1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiến máu nhân đạo

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi nghichtu, 19/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NUOC8

NUOC8 Thành viên quen thuộc

......Đó chỉ là một số tiền nhỏ gọi là bồi dưỡng thôi bạn ạ!.....Hiện nay bộ y tế đang có một bản dự thảo về các quyền lợi dành cho người hiến máu nhân đạo....xu hướng là sau này sẽ không có tiền bồi dưỡng nữa...và thay vào đó,nếu bạn hiến máu từ hai hay ba lần trở lên thì sẽ có những chế độ ưu đẫi riêng khi bạn hay người thân nằm viện....Tôi chỉ mới được biết thông tin như vậy.....Còn hiện nay hiến máu nhân đạo ở bệnh viện Bạch mai thì vẫn được bồi dưỡng khoảng 100K.....

CUỘC SỐNG ƠI TA MẾN YÊU NGƯỜI
    TỰ ĐIỀU ẤY KHÔNG CÓ GÌ ĐÁNG LẠ
    VÀ HI VỌNG CŨNG ĐƯỢC NGƯỜI YÊU LẠI.
  2. s500

s500 Thành viên mới

Có phải 1 cơ thể hoạt động thể thao máu chất lượng hơn 1 cơ thể ít vận động không bạn nuoc8 ?????? trả lời nhanh nha cảm ơn
    Hãy bắt tay vào làm khi chưa quá muộn
    Nhưng:
    Nếu muốn ngủ nướng thì hãy ngủ nướng đừng ngại ngùng
  3. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Người anh hùng s500 còn sợ máu minh` chưa đủ tốt để hiến tặng. Vì nghĩa cử cao đẹp của anh, đề nghị cả nhà cho một tràng pháo tay.
    <h3> Sống trên đời, sống cần có một tấm lòng. Để làm gì em biết không?<h3>
  4. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

robinson đã hứa sẽ có 1 bài tường thuật tuy nhiên do yếu tố khách quan đã xảy đến từ lúc đi về đến giờ ---> không thể làm gì được --> xin khất đến một thời điểm rỗi rãi hơn
  5. nghichtu

nghichtu Thành viên mới

Hôm nay tổng cộng có 7 đồng chí : nuoc8 trốn làm sang, nghichtu va 2 dua ban nghichtu, robin, dau_ko_co_toc va ban; cùng nhau vào hiến máu. Các bác ở viện làm thủ tục hơi lâu, nhưng được cái biết luôn mình thuộc nhóm máu gì.
    Nói chung đợi robin tường thuật cụ thể, em có việc fải về trước nên không biết mọi người ở lại thế nào.
    Rất vui được gặp mọi người, những khuôn mặt " ngây thơ nhưng đầy hào hứng và nhiệt huyết " vào tặng dòng máu của mình.
    " Hai mươi tuổi tim đang dào dạt máu
    Hai mươi tuổi hồn quay trong gió bão
    Gân đang săn và thớ thịt căng da
    Đời mặn nồng tươi đẹp biết bao hoa."
    Mình cũng đang 20 tuổi, làm gì đó để ko uổng fí sức trẻ và trái tim 20 của mình.
    Bạn nên luôn nói với những người bạn yêu thương bằng những từ bạn yêu thương. Vì có thể đó là lần cuối cùng bạn được nhìn thấy họ.
  6. NUOC8

.....Đúng 2h kém 5 phút...nuoc8 có mặt ở cổng viện....ngó đông ngó tây...thấy 1.2.3....một nhóm 3 người đứng tụm lại ngoài cổng...nhìn thật chăm chú...thấy đối phương nhìn lại...và cả hai phía cùng vẫy vẫy....đúng nhà ta rùi.......vui quá...qua màn chào hỏi....hoá ra nghichtu dẫn theo hai bạn cùng lớp đi..
    <cô bé giỏi thật...túm được hai đồng chí......> ...hic...xin nói thật là lúc đầu nhầm tưởng nghichtu là boy kìa.........máy chị em đứng nói chuyện một lúc xem có ai đến nữa không và được biết tin là robin sẽ đến....hic...một lúc sau mới thấy< hoá ra đồng chí đó đứng chờ mọi người ở cổng bệnh viện việt pháp.....hi hi ...nhầm to.......> ...đến đúng 2h thì cả nhóm đi vào.....thủ tục hành chính hơi lâu...<may mà thể lực cả nhóm cũng khá nên không thấy ai có vẻ hạ đường huyết <do đói>.......khi định nhóm thì nuoc8 và bạn của nghichtu cùng nhóm máu B...nên không cần phải cho máu ...vì ở đó nhóm B còn khá nhiều...họ tạm thời chưa nhận nhóm B......thế là hai chị em trở thành cổ động viên.........đang ngồi thì thấy mấy người đi từ ngoài vào....nhìn nhìn..ngó ngó...<chắc là lần đầu đi cho máu đây ....>..."chị ơi cho em hỏi ...chị có phải là nuoc8 ở tháng 5 không ạ?...."...giật mình...vội cười thật tươi......"đúng rồi...em là thành viên trên T5 à....?-nuoc8 hỏi thật nhanh....thì ra đó là dau-khong-co-toc...đi cùng bạn...cùng đến cho máu .....ây za..nhìn đi nhìn lại...đầu thằng bé có tóc đấy chứ..< mỗi tội hơi ngắn ...>.....chờ mãi đến gần 16h mới láy máu...nghichtu lâm trận đầu tiên....sau đó đến robin...<.đồng chí robin này...đã gọi là chị thì là chị mãi đấy nhé...đừng hòng đổi được........>...cả hai người đều cười tươi khi cho máu xong....còn lại cô bé bạn của nghichtu ,dau-khong-co-toc và bạn...mãi chưa thấy gọi vào..đứng lên ngồi xuống mong được cho máu....khí thế thật.. .đúng là hên...cả ba người còn lại cùng vào cho máu một lượt...hi...hi...đúng lúc đấy còn có một người làm ở đại sứ quán Canada cũng đến hiến máu....có cả phó viện trưởng viện huyết học cũng ở đó...quay phim chụp ảnh......báo hại dau-khong-co-toc...vẹo cả cổ...vì không chịu nhìn sang bên chỗ ông tây kia< đang quay phim và chụp hình mà lại...>....robin nhận trách nhiệm đưa nghichtu về trước vì có việc bận...còn nuoc8,dau-khong-co-toc cùng hai bạn của nghichtu và dau-khong-co-toc về sau.....mọi việc diễn ra bình yên...không có ai tỏ vẻ mệt mỏi hay khó chịu sau khi cho máu...mà vẻ mặt ai cũng toả ra một niềm vui...và chị em bạn bè dù chỉ mới gặp nhau lần đầu tiên mà vẫn hoà đồng và vui vẻ như đã quen từ lâu lắm rồi......
    .Xin cảm ơn các bạn đã tham gia.....

7. NUOC8

...hoạt động thể thao nhiều hay ít đều cho máu được cả....chất lượng máu cũng không vì lí do đó mà được đánh giá là tốt hay xấu

8. robinsonsvn81

Còn bác nào nữa không Làm đợt 3 đi . Cảm ơn sự nhiệt tình của cô em Nuoc8 mặc dù bây giờ anh đang phải trả giá
  9. NUOC8

......ai đi đợt 3 không????...nuoc8 tiếp đón nhiệt tình..........
    .....to robin:....đáng đời .......chị nói chú có nghe đâu....
    ...ủa mà hôm đó đưa nghichtu về có chuyện gì vậy???...sao phải "trả giá".........mà sao nghich tu cũng không thấy đâu cả zậy???...

10. robinsonsvn81

Cho cái hoạt động này lên trên 1 cái