1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hic,cho em hỏi gấp,có cách nào chặn được cả 1 dải số không ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi paris8607, 17/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Hic,cho em hỏi gấp,có cách nào chặn được cả 1 dải số không ?

Bực mình quá ạh .Em liên tục bị nháy máy ,mật độ cứ tầm 1 tiếng 5-6 cuộc gì đấy .Tức nhất là giữa đêm ngủ cũng bị nháy máy ,em không dám tắt chuông vì đã tắt chuông là nó tắt luôn cả báo thức,nhiều khi thấy có điện thoại gọi , sấp ngửa chạy ra thì nó tắt rụp cái luôn .Mà toàn số Vietel nháy thôi .Em đã mua thêm cái máy điện thoại N77i của China ấy,vì nghe bạn mách nó có phần mềm black list ,ai ngờ cứ chặn số này thì toè thêm số khác ,chắc cùng 1 thằng rỗi hơi nào đấy .
    Em muốn hỏi : có cách nào chặn được 1 giải số không? tức là có phần mềm nào để nó đọc đầu số điện thoại đến ,nó thấy giống như cài đặt chặn của mình là nó chặn luôn ?
  2. Bantia

Bantia Thành viên rất tích cực

Hình như có cái phần mềm chỉ nhận các cuộc gọi có trong danh bạ thì phải. Các số máy bên ngoài gọi tới toàn tò te tí, hay sang bên muare box điện thoại - điện thoại di động hỏi xem sao.
  3. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Hic,như thế nhỡ bạn bè em máy hết tiền, dùng máy khác hay số công cộng gọi đến cũng bị chặn hết sao ?
  4. chua_ngan_ai_bao_gio

chua_ngan_ai_bao_gio Thành viên mới

Hay đấy!
    Hihi! bác ơi bác đổi máy đi, chọn con nào chặn được cuộc gọi ấy, hay dùng con 1110i cũng được, em chặn được khoảng 10 số máy đó!
    Nếu mà bác bị làm phiền nhiều quá bác cho em ít số em nháy lại giúp bác....giá cả phải chăng bác à! hihi!
    Đùa cho vui 1 tý thía thui! hihi!
  5. wawetau

wawetau Thành viên rất tích cực

Dùng Palm hoặc PPC ấy! Cài mấy cái phần mềm chặn cuộc gọi thì chúng nó có mà nháy vào mắt! Mà khi cài cái đó rồi thì mình thích nháy ai cũng đc! Vì chúng nó ko bao giờ gọi lại được cho mình để ... chửi! ha ha!
  6. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Nếu dùng Nokia thì bác cứ để Silent thoải mái, Alarm vẫn cứ kêu toé loé đúng giờ bình thường :) Theo mình tìm hiểu thì không có phần mềm nào dùng cho Symbian OS S60 mà chặn được 1 dải số cả.
    Được deejayz-x sửa chữa / chuyển vào 13:13 ngày 17/05/2007
  7. Rurouni_Keshin

Rurouni_Keshin Thành viên rất tích cực

Em dùng SE , để Silent nó vẫn báo thức bình thường mà . Nếu cần bác mua cái đồng hồ báo thức , dt thì để tắt chuông cho nó lành , #&@*%^@* thằng nào nháy máy ban đêm
  8. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Dùng Blacklist hoặc Blackballer, Nhưng mà chịu khó ngồi add từng số vào. Tất cả những số bị add vào thì gọi đến nó báo bận.
  9. duongthailam

duongthailam Thành viên rất tích cực

Add từng số vào Blacklist là thành 1 dải số mà.
  10. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Hic ,thì em đã mua thêm cái máy kia rồi ,lắp sim sang máy đấy rồi chặn bằng black-list ,nhưng cứ chặn được số này thì tòi ra thêm 1 số mới ,như vậy em nghĩ cứ thế này không ổn , vì bây giờ khuyến mại nhiều thế ,việc mua cái sim mới chẳng khó .Vietel hình như lại vẫn cho free nháy máy =========> nếu cứ chặn thủ công bằng tay sau cái số mới của nó thì chết em .Em muốn quay lại cái máy cũ của em hoặc tìm máy mới cũng được ,miễn sao cài được phần mềm theo nhu cầu của mình . Thế thì mua máy nào+ cài phần mềm nào giờ ?
    Em muốn tìm cái phần mềm nào mà cứ nhìn thấy cái đầu số như mình cài đặt nó chặn sạch cho em là được .
    Chán quá . Em gọi về số hỗ trợ của Vietel thì hướng dẫn em viết đơn khiếu nại fax lên , đợi được 30 ngày các chị ấy trả lời thì số đấy nó im xừ mất rồi