1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HLC tình nguyện

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi Thuyon, 09/12/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Thuyon

Thuyon Thành viên mới

HLC tình nguyện

Đây không phải lần đầu tiên vấn đề tình nguyện được đưa ra ở HLC. Thuyon biết đã có khá nhiều nhân mong muốn được hoạt động tình nguyện mà chưa có dịp, cũng có thể lấy tình nguyện là cái cớ để anh em HLC có thêm nhiều cơ hội để gần gũi nhau hơn.
    Nhân dịp giáng sinh và đại hội TTVNOL, đây là một cơ hội để làm "một cái gì đó" cho những con người kém may mắn hơn chúng ta. Thuyon cũng không có thời gian để trực tiếp đứng ra nên chỉ xin phép làm chiếc cầu nối.

--------------------------------------------------------------------------------
    GIÁNG SINH ẤM

Có một cô bé đáng thương đêm giáng sinh bán những bao diêm nhưng chẳng ai mua cho em, và rồi chính em đã dùng những que diêm cuối cùng để sưởi ấm cho mình trong đêm giáng sinh lạnh giá.
    Chúng tôi tổ chức 2 ngày Hội thu "Giáng sinh ấm - giáng sinh 5 xu" :

3/12/2006: Đại hội Người Khuyết tật - Công viên Thống Nhất - Hà Nội
    17/12/2006: Đại hội TTVNOL - Công viên nước Hồ Tây - Hà Nội

(Tại bàn thông tin của CLB Tình Nguyện Trẻ)

Bạn có biết giá một bao diêm là 500đ?

Và giáng sinh đang đến rất gần với tiếng chuông ngân vang?

Vậy hãy để những đồng xu của bạn có ích trong đêm giáng sinh này, ít nhất cũng có thể mua được một bao diêm cho một ngọn lửa ấm, bạn nhỉ!

Hãy gửi cho chúng tôi những đồng xu 200đ, 500đ, 1000đ, 2000đ và 5000đ - để cùng chúng tôi đón một ?oGiáng sinh 5 xu ?" Giáng sinh ấm? với những em bé lang thang đường phố, những người già cô đơn, các em sẽ có những món đồ chơi, chiếc áo mưa, phần ăn sáng hay đơn giản là một bao diêm. Bởi vì có thể có những lúc bạn không cần đến nó nhưng còn rất nhiều những mảnh đời bất hạnh vẫn đang cần một ngọn lửa nhỏ cho đêm giáng sinh sắp tới đấy bạn ạ.

Thời hạn nhận đóng góp từ 30/11/2006 đến 17/12/2006.

Mọi thắc mắc về chương trình xin tham khảo tại đây

Hoặc liên lạc trực tiếp:

Email: tinhnguyentre.tnt@gmail.com
    Chủ tịch CLB Nguyễn Thế Vinh : 0985099861
    Phó chủ tịch: Trần Bảo Long: 0983351283

"Ngọn lửa nhỏ bé, nhiều đôi tay kết che cùng
    Nhiều này dệt thành tấm áo, nhỏ này chiếc bánh con"
    ("Đôi bàn tay" - Ban nhạc Bức Tường)

Chương trình được phát động cùng với Nhóm tình nguyện Những Ước Mơ Xanh - TP HCM
  2. chuonchuoncim

chuonchuoncim Thành viên mới

em đang nghe ba?i "cô bé bán diêm"
  3. Thankyouk4

Thankyouk4 Thành viên mới

OK! Anh nhiều xu lắm................đang định đem thi đốt tiền với bọn nó ...... thôi! bỏ một ít làm từ thiện cũng được
    Nhưng trương trình này có vẻ như không rõ ràng lắm nhỉ? Mấy xu thì làm sao tổ chức được trương trình gì?
  4. AutumnRiver1601

AutumnRiver1601 Thành viên mới

Hoạt động này được tổ chức đi kèm với hôm đại hội ttvn nên kinh phí có giảm chứ ko phải tổ chức cho mỗi cái hôm từ thiện.Còn cái hôm từ thiện kia thế nào thì ko hiểu....Hihi nhưng kêu gọi đóng góp thì mình lúc nào cũng ủng hộ cả chân lẫn tay các bác nhỉ.....Rất tiếc 1 đống xu của e bên này ko gửi về được....Hôm qua vừa lôi ra đến là được 120 cent....ko làm cách nào gửi được...bó tay.com thôi à...
    Cheer up....Vote cho chương trình này các pác ơi
  5. wnb

wnb Thành viên mới

..u..éo ơi! Về có mang đồng xu về không? Bây giờ đóng góp vẫn kịp đấy!