1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hình ảnh về đất nước Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi homoeternus, 04/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piggyHello

piggyHello Thành viên mới

2. piggyHello

3. piggyHello

4. piggyHello

5. yla_bakala

yla_bakala Thành viên mới

Vị thần bên trên là vị nào ấy nhỉ??? Tớ xem mấy lần rồi mà vẫn quên.
    Thanks piggy nhiều nhé, nàng có thể tường thuật một chút về những địa điểm của mấy bức ảnh trên không?
  6. rainy23

rainy23 Thành viên tích cực

Thanks piggy nha. Tớ cũng sẽ cố kiếm mấy bức ảnh post phụ nàng
  7. vilonely

vilonely Thành viên mới

hình tuyệt lắm post nữa đi chị....lần nào coi hình cảnh ở Ấn em cũng thấy có cảm giác lạ lạ sao, cứ như là huyền bí lắm vậy.....
    mấy cái di tích và kiến trúc ở đây làm cho người ta thấy cổ và lạ wá, ko mang vẻ thật sang trọng như của phương tây nhưng cũng ko hoàn toàn giống rõ nét như của trung quốc hay nhật....
  8. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Nếu như mắt mũi Tàma ko kèm nhèm wá thì đó là tượng thần Ganesa : Thần hạnh phúc và may mắn, đầu voi mình người, con trai của thần Siva và nữ thần Parvati, được thần Parvati tạo nên từ sương và bụi. Ganesha là một vị thần hiền hòa và có khả năng khắc phục mọi khó khăn, trở ngại. Những tín đồ đạo Hindu tin rằng, thần Ganesha sẽ giúp họ vượt qua những trắc trở trong cuộc sống.
    (Siva : Một trong ba vị thượng đẳng thần của Ấn Độ giáo (Trimurti); thần hủy diệt và sáng tạo; nữ thần Parvati: con gái thần núi Himalaya)
  9. piggyHello

Mọi người à, tớ sẽ hỏi bạn tớ về các ngôi đền này và post lời giới thiệu lên cho mọi người nhé! Còn địa điểm thì nằm ở miền Nam AD, tên cụ thể tớ lại quên mất rồi, mọi người chịu khó đọc mấy trang trước tớ có nói địa điểm truớc khi post ảnh đấy! Tổng cộng 470 ảnh nhưng tớ sẽ post khoảng 70 ảnh phong cảnh còn lại là có người (là bạn tớ) thì tớ ko dám post lên, tớ đã hỏi ý kiến no bạn tớ mặc cảm về màu da nâu đỏ(màu da tớ rất thích) nên cấm tớ post hình bạn ấy lên.
    Tớ post tiếp nhé
  10. piggyHello

Ktrúc AD quả là rất đẹp phải ko mọi người? các bạn có để ý đến ko gian xung quanh các ngôi đền? Hãy tưởng tượng với kt như vậy nhưng xung quanh trồng nhiều cây xanh như khuôn viên của các ngôi chùa ở VN, bầu trời xanh nhẹ nhàng hơn, ít mây hơn, êm đềm hơn, những con đường dẫn vào đền ko phủ màu vàng nâu như trong ảnh, tưởng tượng những hàng cây rợp bóng hai bên đường vào v....v,... , ngẫm nghĩ và tưởng tượng với khung cảnh mới xung quanh các ngôi đền đó, bạn có thấy đẹp hơn ko? thú vị lắm đó, các bạn thử đi và chia sẻ những gì các bạn cảm nhận với tớ nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa