1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiện tượng cụ thể của bệnh viêm cổ tử cung

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi baobinhtb, 13/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baobinhtb

baobinhtb Thành viên quen thuộc

Em chào bác sĩ chuyên khoa ! Em tên Mai.P năm nay 25 tuổi. Em đã kết hôn liệu trình đây được 1 năm, vợ chồng em không lây kế hoạch gì trong việc đẻ con vì nghĩ rằng con cái là việc trời cho. Nhưng cũng một năm rồi mà không thấy mang tin vui, khiến vợ chồng em rất lo sợ , hơn thế nữa dạo gần đây vùng kín em gặp vấn đề, khí hư ra nhưng mang màu lạ, màu hơi vàng, vón cục, lợn cợn. Thỉnh thoảng vào mỗi sáng em lại mắc đau bụng dưới. Em đọc trên mạng thì thấy bảo rằng em rất nhiễm thể mắc viêm cổ tử cung. Em đang rất hoang mang . Muốn hỏi bác sĩ chuyên khoa các triệu chứng rõ ràng của bệnh và cách chữa bệnh như thế nào?

Em xin cảm ơn!

Chào bạn Mai.P bệnh viện Thiên Tâm rất vui khi nhận được câu hỏi từ bạn. sau đây sẽ là câu trả lời của chuyên gia chuyên khoa Thiên Tâm gửi tới bạn. Mong rằng sẽ thật sự hữu ích cho bạn

Theo như những gì bạn nói thì rất mang thể bạn đã mang bệnh viêm cổ tử cung. Đây thuộc một trong những bệnh phụ khoa phổ biến ở nữ giới , lí do đa số dẫn tới bệnh đó chính là vệ đẻ “cô bé” không sạch sẽ và đúng phương án sau đây khi hoạt động hay ngày đèn đỏ, hoạt động trong ngày hành kinh hay bị có vi khuẩn bởi nhiễm sảy thai và sinh non.

Để trả lời thắc mắc của bạn Mai.P bác sĩ chuyên khoa trung tâm y tế phụ khoa Thiên Tâm xin giải đáp một số biểu hiện bệnh viêm cổ tử cung như dưới đây

- Biểu hiện vì khí hư: Khi chị em lây viêm cổ tử cung khí hư sẽ chứa màu vàng kèm theo đó là mủ và mùi hôi

- Sau đây khi đái , quan hệ nhiễm đau, máu mắc chảy dưới đây khi giao hợp, giữa chu kì kinh nguyệt chứa ra máu bất thường nhiều khi bị hiện tượng kinh nguyệt không đều

Bệnh viêm cổ tử cung thường không biểu hiện quá rõ ràng và điển hình khiến Phần lớn nữ giới nhiễm nhầm lẫn với một số bệnh phụ khoa khác thông qua thế chỉ mắc triệu chứng không thể xác nhận đúng hoàn toàn do thế tốt nhất bạn Mai.P nên đi khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa xét nghiệm , chẩn đoán và mắc biện pháp điều trị .
    Chúc bạn mau khỏe bệnh!