1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiện trạng CLB bây giờ !!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Ngu_ngu_81, 11/03/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Hiện trạng CLB bây giờ !!!

Xin phép được vào thẳng vấn đề luôn mà ko phải dẫn giải . Cũng xin phép luôn là bài viết này chỉ có giá trị với những thành viên tâm huyết và nhiệt tình với CLB .

Với tình trạng hoạt động của CLB bây giờ thì như anh Giang nói : Tháng Năm nên giải tán đi thì hơn .

Cá nhân tôi cũng đã muốn nói như thế từ lâu rồi , ở đây tôi ko nói đến toàn bộ thành viên mà chỉ nói đến thành viên trong Ban Điều Hành .

Từ khi thành lập ra BĐH với mục đích là những người trụ cột làm việc hiệu quả và trách nhiệm hơn các thành viên khác , quan tâm và fát hiện các nhân tố mới .

Nhưng BĐH thử nhìn xem BĐH đã làm được những gì từ đó đến giờ ?

Chưa được đúng ko nhỉ ?

Ko biết mọi người BĐH có tự hào khi được giới thiệu là thành viên trong BĐH ko ?

Chứ tôi thấy nếu chỉ là lời giới thiệu hay là cái danh hão mà mọi người đã thoả mãn thì buồn lắm .

Cái CLB cần là hiệu quả mọi người đem lại cho CLB , chứ ko dừng lại ở việc có người để thành viên giới thiệu : BĐH của Tháng Năm

Chi tiết hơn

01 - RoBinson

Theo như phân công robinson nhận fụ trách hoạt động dưới Làng Hữu Nghị , nhưng chỉ là fụ trách trên giấy tờ còn chưa thấy robinson làm gì cả .

Thêm nữa robinson muốn CLB làm việc được tốt mà trong khi bản thân robinson ko chịu tìm hiểu xem thành viên cần gì ở CLB cũng như đã-đang-sắp làm gì ở CLB trong công việc cũng như vui chơi

Ko thể làm tốt 1 cái gì khi ta ko hiểu rõ về nó cả .

Nhưng dù sao tôi vẫn ghi nhận ở robinson sự nhiệt tình và làm việc tuy rằng vẫn mang tính tự phát và cá nhân

02- Lê Dũng

Ko muốn nhưng phải nói ra Lê Dũng làm tôi thất vọng nhiều nhất , nhớ lại hôm bầu BĐH , mọi người đã có câu hỏi với ứng viên là có thể dành ra thời gian và để CLB lên mức cao nhất ko ?

Lê Dũng là 1 trong những người đáp ứng điều đó , và sau đấy đọc những bài của Lê Dũng tôi thấy lạc quan về CLB lắm , nhưng càng về sau tôi càng thấy khác .

Lê Dũng chỉ dừng lại ở việc viết bài , nhận xét và đưa ra ý kiến trong khi cái quan trọng và cần nhất ở CLB là người thực hiện thì ko thấy Lê Dũng .

Đơn cử qua ChTr Đấu Giá , Lê Dũng nhận viết hồ sơ xin dự án nhưng đến nay hồ sơ coi như đã được hoàn thiện bởi Minh Hiền và Hiền .

Giải Thích thì Dũng luôn tự hài lòng với lí do đưa ra là Bận

Bản thân Dũng là thành viên BĐH còn thiếu tinh thần trách nhiệm và nhiệt tình như vậy thì làm sao tôi có thể dám yêu cầu cái đó ở những người khác ?

03- Ngọc

Ở Ngọc mọi người đều cảm nhận được sự nhiệt tình hết mình vì CLB , nhưng cái thiếu ở Ngọc là sự làm việc ko có định hướng , đành rằng Ngọc có thể nhận rất nhiều việc , nhưng nhìn vào Ngọc những việc Ngọc hoàn thành và có hiệu quả thì hầu như ko có .

Cách làm việc của Ngọc trong mắt mọi người ko có được sự rõ ràng và mạch lạc của một thành viên BĐH - người mà mọi người luôn nhìn vào-quan sát từng cử chỉ từng lời nói .

Và cái mọi người kỳ vọng ở Ngọc là làm cầu nối giữa các thành viên với nhau , để mọi người hiểu nhau hơn , nhưng trong thời gian qua Ngọc đã làm được gì chưa nhỉ ?

04- Anh Giang

Em có thể fê bình anh với tư cách anh là chủ tịch CLB , dù rằng anh đã tạo ra trong cái nhìn của mọi người anh chỉ là người quan sát .

Nhưng ko thể fủ nhận được dù chưa bao giờ anh nói 1 câu , 1 lời là Tôi Yêu Tháng Năm , hay Tôi Sẽ Cố Gắng Hết Mình Vì CLB , Tôi Coi Tháng Năm Là Nhà nhưng mọi người đều thấy được tâm huyết của anh đối với Tháng Năm . Những cái đó ko cần lời nói để diễn đạt

Em nghĩ anh ko nên đứng ngoài với tư cách người cố vấn - Rồi dễ dàng nói nếu CLB ko thay đổi được thì nên giải tán .

Một CLB ko thể ko có đầu anh ạ !

Nhắc lại câu nói từ đầu bài viết - Nếu bạn đọc thật sự là người nhiệt tình và tâm huyết với CLB , có thể do bạn chưa hiểu rõ về CLB những mong rằng bạn sẽ thông cảm và đừng thấy tự ái nếu nghĩ bài viết như đang có nhắc đến bạn ...
  2. Cauvongdemmua112

Cauvongdemmua112 Thành viên mới

Em mới tham gia T5 nhưng em thấy những gì anh H nói hoàn toàn đúng ...
    Chỉ muốn nói về một người đấy là HML. Thứ nhất HML là người có nhiệt tình lớn nhất trong T5 theo em thấy và có lẽ mọi thành viên T5 đều công nhận điều đó ... Vẫn có câu : " Tiên trách kỷ hậu trách nhân " Anh H nói HML " nhận " rất nhiều việc nhưng đã bao giờ mọi người nghĩ : Chúng ta ỷ vào HML quá nhiều chưa ? Em thấy cứ việc gì mọi người cũng " bảo Ngọc làm ???!! " Có thể Ngọc tốt và nhiệt tình nhưng có một điều đơn giản mà mọi người quên đấy là: Khi có quá nhiều việc để làm thì hiệu quả không cao ! Và điều này không thể trách HML được !
    Hiện giờ T5 thiếu một sự DỨT KHOÁT ... Em thấy những buổi họp của chúng ta mọi người đều nói về mọi vấn đề nhưng cái chốt thì không thấy có hoặc rất ít ... Hôm qua anh Giang có nói : Tháng 5 họp quá nhiều nhưng thiết nghĩ với một chương trình như đấu giá khi tất cả thành viên chỉ là BẮT ĐẦU_ mọi người hầu như không có kinh nghiệm và đang tự học hỏi để hoàn thành tốt chương trình bằng sự nhiệt tình của mình thì họp như vậy vẫn là ÍT !
    Đó là một số ý kiến của em... có rì " quá khích " các bác bỏ quá cho ! Mong rằng Tháng 5 sẽ mãi và vẫn là ngôi nhà ấm áp thân thiện của các thành viên cũ và những thế hệ tiếp theo ... Chúng ta đã bước qua được nhiều khó khăn thì em nghĩ khó khăn này cũng chưa đủ làm chúng ta đầu hàng ... bởi bản chất khó khăn đặt ra để chúng ta vượt qua chứ không phải đầu hàng nó các bác ạh !
    P/S : Đại ca ơi ! Nếu thực sự đại ca quá bận thì hãy nói trước cho mọi người chứ không thể ỷ vào lý do " không có thời gian " được nhóc nghĩ nếu thực sự có tâm huyết và đủ nhiệt tình thì vẫn có thể hoàn thành tốt công việc mà mình nhận ...
  3. mocmienvuong

mocmienvuong Thành viên mới

Ếch. Kiểm điểm cá nhân hả? Họp chi bộ hả? chủ nghĩa xét lại? Tháng Năm giải tán còn dễ hơn là các pác làm cái việc dễ nhất để sống ý. Đạp đổ, chuyện vặt. Xây, chuyện khó. Kiểm điểm nội bộ quan trọng nhưng hãy làm hết sức mình đi, góp ý cá nhân trước chẳng hạn. Làm gì mà Kăng-gu-ru vậy? Có thể chẳng ai nghe ý kiến em vì em ko đc liệt vào loại đối tượng được nhắc đến trong bài. Nhưng trong thời điểm này, phê bình và tự ái là điều nhạy cảm lắm. Nhưng đã chót thẳng thắn với nhau rồi thì cũng nên thẳng thắn ra là đừng có nói cái kiểu: giải tán thôi, nghe vớ vẩn, trẻ con và dằn dỗi lắm.
    Có thể BDH chưa làm được tròn nhiệm vụ của mình, nhưng cũng nên công tâm đi. em có thể không biết rõ nội bộ, sự tình nhưng tóm lại hãy gác hết tất cả lại, trước mắt các pác còn rất nhiều dự án phải làm. ý kiến, ý cò nhiều chỉ gây mệt mỏi và tổn thương nhau thôi.
    Cũng nên từ đây mà nhìn lại mình. Có hay, có dở, có đúng, có sai. Không ai hoàn hảo. Nhưng cái hướng đến phải là tích cực.
    Cũng công tâm mà nói trắng ra rằng, sau những vụ xì-căng-đan chút chút như này, Tháng Năm cũng có chuyển biến. Nhưng đừng để những người quan tâm Tháng Năm ghé thăm CLB chỉ toàn thấy những ý kiến, tranh luận kiểu như vậy. Buồn lắm!!!
  4. lovely_penguin

lovely_penguin Thành viên mới

Cần: Bình tĩnh - thực tế - đơn giản - hiệu quả.
  5. lutraquan

lutraquan Thành viên mới

Hôm nay tại Vô Thường cốc , Lư Trà Quán có gặp một người là Dũng ...Họ Lê đi cùng 1 người là Quân hay gì đó ...( rượu luôn làm trí nhớ đạt chỉ số của thiên tài ) Giao lưu ...bắt tay ...và trao đổi 1 vài quan điểm ....
    Xin đc mọi người cho biết rõ về 2 bạn vừa nhác tới !
    Thân!
  6. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Ôi ôi.. sợ quá, lại tranh luận rồi. Ở T5 không lâu nhưng em thấy các cuộc tranh luận chẳng đi đến đâu cả. Nhưng mà đoán thử xem nha, cái topic này sẽ lại đông vui lắm đấy, y như lần trước, có vài ngày mà tới mấy trang luôn. Hê hê...
    Em xin lỗi, so về tuổi tác thì em không thể nào có tư cách viết những câu nói mỉa mai như vậy, nhưng em thấy cái đấy có gì đó rất là.... stupid...
    Phê phán BĐH thì đúng, nhưng bây giờ thực sự ai cũng bận cả. Đương nhiên phải có những lúc như lúc này. Kể cả em, cái đứa rảnh rỗi nhất trong CLB này, có thể ngồi đến vài tiếng để viết bài, sửa bài, có thể có mặt trong tất cả những buổi "hoạt động" của T5, giờ cũng thấy thời gian thật eo hẹp, và có cả núi những thứ phải làm. Nói chung, theo bây giờ em biết, chị Ngọc đã đi làm, không thể lo nhiều như trước. Anh Sơn thì đợt này hình như đi công tác tới 20/3 mới về, anh Dũng thì...lúc nào cũng bận. Muốn thay đổi ? Muốn tiến triển ? Bằng cách nào ạ ? Hay là các anh chị bỏ việc đi, để lo cho CLB ? Ah, hay là đổi những người tâm huyết hơn, hê hê...
    Nói vậy thôi, nhưng mà em hi vọng anh Giang sẽ quay trở lại với CLB như trước đây, mặc dù có thể anh không tham gia nhiều. Thực sự mong là như vậy đấy ạ
    Bé Phượng ở dưới làng Canh nói nhớ anh Giang và chị Nhung nhiều lắm, mà hồi này không thấy anh chị xuống. Dược và Huy cũng hỏi anh Giang ạ. Em thề
  7. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Lư trà huynh, em là Dũng đã đến quán của bác hôm qua đây. Còn người đi cùng em là Quang2105, một trong những quản trị viên của Tháng Năm trước đây.
    Những lời của Hùng, đúng hết nên tôi không ý kiến ý cò gì cả. Nhưng chỉ mong mọi người để ý đến câu của Hiền: Thực tế- Đơn giản- Hiệu quả. Việc tổ chức một chương trình bán đấu giá có khó quá không? Làm sao mà mọi người đã rối như vậy? Hình như mọi người hơi thiếu tự tin và nghĩ vấn đề phức tạp đi nhiều quá.
  8. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Một tập thể ko thể cùng làm việc nếu có tình trạng bằng mặt ko bằng lòng
    Đây là chỗ các bạn có thể nói thẳng ra là đang quí ai - ghét ai , hoạt động gì của CLB tốt - ko tốt nhưng phải nói rõ là tại sao !
  9. PhongThi

PhongThi Thành viên mới

Chưa hiểu nhau thì cần nói ra thôi, điều quan trọng ko phải là nói nhiều hay nói ít, mà là rút ra được những j, hiểu nhau được những phần nào rồi... nhưng Clb mình hiện h, điều quan trọng nhất là Hãy bắt tay vào làm đi đã, kể cả là phải Làm lại từ đầu.
    ^__^, ko sao phải ko, Chúng ta lại cùng Cố gắng, cùng Tiến lên!!!

10. Trinh_Y_Kiet_new

Trinh_Y_Kiet_new Thành viên quen thuộc

Được trinh y kiet sửa chữa / chuyển vào 15:46 ngày 12/03/2005