1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hình như hàng hải ngày càng xuống giá ???!!!

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi nguoividai, 26/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoividai

nguoividai Thành viên mới

hình như hàng hải ngày càng xuống giá ???!!!

bà con ui , cho tôi một lời khuyên đi nào , chúng nó nói trường ĐH Hàng hải bây giờ chẳng đáng một xu , mà tui thì định thi hàng hải đây , thế máu tự hào về trường mình đâu hết rùi , mọi người hãy biện hộ cho trường mình đi chứ , tui chờ tin tức của mọi người đó nhé
  2. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Cái gì thế sao chú em lại nghe những lời nói như thế,nhưng lời nói đó mới gọi là"không đáng một xu".Thế chú em định thi bằng lời nói của bạn bè à.
    Anh không dám nói là biện hộ cho trường vì những gì anh có thể nhớ chính xác để kể ra đây thì không đủ,nhưng cũng xin cho chú em biết là trường HÀNG HẢI anh hàng năm vẫn tiếp nhận hàng ngàn thí sinh trên khắp nước ta về thi đấy,và hàng năm trường anh vẫn đào tạo được không biết bao nhiêu tài năng đổ đi làm việc khắp nơi chẳng riêng gì nước ta mà cả nước ngoài.Chắc chú em chưa được nghe tới cái tên VINIC nhỉ,một công ty vận tải biển to đùng của nhật đó,họ có đại diện ở ngay trong trường,liên tục theo dõi tình hình hoạt động,học tập của các sinh viên đi biển để nhiều khi tới năm học thứ 3 họ đã vào tuyển người rồi,họ cấp học bổng cho những sinh viên đó học đến những năm cuối,khi ra trường thì họ nhận vào làm trong cong ty họ ngay,không phải chờ việc.Mà này hình như họ sắp chuyển giao cho trường HÀNG HẢI của bọn anh một con tàu to (70.000 tấn) do hoàn toàn là những thuỷ thủ của trường đó,hehe chú em có cho rằng con tàu đó không đáng một xu không hay là người ta có dám giao một đống tiền như thế vào tay cái trường không đáng một xu không.Chú em sắp vào trường anh cũng nói luôn là trường HH bây giờ đẹp lắm,mọi trang thiết bị dạy học,học và làm việc được trang bị tận răng,tiền đó một phần là của trường và một phần do bên Tổng CTY GTVT cấp,hehe không ngon lành thì có mà cấp khối nhé.Năm trước chú có biết là khoa lái bọn anh sướng lắm không,đó là ngày trường HH của bọn anh kí hợp đồng tăng số lượng sinh viên khoa lái lên gấp đôi đấy,trước đây thì chỉ có 2 lớp CQ,1 lớp CĐ còn bây giờ thì 4 lớp CQ,2 lớp CĐ đấy.
    Anh cũng chỉ nói những gì anh nhớ được đến đây thôi,chú em đợi các đồng môn sư huynh đệ của anh nói tiếp nhé.Ôi mệt quá,giải thích mỏi tay không biết ông em có đồng lòng không.
    hehehehehehehehe

3. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

Khối người mơ còn ko được chú em ạ ... Anh đoán chú em cũng thế , chẳng qua là hỏi cho nó oai thôi , chứ thừa biết là HH lúc nào cũng có giá ... một trong những trường Dh hàng đầu Vn đó ...
    Thế mà có những người lại có ý nghĩ như vậy ...
    Nhưng nói chung là : " ở trong muốn ra , ở ngoài muốn vào "

#==][==AbuSayyaF==>>
  4. ladyfirst24

ladyfirst24 Thành viên rất tích cực

Bạn có hiểu nghĩa của từ VIMARU mà chngs tôi đã dùng làm tên cho Box này không ? VIMARU = Trường Đại Học Hàng Hải Việt Nam . Bạn đã thấy ở nước ta có trường nào có 2 từ Việt Nam ở phía sau không ? Như vậy có đáng tự hào không ?
    A Smile Can Bring You Near To Me