1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiệp Hoà quê tôi

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi nambgi, 09/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Chán chửa! Em chụp hình ở trang trước rùi mà Bác! Bác chịu khó nghía lại trang trước là thấy mà!
  2. nambgi

nambgi Thành viên mới

Có ai biết gì về ATK của HH không ? Tớ chỉ biết nó ở Hoàng Vân hay gì đó. Biết thì giới thiệu giúp nhé ! Khi nào về quê sẽ có "HẬU MÃI".

THANKS !
  3. BangHue

ATK là gì vậy bác? Không phiền nếu bác chú thích một chút đươc không ạ?
  4. nambgi

nambgi Thành viên mới

An toàn khu ấy (ATK).
  5. badrose

badrose Thành viên mới

Thật ti?nh cơ?, tôi đaf bước chân va?o forum mang hai tiếng thân thương Hiệp Hoa?. Ca?m giác cu?a tôi lúc na?y thật lạ, một ca?m giác giống như ngươ?i xa quê lâu nga?y được trơ? vê? cố hương. Tôi xa nha? đaf lâu nên rất thấm thía nôfi nhớ quê la? như thế na?o, có nhiê?u lúc rơi va?o trạng thái chán na?n buô?n baf vi? công việc, vi? chuyện ti?nh ca?m thi? điê?u đâ?u tiên tôi nghif đến la? trơ? vê?. Bơ?i chi? có miê?n quê thanh bi?nh yên a? mới có thê? la?m dịu đi nhưfng lo toan muôn phiê?n trong cuộc sống ha?ng nga?y. Mặc du? tôi biết giơ? đây, quê mi?nh không co?n yên a? thanh bi?nh như xưa ma? thay va?o đó la? nõi sống ô?n a?o cu?a nhịp sống tha?nh thị nhưng tôi tin ră?ng ơ? một góc na?o đó vâfn có hi?nh a?nh một miê?n quê tôi hă?ng yêu dấu.
  6. nambgi

nambgi Thành viên mới

Hiệp Hoà vẫn sẽ mãi là HH thân yêu cho dù có thay đổi rất rất nhiều về đời sống xã hội. Tin rằng những người con của đất HH sẽ giúp đỡ nhau toả sáng trên mọi vùng trời.
  7. mimozi

mimozi Thành viên quen thuộc

Cũng hay vào đây nhưng hôm nay mới trông thấy bài về nhà mình. Mình mới về nhà hôm thứ 2 nè. Về nhà mình cảm thấy thật yên bình và hạnh phúc. Nhưng bây giờ thì sắp ốm rồi vì hôm thứ 2 trời lạnh quá mà lại đi về qua cầu Vát, gió cứ vù vù ấy (đi từ 4g30 mà lại). À mà nhà mình ở gần phố Hoa ấy. Có ai biết không thế? Nhà mình đi lên Thắng mất khoảng 7, 8 cây thì phải.
    Mình cũng sinh ra ở HH nhưng vào trong miền Nam lâu rồi. Thế nhưng ai hỏi mình cũng tự hào trả lời quê mình ở BG. Mình hay về nhà qua bến đò Đông Xuyên cơ vì nhà bà ngoại ở Bắc Ninh mà.
    Yêu quê nhà mình quá cơ.
  8. laura_drak86

laura_drak86 Thành viên mới

Nhớ mẹ,nhớ /hiệp /hoà quá.........
    Cảm ơn B.Hue về mấy bức ảnh nhé.Tui thực sự cảm động lắm.Tôi đã khóc khi gần 2 năm rùi mới lại được nhìn phố Thắng....cảm giác nhớ nhà LEN LỎI trong lòng.
    Con dân Hiệp Hoà dù ở nơi đâu vẫn hướng về quê mẹ.Các bạn tiếp tục post bài đi,giới thiệu về HH hay đơn giản chỉ để nhận đồng hương thôi cũng được.....Làm quen cái nhé.
    Tui ở Đức Thắng.Chính xác là ở cổng chợ Thắng cũ,cách Ông Tượng chưa đến 1km....
    Tôi mong tin tức của mọi người lắm đấy.
  9. BangHue

Hai năm rồi cơ à?Thế thì nhớ nhà lắm! Tết năm nay mình được đón Tết ở nhà rồi. Đã qua ba cái tết xa nhà, cảm giác chắc chắn sẽ khác nhiều.Tết bạn có về thăm nhà không.Phố Thắng giờ lại đổi khác thêm một chút, có thêm dải cọc ngăn đường.Mình không biết gọi là gì nhưng có nó để tránh tai nạn giao thông. Nhìn có vẻ "đô thị" hơn. Có điều kiện mình sẽ up thêm hình về Hiệp Hoà.Rất vui vì lại có thêm một người con của Hiệp Hoà.Bắt tay thân thiện cái nhé!Thôi ôm hun thắm thiết đi, (không có hình bắt tay)
  10. piccolo

piccolo Thành viên mới

Cụ ngoại tớ cũng ở phố Thắng, hiện nay 2 cụ mất rồi, chỉ còn bà dì, ông cậu và gia đình. Cách đây 2 tuần vừa về ăn cỗ cưới dì họ tớ, thấy đường phố đông vui và sầm uất lắm. Tớ cũng hay đèo bà ngoại tớ lên HH chơi, nhưng nói thật nhé, công an ở trên đó chuối vật!
    Mà sao cứ nhắc đến công an là mình chỉ muốn cho quả đấm thôi, may mà ở đây không có icon quả đấm!