1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HIIT là như thế nào? Giảm cân hiệu quả với các bài tập HIIT.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nakedsun88, 20/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nakedsun88

nakedsun88 Thành viên mới

Sau khi thực hiện rất nhiều các bài tập khác Cardio khác nhau và với tham vọng của mình tôi muốn các bài tập trở lên mạnh mẽ và có hiệu suất cao hơn, và tôi đã nghĩ đến HIIT! Có thể có nhiều bạn chưa rõ nhiều về HIIT, thì ở đây HIIT là một bài thể dục bao gồm các bài tập ngắn cường độ cao vận động toàn bộ cơ thể . Và lúc này máu, tuần hoàn, các thứ trong cơ thể bạn liên tục, liên tục chảy trong từng đường gân thớ thịt mạch máu, trao đổi chất của bạn có thể nói là diễn ra một cách kinh khủng.Và vì thế, quá trình đốt cháy mỡ diễn ra một cách quá mạnh mẽ và hiệu quả của nó thì không phải nghĩ. Có một điều thú vị nữa ở đây là khi thực hiện các động tác HIIT cùng các bản nhạc sôi động bạn sẽ có cảm giác như mình đang nhảy điên cuồng trong bữa tiệc âm nhạc điện tử sôi động ấy, nhất là khi bạn tập cùng bạn bè nữa. Và vì vậy tôi đã lên kế hoạch tập luyện cho nó.
    Hôm nay chúng ta sẽ chia sẻ cùng nhau một số bài HIIT yêu thích của tôi. Không phải đến phòng tập, không mất bất cứ một xu chi phí nào, và ở đây các thớ cơ của bạn sẽ được đốt sạch mỡ thừa, nhịp tim của bạn sẽ tăng mạnh cùng đánh bay bất cứ mỡ máu hay cholesteron nào còn tồn tại trong nó, ở đây bạn sẽ được ướt sũng trong vũng mồ hôi của chính mình, mọi stress sẽ bay sạch sẽ. Cả cơ thể của bạn sẽ được làm mới hoàn toàn cùng những cảm xúc tích cực nhất
    Bây giờ bạn đã sẵn sàng cho HIIT chưa ?!
    HƯỚNG DẪN​
    Squat Jumps​

Nhảy kết hợp Squat
    Khởi động vùng thân dưới, tăng dần nhịp tim làm nóng cơ thể​
    Bắt đầu bằng một động tác Squat, 2 chân để rộng ngang vai. Nhớ rằng đầu gối của bạn không trùng quá mũi giày đấy nhé. Sau đó dung lực của đùi vung của tay bật lên khỏi mặt đất, càng cao càng tốt, 2 tay vươn về phía sau, lứng thăng, chân duỗi thẳng khi bật lên. Sau đó tiếp đất nhẹ nhàng và trở về động tác Squat.
    Làm liên tiếp trong 30 giây.
    Burpee + Pushup​

Nhảy vươn vai + chống đẩy
    Tăng mạnh sự vận động vùng cơ bụng, ngực, và vai!
    Bắt đầu với động tác như chống đẩy, đừng có mông cong tít lên nha. Sau đó bạn hãy thu chân lên sao cho mũi chân để bằng 2 tay. Dùng lực của chân nhảy lên không trung, 2 tay và 2 chân duỗi thật thẳng. Sau đó hạ thấp tay xuống đất và bật chân của bạn về động tác chống đẩy, nhớ là bật chân chứ không phải đưa chân. Hạ ngực về phía mặt đất và thực hiện chống đẩy, mắt hướng về phía trước. Rồi trở lại động tác chống đẩy, và tiếp tục thực hiện lại
    Bạn cứ tiếp tục làm như vậy 30 giây.
    Tummy Toner
    Không biết dịch thế nào ^^
    Tác động nhiều vào vòng eo, vai và cơ đùi của bạn
    Bắt đầu là tư thế như chuẩn bị chống đẩy. Sau đó bạn hãy nâng đầu gối bên phải lên chạm vào khuỷu tay phải của bạn, 2 tay vẫn phải chống thẳng nha. Tiếp tục lặp lại ở đầu gối trái và khuỷu tay trái.
    Làm 15 lần mỗi bên.
    Plank Jacks
    Nhảy Plank
    Tác động rất nhiều vào vùng bụng của bạn, cơ đùi trong và làm tăng nhịp tim của bạn!
    Bắt đầu bằng động tác Plank, 2 chân chụm lại. Sau đó dung lực nhảy bật hai chân ra cho 2 chân rộng bằng vai. Sau đó lại nhảy tiếp đưa chân của bạn chụm trở lại với nhau. 2 Tay lúc nào cũng giữ thẳng, người cũng để thẳng, không cần số lượng, quan trọng là chất lượng. Làm cho đúng động tác nha.
    Jump Tucks​

Nhảy thu người​

Tác động nhiều vào vùng thân dưới và tăng sự trao đổi chất của bạn!
    Bắt đầu bằng động tác Squat nhưng 2 tay để về phía sau, Lại chú ý là đầu gối không được vượt quá mũi chân. Dùng sức bật bật cả người thẳng lên không trung.Để đầu gối thu về hướng khuỷu tay ở phía trước người gập lại. Tiếp đất nhẹ nhàng và đưa đôi chân trở lại động tác Squat như lúc đầu.