1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiến máu nhân đạo tại T20 "chuối quá"

Chủ đề trong 'ĐH Thuỷ Lợi HN' bởi chieucongvien_nho, 06/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chieucongvien_nho

chieucongvien_nho Thành viên quen thuộc

Hiến máu nhân đạo tại T20 "chuối quá"

Thứ 4 và t7 nào cũng thấy mấy em vác cờ phướn vận động HMNĐ đi qua cơ quan, thấy hay hay.
    Ngày 5/4/2006 lòng vui phơi phới đi hiến thử cái, quy trình đón tiếp rất là nhanh nhẹn, khi nằm cho máu lại có em rất xinh (em Hồng 46N thì phải) ngồi nói chuyện với mình, thấy em bé xinh mình khoẻ liền, xong ngồi dậy nói chuyện 1 lúc và nhận 1 chút bồi dưỡng rồi về với lời hẹn 1 tuần sau đến lấy kết quả.
    Mọi người thế nào chứ, tôi rất sốt ruột và mong có kết quả sớm vì nhiều lý do (đi làm rồi biết he he). Thứ 4 đúng 1 tuần đến thì mấy em SV mặc áo mầu huyết nói là chưa có, thứ 7 đến cũng chưa có, sau 2 tuần tới cũng chưa có, cáu quá tớ hỏi tại sao, mấy ẻm trả lời do bệnh viện chưa trả, tớ về email trực tiếp cho BV Việt Đức cũng chỉ để xả bực tức thôi, nào ngờ ngay chiều hôm đó BV VĐ gọi trực tiếp cho mình và xin lỗi này nọ, đọc luôn kết qủa test cho mình. Nhưng rồi cũng đến tận ngày 6/5/2006 kết quả = văn bản mới đến tay tớ sau 1 hỗi trút tức giận vào mấy cậu SV tại T20.
    Tôi thấy chán với cách làm này, làm ăn thế ai thèm đi nữa
    Chuối
  2. long40d

long40d Thành viên rất tích cực

Tò mò một tý, thế cái kết quẩ nó như thế nào?
  3. nguyencongtu712

nguyencongtu712 Thành viên mới

Dấu + hay dấu - hả đồng chí????
  4. chieucongvien_nho

chieucongvien_nho Thành viên quen thuộc

He he
    Đoán thử xem,
    Tin vui là: máu dùng được, tất tật âm tính
    Buồn là qua T20 không gặp e Hồng nữa
  5. chuckle_over

chuckle_over Thành viên rất tích cực

6 tháng nữa qua T20 hiến lần nữa lại gặp
    Được chuckle_over sửa chữa / chuyển vào 17:59 ngày 06/05/2006
  6. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Hồi học xong năm thứ nhất , mon men vào đội SV tình nguyện của trường mình . Tháng 7.2003 lần đầu mò mẫm vào ... Hồi đó T20 mới sửa sang lại .
    Mới hiến máu duy nhất lần đó ở trường mình .
    Gần đây nghe kể là 1 phần hội trường T20 trường mình thành câu lạc bộ hưu trí cho các bác gần đó rồi nhỉ ?
    Mà kể cả hồi trước lẫn bi h , buổi tối đi ngang qua T20 , nếu ko có chương trình gì tổ chức thì thấy khoảng không gian trước và xung quanh hội trường T20 im lìm , vắng lặng , ai sợ ma có thể sợ ma được ở đó
    Thế ai còn nhớ bác Nguyễn Bình Minh học K42 không ? Cũng từng là leader thủ lĩnh của đội SVTN trường mình hồi năm 2002 -2003 đó
  7. ablackcat

ablackcat Thành viên quen thuộc

Hồi đầu năm 2 ( 2002) có đi hiến một lần, 2 hôm sau thằng bạn trong đội tình nguyện ở lớp có chuyển kết quả xét nghiệm luôn mà, làm gì chậm chạp như bây giờ.
    T20 giờ cũng làm một phần của các bác hưu trí cụm 11 phường Trung Liệt cũng hay ( đúng hộ khẩu mình lun ) ngày nào chả sinh hoạt, lâu không để ý không hiểu mấy cái phòng tự học còn không, T20 còn là chỗ để tập luyện hát hò nữa cơ mà ... sao giờ nghe thảm thế, lại vắng vẻ như ma, chắc mọi người không quen, em đi qua suốt ...
    Bác Bình Minh "subangơ" ở khu thì cực kỳ nổi tiếng mà ở trường lại còn nổi tiếng hơn ...