1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiểu rõ hơn về những lưu ý khi chọn mũ bảo hiểm

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caithao9x, 14/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Caithao9x

Caithao9x Thành viên quen thuộc

Từ lâu mũ bảo hiểm đã là người bạn đồng hành của rất nhiều người tham gia giao thông trên đường bằng phương nhân tiện xe mô tô hay xe gắn máy, đặc biệt là với các phượt thủ. Việc chọn cho mình một chiếc mũ bảo hiểm vừa vặn và hợp phong cách của bản thân là điều mà không phải ai cũng làm được. Hãy cùng tham khảo các lời khuyên ở dưới đây dành cho bạn khi lựa chọn mua mũ bảo hiểm.

Chọn mũ vừa vặn

>>> Tham khảo: mua mũ bảo hiểm ở vũng tàu

Hãy đội thử lên đầu giả sử mua một chiếc mũ full face trực nối. Và trong lần áp dụng trước mắt, có thể bạn sẽ cảm thấy khó khăn đôi chút, nhưng hãy đánh giá cao cảm giác khi đã đội một chiếc mũ hoàn chỉnh nhé. Hãy nhớ nguyên tắc là không chọn các chiếc mũ quá rộng hoặc quá chật vì sẽ không phát huy được tác dụng trong việc bảo vệ phần đầu của bạn, hoặc nó thể trở nên bức bí vì quá trình lưu thông không khí bị cản trở.

Hãy thử giữ chặt chẽ mũ rồi xoay đầu qua trái, qua cần. giả dụ đầu bạn rất có thể xoay chuyển dễ dàng, thì chiếc mũ đó đang quá rộng. Ngoài ra khi đã đội lên đầu, bạn cũng phải chú ý đến phần mút lót sát 2 gò má có bó sát mặt hay không, do mỗi người lại có một khuôn mặt khác nhau, và hãy thử các kiểu khác nhau để chọn cho mình chiếc mũ phù hợp.

Chọn size hợp với đầu

>>> Xem thêm: mũ bảo hiểm cao cấp

Mũ bảo hiểm cũng giống như quần áo, nó có những size S, M, L, XL,… nên bạn hãy thật sáng suốt để lựa chọn cho mình chiếc mũ thật phù hợp nhé.

Có nên chọn một chiếc bảo hiểm cũ không?

nhiều người để tiết kiệm chi phí thì thường chọn mua cho mình chiếc nón đã qua dùng. dù vậy bạn không biết rằng, khả năng bảo vệ của các chiếc mũ cũ đã bị giảm di đáng kể. tại vì khi mua mũ củ, bạn sẽ không thể biết được chiếc mũ đó đã gặp vấn đề gì hay chưa, vẻ bề ngoài cũng chưa thể đánh giá được tốt mũ.

Trên đây là những cách hướng dẫn chọn mua mũ bảo hiểm mà các phượt thủ không thể bỏ qua. Chúc cho những phượt thủ luôn vui vẻ và bảo đảm trên mọi nẻo đường