1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hiệu ứng cho 1 dòng chữ trong Powerpoint

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi pokemon1982, 18/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pokemon1982

pokemon1982 Thành viên mới

Hiệu ứng cho 1 dòng chữ trong Powerpoint

Các bác giúp em mới. Em làm 1 đề thi trắc nghiệm trên PP. cuối cùng muốn cho nó hiện ra đáp án thì làm thế nào. Tại sao đã thử mãi mà ko làm đc
  2. firer_man

firer_man Thành viên mới

+ Kích chọn đối tượng cần tạo hiệu ứng
    + Vào menu Slide show >> Custom animation >>> Hiện ra cái bảng Custom animation ở bên phải màn hình >>> ấn vào box Add effect>>> Chọn hiệu ứng (ví dụ: entrance > Blind).
    + Đặt "star" ở chế độ click để khi kích chuột hiệu ứng mới hoạt động.
    + Đặt tốc độ hiệu ứng: Speed: Fast....Slow.
    + đối với nhiều đối tượng, hoặc 1 đối tượng có nhiều hiệu ứng cần chú ý xem thứ tự trình diễn các hiệu ứng đó.
    + vote 5*
  3. pokemon1982

Hehe đã làm như bác chỉ nhưng mà nó thành ra hiệu ứng của cả 1 Slide, em chỉ muốn làm hiệu ứng cho 1 câu trong số các câu của SLide thôi.
    Vote bác rồi
  4. firer_man

firer_man Thành viên mới

Nếu làm hiệu ứng cho 1 câu thì bắt buộc câu ý phải là 1 object riêng.
    Kích vào cái object đấy. Làm lại như trên.
  5. pokemon1982

Kích vào cái objec ở chỗ nào hả bác. Em cà dốt mấy cái này lắm, bác hướng dẫn cụ thể đi bác
  6. firer_man

firer_man Thành viên mới

Nghĩa là mỗi câu phải là 1 đối tượng (object) riêng biệt.
    Nếu mà cả đoạn văn là 1 đối tượng mà muốn làm hiệu ứng cho từng dòng phải chịu khó ngồi Ctrl+X & Ctrl+V mỗi dòng 1 thành đối tượng.
    Gán cho mỗi đối tượng 1 hiệu ứng.
  7. nikiesun

nikiesun Thành viên mới

Nói trên này khó quá, em send cái slide đó cho anh, anh làm cho rồi em sẽ xem mẩu mà làm
    hoa@szcse.com