1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hiện tại có những vườn ươm doanh nghiệp cung cấp vốn nào nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi penenut, 28/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. penenut

penenut Thành viên mới

hiện tại có những vườn ươm doanh nghiệp cung cấp vốn nào nhỉ?

Em có sức người, chỉ thiếu sức của thôi, ko biết nên kêu gọi đầu tư từ đâu các bác nhỉ? Nghe nói có các vườn ươm doanh nghiệp, cung cấp vốn đầu tư nếu thấy dự án khả thi, bác nào biết thông tin thì chỉ cho em phát, ngàn * hậu tạ ạh
  2. JinTonic

JinTonic Thành viên mới

IDG Ventures Vietnam:
    http://www.idgvv.com.vn/?mdl=employment&cat=45
    Ví dụ thành công nhất về đầu tư mạo hiểm của IDG tại VN là chodientu.vn của PeaceSoft.
  3. penenut

penenut Thành viên mới

Đây là cty chuyên đầu tư cho các cty sẵn có rồi, ý mình là khởi nghệp từ đầu cơ, dù sao cũng cảm ơn bạn, tặng bạn 5*
  4. PhamHoaLinh

PhamHoaLinh Thành viên mới

Ngày trước mình học ở Genetic Bach Khoa, mình thấy có một vườn ươm doanh nghiệp đấy. Nhưng mình quên mất tên chính xác của nó rồi. Bạn thử lên tầng 3 ở toà nhà của Chương trình hợp tác đào tạo Genetic-Singapore và ĐH Bách Khoa - Hà Nội, A17 Tạ Quang Bửu xem nhé!
    Chúc bạn thành công!
  5. yogurt

yogurt Thành viên mới

Vườn ươm doanh nghiệp (BI-business incubator) vẫn đang là một khái niệm khá mới tại Việt Nam. Đó là nơi "ươm tạo" các ý tưởng hoặc hỗ trợ tài chính, thiết bị, mặt bằng hoặc tư vấn cho doanh nghiệp khởi nghiệp.
    Hiện nay có 2 vườn ươm lớn tại Hà Nội và TPHCM do EU tài trợ là HBI (dành cho doanh nghiệp trong ngành chế biến thực phẩm) và SBI (doanh nghiệp công nghệ). Ngoài ra, một số các vườn ươm công nghệ cao do các khu công nghệ cao Hoà Lạc, TPHCM thành lập cũng bắt đầu hoạt động. Mình thấy hoạt động có hiệu quả nhất là vườn ươm CRC-TOPIC của Đại học BKHN và vườn ươm của ĐH Nông Lâm. TPHCM Một số công ty trong lĩnh vực CNTT như VC Cor .hoặc Tinh Vân cũng lập vườn ươm tài trợ cho các ý tưởng phần mềm.
    Tùy thuộc vào quy mô dự án và lĩnh vực đầu tư bạn có thể nộp hồ sơ vào những nơi trên xin hỗ trợ vốn, mặt bằng, thiết bị hoặc/và tư vấn. Các vườn ươm này đều có website, bạn có thể truy cập để xem các điều kiện tham gia.
    Chúc bạn thành công:)
  6. yogurt

yogurt Thành viên mới

Vườn ươm doanh nghiệp (BI-business incubator) vẫn đang là một khái niệm khá mới tại Việt Nam. Đó là nơi "ươm tạo" các ý tưởng hoặc hỗ trợ tài chính, thiết bị, mặt bằng hoặc tư vấn cho doanh nghiệp khởi nghiệp.
    Hiện nay có 2 vườn ươm lớn tại Hà Nội và TPHCM do EU tài trợ là HBI (dành cho doanh nghiệp trong ngành chế biến thực phẩm) và SBI (doanh nghiệp công nghệ). Ngoài ra, một số các vườn ươm công nghệ cao do các khu công nghệ cao Hoà Lạc, TPHCM thành lập cũng bắt đầu hoạt động. Mình thấy hoạt động có hiệu quả nhất là vườn ươm CRC-TOPIC của Đại học BKHN và vườn ươm của ĐH Nông Lâm. TPHCM Một số công ty trong lĩnh vực CNTT như VC Cor .hoặc Tinh Vân cũng lập vườn ươm tài trợ cho các ý tưởng phần mềm.
    Tùy thuộc vào quy mô dự án và lĩnh vực đầu tư bạn có thể nộp hồ sơ vào những nơi trên xin hỗ trợ vốn, mặt bằng, thiết bị hoặc/và tư vấn. Các vườn ươm này đều có website, bạn có thể truy cập để xem các điều kiện tham gia.
    Chúc bạn thành công:)