1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hình như sinh viên ở Huế không năng động lắm !

Chủ đề trong 'Đại học Huế' bởi quocthaicompany, 11/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rhapsode

Rhapsode Thành viên mới

Thế đã suy nghĩ lại mình dùng điện thoại như thế nào chưa
    Hiện nay ở Huế điện thoại đâu có it nên ai cũng thấy bình thường mà, tôi chưa bao giờ gặp trường hợp như trên, chỉ có những kẻ muốn khoe ta đây xài di động thì mới bị nhìn thôi, hí hí, chẳng hạn mắt thì không cận thị mà thích đưa điện thoại lên cao, nghe xong thì cất vào túi đi còn bày đặt dên dên nữa, v.v.....
    Chắc là bạn của quocthaicompany nhiều người điện quá nên lôi ra lôi vô bị nhìn hả, nhớ lại đi, hay là sau lưng có cô bé nào dễ thương nên tưởng là nhìn mình
  2. irgendwie

irgendwie Thành viên mới

3. irgendwie

irgendwie Thành viên mới

Tui cũng là người Huế đây. Trước kia tui cũng là sv trường DHKH, nhưng giờ thì có muốn cũng không được nữa rồi, hồi tui còn là sv tui cũng có tham gia hoạt độngnhiều lắm, cũng kiếm được tiền thù lao .Nói tóm lại là do môi trường và cơ hội kiếm việc làm ở mình cũng ít nên khó kiếm việc hơn những nơi khác như HN; SG,,,,,,,,nhiều người sau khi ra trường cũng phải ra vào HN; SG để kiếm việc đấy thôi.Còn đã là sv thì tui nghĩ ai cũng năng động và hoạt bát cả , sức trẻ mà lị, như những đợt Fétival của mình những chương trình tiếp thị, bán hàng,,,,,,,cũng toàn là sv đấy thôi, rồi ở Huế cũng ko ít những sv đã mở quán bán hi hi như quán sắn hấp dừa ở đường nào nhỉ à TRẦN CAO VÂN , quán bán quà tặng cung phải 3,4 quán chứ có ít đâu,,, rồi còn nhiều nhiều nữa mà toàn do sv tự làm đấy chứ, ma những nơi đấy mọi người thử hỏi hs, sv thậm chí cả người lớn, thậm chí cả người nước ngoài nữa phần lớn đều biết vì đã có ít nhất 2,3 lần ghé thăm rồi,,,, các bạn thấy chưa đâu phải là sv huế hoàn toàn ko năng động đâu, tất nhiên là chúng tôi ko thể nào so sánh sự năng động đó với sv được sống học tập và làm việc o sg, hn,hp,,,, được , vì ở đó các bạn có 1 môi trường để hoc tập và làm việc rất tốt, cả về diện tích lẫn cơ hội kiếm việc làm,,,,,,,,ko như ở huế vừa nhỏ ,thời tiết thì khỏi phải bàn ,quá khắc nghiệt,,,
    Những gì mà các bạn góp ý cho huế chúng tôi là rất tốt và rất nett , nhưng cí đó cần có thời gian và nhiều sự giúp đỡ từ mọi phía, hihihihihi tôi chỉ nói lên suy nghĩ của mình như thế thôi.