1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hiii....Đàn ông Hà Nội hay Sài Gòn hả các pác

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi absentair, 20/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yenmach

yenmach Thành viên mới

Không có j là hoàn hảo cả_ nếu thế thì làm j có chiện để nói đây_ Ai chả mún những điều tốt đẹp - lý thuyết thì toàn viêc cung trăng nhưng làm thì toàn ở dưới mặt đất - . Chị chỉ nói cho em đỡ thất vọng nếu như k tìm thấy như ý em mún ( chớ ai lai....)
    Người HN hôm nay ra đi, mang trong mình bao nhiêu nỗi nhớ...
  2. yenmach

yenmach Thành viên mới

Chết rồi mình đụng vào tổ nào rồi....bị truy sát nghê wa... .
    Nói vậy chứ có pải vậy đâu mà... ôi jời ơi...bùn quá...
    Người HN hôm nay ra đi, mang trong mình bao nhiêu nỗi nhớ...
    Được yenmach sửa chữa / chuyển vào 13:22 ngày 21/06/2007
  3. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Em ở HN có mấy hôm vừa rồi thôi mà thấy hơi choáng vì những người trẻ ở HN bi giờ. Nói thì bảo "vơ đũa cả nắm" chứ em thấy bi giờ người HN biến chất lắm. Cái gọi là "dẫu ko thanh lịch cũng người Tràng An" đâu mất rồi ấy. Cũng có thể là do làn sóng nhập cư sau này, nhưng vẫn là hơi quá đáng rồi.
    Ở SG, thanh niên đi xe đẹp thì quần áo cũng đẹp (cái này gọi là văn hoá phù hợp chứ em ko nói về mặt sành điệu đâu). Ở HN, thanh niên đi xe xịn nhưng ở trần + quần sọc chạy long nhong trên phố, nói cười ầm ĩ + chọc ghẹo những người đi một mình trên đường.
    Ở SG, em có thể mặc đồ bình thường (nhưng lịch sự) vào Saint 0 cũng ko ai nói j. Ở HN, em và bạn gái, quần Jean + áo 2dây + áo khoác ngắn, đi vào quán trà ĐL trên đường Phan Đình Phùng thì bị dòm ngó + chỉ trỏ + nói này nọ. Bàn bên cạnh, tốp 4 người tuổi từ 35-45, là những người thô lỗ nhất , thô lỗ hơn cả đám thanh niên xung quanh mặc dù họ cũng quần là áo lượt ra ráng người có tiền.
    23h30, trời mưa. 1 người bạn dân SG nhưng đang ở HN đội mưa để mang áo mưa đến cho em rồi cùng chờ ngớt mưa mới về. Còn người 1 bạn HN khác thì đã kịp yên giấc ở nhà.
    Bạn trai cũ người HN thì "em fải thế này... em ko được thế kia...". Bạn trai sau này người SG (gốc Bắc) thì "cái j phù hợp thì em làm..." .
    ...
    Một vài ví dụ thế thôi chứ em ko nói tất cả đều thế đâu nhé, ko lại bảo em chỉ nhìn mặt trái của vấn đề. 4 năm trước mới vào SG tỷ lệ ss HN-SG của em là 7-3, bi giờ thì 5-5, mai mốt thì ko bít .
  4. ruanjunhai97

ruanjunhai97 Thành viên rất tích cực

Há há há đâu có truy sát đâu nà... tại mình thấy mí anh 7x là người Hà Nội trá hình cũng dễ xương mừ. Nói như bé hâm thì chính xác con cá thác lác ...
  5. Virgopig

Virgopig Thành viên quen thuộc

Có những điều có thể tranh luận ở thế giới thực , nhưng không thể thảo luận ở thế giới ảo.
    Đề nghị các Mod lưu ý topic này .
  6. uyendinh

uyendinh Thành viên mới

Đồng ý với Đại ca.
    Chủ đề này mà đi sâu thêm tý nữa sẽ có cãi nhau đấy ạ, em thấy nhiều topic thế này ở Box khác rồi, Kết cục thường bi thảm
    @bạn ở trên: đã yêu rồi thì còn hỏi làm gì nữa hả bạn.
  7. coldbutcool

coldbutcool Thành viên mới

uhm..nếu bạn đã ''trót'' phải lòng rồi và lại được ngta cũng như thế nữa với mình thì cứ thẳng 1 đường mà tiến đi thôi chứ chần chừ, hỏi ý kiến rồi lại suy tới tính lui thì chẳng sớm muộn cũng chán và ko giữ nhau được lâu dài.
    tí ti chia sẻ: lúc trước có gọi là quen 1 anh HN nhưng vì mình ng Nam nên thực sự trước sau vẫn ko thể hòa hợp được. cũng buồn nhưng nói bỏ là bỏ và ko có gì luyến tiếc :)
  8. absentair

absentair Thành viên mới

hix , chỉ là thảo luận thôi mờ. Ở đâu cũng vậy, dân các miền khác nhau thì có tập tục và lối sống khác nhau. Ở đây chỉ nêu ra những điểm thú vị giữa 2 miền, giống và khác nhau, để hiểu rõ hơn về đất nước và con người. Suy cho cùng forum là để làm gì nếu ko fải là nơi nói lên những suy nghĩ , những tư tưởng mà đời thường ko có dịp lên tiếng.
    các anh chị lại làm rùm beng vấn đề lên , chán thía. Hành động này gọi là ra đường thì sợ trời mưa dù ko chắc có mưa hay ko, tốt nhất là nằm nhà.
  9. ladolaxanh

ladolaxanh Thành viên mới

Hè hè, tát nước theo mưa. MOD khóa topic đê
  10. nangxuan75

nangxuan75 Thành viên mới

Đồng ý với Anh Virgopig. Chúng ta không nên thảo luận ở thế giới ảo này!
    Mod ơi! lưu ý giùm. Có thể theo đề nghị ở trên cũng đồng ý luôn. Tránh để tưởng đi lạc qua "Thảo luận" nha!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa