1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiện tượng ko kết nối được Wifi như thế này là sao các bác nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi theman08x, 20/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Một máy dùng mạng dây, máy kia dùng wifi (cả mạng dây lẫn wifi đều lấy nguồn từ 1 switch). Tất cả đang dùng bình thường. Sau khi mất điện --> mạng dây vẫn dùng được, nhưng Wifi chỉ kết nối được chứ không vào mạng được. Đã tắt đi bật lại Wifi, đã reset lại Wifi vẫn không được. Vậy phải làm thế nào các bác nhỉ?
  2. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Do wifi chứ gì nữa bạn. Chính xác là do cái phát wifi. Theo hiểu đơn giản là do lỗi đồng bộ. Hiện tượng này để càng lâu thời gian có thể kết nối được wifi càng khó (để một khoảng thời gian nhất định rồi vẫn kết nối được vì lúc bấy giờ mới đồng bộ được).

Tóm lại là, bạn đi sửa cái phát wifi :D
  3. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Khả năng mất cấu hình wifi, bác reset wifi là nhấn cái nút clear cấu hình hả bác? Như vậy thì khả năng ko vào được internet khá cao. Theo những gì bác mô tả, thì bác nên cấu hình lại wifi thôi.
  4. theman08x

Nhưng lạ 1 điều là e vừa mua 2 cái wifi này cùng 1 lúc (wifi TP-LINK TL-WR740N). Khi mất điện thì một cái đang bật, còn 1 cái không. Vậy mà cả 2 cái đều không vào được. Và mới mua được có 1 tuần, hỏng 2 cái cùng 1 thời điểm có vẻ hơi lạ nhỉ.
  5. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Theo tớ thì wifi không hỏng, bác chỉ cần cấu hình lại, để nó thông với internet. Tức là wifi chỉ lỗi phần mềm, chuyện mất điện và lỗi như thế vẫn xảy ra mà.
  6. theman08x

Em cũng chả hiểu thế nào bác ah. Lúc reset em đã cấu hình lại, cũng chọn dải IP khác để tránh trùng. Nhưng lúc đấy chả đc. Thế mà hôm qua đến tất cả lại chạy bình thường mới tài chứ :))