các bác trai khác thế nào chứ loại này mình bỏ ngay tắp lự. :|
    Hơ, cuộc sống đã quá đủ những tính toán, dò ý người khác, mưu đồ, bon chen, thủ đoạn.... yêu đương cho thoải mái, nhẹ đầu mà gặp loại gái thế này thì em ^:)^ cả nón.
    Nói chung là yêu đương phải vui vẻ, thoải mái. Ko được thì giải tán cho nhanh. Còn cưới thì yêu thành công, có đủ các phẩm chất làm vợ thì cưới. Dễ dãi hay không, tốt bụng hay không, chăm chỉ hay không....vv... thì trai khôn không bao giờ nhìn vào những hành động gái đối xử với mình mà nhìn vào hành động gái đối xử với những người xung quanh cơ. >:)
  8. songhan_mdc

songhan_mdc Thành viên mới

cài này thì tuỳ vào tình cảm và đối tượng chứ thời gian thì quan trọng gì
  9. saothenhi157

Hức hức tình hình là có một số bạn hiểu lầm mục đích của em hoặc đi vào phán xét tiểu tiết mà k nhận ra mục đích chính của em ạ :(.

Mục đích chính của em khi phải đầu tư tâm trí, công sức thế này k phải nhằm ý gì xấu đâu ạ mà chỉ là mún gà lúc nào cũng say đắm em, lâu chán em và mối quan hệ của hai người sẽ bền lâu và đi đến kết có hậu cũng như gà cảm thấy trân trọng khi có em để từ đó có ý thức cùng em gìn giữ vun vén cho mói hệ này lâu dài chứ con trai thì hay cả thèm chóng chán lém mà cái gì dễ dc thì họ k trân trọng giữ gìn đâu ạ hix. Cưới cũng k phải là mục đích cuối cùng duy nhất của em đâu ạ mà phải là giữ dc tình cảm đam mê và sự trân trọng nhau càng lâu càng tốt.
    Vậy thui ạ hức hức.

Chứ còn cứ kệ cho mọi việc treo thôi dòng nước, trôi theo cảm xúc thì nó có thể trôi đến bất kỳ đâu thay vì đến chỗ mình mún. Mà thực ra là để kệ thì sẽ dễ hơn nhưng có cái gì giá trị và tốt đẹp mà k cần công sức đâu ạ. Thực tế là như vậy, em cũng chẳng thích thực tế này đâu nhưng mình phải thích nghi theo thực tế thui hĩx :(

Vâng e sẽ lưu ý những lời khuyên của anh ạ :(, iu gà lém nhưng cũng vì yêu thật lòng nên mới phải tổn hao tâm trí thế này =((

Cám ơn anh, hnay anh cho e nhiều lời khuyên bổ ích quá :x
  10. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

ông này nói quá đúng luôn, kể ra có chút thử thách thì hay hơn, chứ khẽ 1 tẹo đổ cái rụp thì cũng không được, nhưng cái gì cũng vừa phải thôi. nhất là đoạn màu đỏ đấy, chị em nhìn mà học tập.
    cái này cũng đúng nữa. tán mãi mới đổ chưa chắc đã tốt, có thứ rất vất vả mới có được thì mới thấy sự quý giá của nó, nhưng có thứ chẳng qua chỉ để thoả mãn sự hiếu thắng của mình thôi, khi có được thì đạp bỏ không thương tiếc. nhất là với gà nào hay thù dai cà có nhiều gái theo
    cáo bao nhiêu tuổi rồi, không có gì là hoàn hảo đâu. bây giờ không có 9 10 điểm đâu, kiếm được 6 7 điểm là tốt rồi, 8 điểm hiếm lắm. cứ ngồi mà hóng hoàn hảo á, có mà đợi đến chợ chiều thì hoặc ở vậy, hoặc thịt ế cơm thiu thôi