1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HN-Cả hai đứa cùng muốn cưới, nhưng hoàn cảnh như thế này, thì làm thế nào :(

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Dp14ie, 27/03/2006.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. baongoc83

baongoc83 Thành viên mới

lởm khởm..bảo thế nọ .thế kia là sao? là tôi bảo bất hiếu vì chưa thọ tang xong mà cứ khăng khăng thích cưới đó àh..nếu là đứa con biết nghĩ thì tự khắc biết cái truyền thống của VN là phải thọ tang xong mới được cưới..cần gì phải xin lời khuyên..mà co xin chăng thì nên hỏi ngay ý kiến các cụ trong dòng họ ý..việc gì phải xin lời khuyên và ý kiến của những người trên đây..( nói thật những người trên đây làm sao đủ tư cách cho lời khuyên bằng những bậc cao tuổi ) ..
    [/quote]
    Bạn ấu trĩ thật đấy... Đúng là mọi người ở đây không đủ tư cách cho lời khuyên bằng các vị cao tuổi nhưng vì bạn í đang băn khoăn và muốn xin lời khuyên của mọi người, của những người bạn ở TTVNOL... Ở đây nhiều bạn trẻ nhưng hiểu biết thấu đáo lắm.
    Mà thôi, tớ với bạn không thêm bớt làm gì hỏng chủ đề của bạn í...
    Paipai: Chúc vui vẻ
  2. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Để tang mẹ thì để cả đời !
    Ông bạn cứ cưới đi, mẹ cũng chẳng trách đâu !
    Chúc ông hạnh phúc !
  3. bediudang

bediudang Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn ấu trĩ thật đấy... Đúng là mọi người ở đây không đủ tư cách cho lời khuyên bằng các vị cao tuổi nhưng vì bạn í đang băn khoăn và muốn xin lời khuyên của mọi người, của những người bạn ở TTVNOL... Ở đây nhiều bạn trẻ nhưng hiểu biết thấu đáo lắm.
    Mà thôi, tớ với bạn không thêm bớt làm gì hỏng chủ đề của bạn í...
    Paipai: Chúc vui vẻ
    [/quote]
    ko biết cái loại ấu trĩ nào mà ko hiểu được truyền thống của dân tộc VN mặc dù là người VN ( bố mẹ có lai căng ko nhỉ )... chán...đấy cưới đi ..cưới để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện mà buôn mà cười chê ít nhiều..đồ ngộ chữ
  4. baongoc83

baongoc83 Thành viên mới

ko biết cái loại ấu trĩ nào mà ko hiểu được truyền thống của dân tộc VN mặc dù là người VN ( bố mẹ có lai căng ko nhỉ )... chán...đấy cưới đi ..cưới để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện mà buôn mà cười chê ít nhiều..đồ ngộ chữ
    [/quote]
    hiiiiiii.... định chẳng nói nữa đâu nhưng thấy bạn này "vui" nhất vì chính bạn bảo: để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện mà buôn mà cười chê ~~~~~> Bạn ơi chính bạn nói đấy nhé. Bạn đang cười chê họ mà.
    Gậy ông mà đập lưng ông đau mà vẫn phải cố cười....
    À, nói chuyện lịch sự thì đừng lôi phụ huynh vào~~~> thể hiện nhận thức và văn hoá còn yếu lắm. Không chơi với người như bạn được...
  5. bediudang

hiiiiiii.... định chẳng nói nữa đâu nhưng thấy bạn này "vui" nhất vì chính bạn bảo: để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện mà buôn mà cười chê ~~~~~> Bạn ơi chính bạn nói đấy nhé. Bạn đang cười chê họ mà.
    Gậy ông mà đập lưng ông đau mà vẫn phải cố cười....
    À, nói chuyện lịch sự thì đừng lôi phụ huynh vào~~~> thể hiện nhận thức và văn hoá còn yếu lắm. Không chơi với người như bạn được...
    [/quote]
    Cái này là ngộ chữ nặng chứ ko phải bình thường đâu nhé ..người ta viết rõ ràng rằng " Cưới đi.. cưới để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện cười chê "..văn hoá lớp mấy mà nhận thức kém thế..đọc mà ko hiểu người ta viết gì lại cứ to mồm bảo người ta văn hoá yếu...tôi chưa cười chê người lập ra topic này..và đây chỉ là lời cảnh báo nếu như chủ nhân topic này ko chịu thọ tang xong mà cưới thì ít nhiều cũng sẽ bị thiên hạ nói ra nói vào..và hơn nữa thiên hạ ở đây là những người xung quanh người lập ra topic này..chứ ko phải tôi và cũng ko phải những người trên ttvn ..vì tôi có biết người này là ai .ở đâu ..mà cười chê?... Thế nên mới bảo đầu to mà óc như hột nho ..đọc ko hiểu mà con to mồm ...( còn vấn đề phụ huynh nữa ..xin lỗi là tôi đang nghi ngờ cái trình độ nhận thức về truyền thống văn hoá của bạn ..chắc bố hay mẹ lai căng nên đã ko truyền đạt hết được những nhận thức ấy cho bạn ) thông cảm nhé..
  6. quaivat2

quaivat2 Thành viên mới

Cái này là ngộ chữ nặng chứ ko phải bình thường đâu nhé ..người ta viết rõ ràng rằng " Cưới đi.. cưới để cho thiên hạ rỗi hơi lại có chuyện cười chê "..văn hoá lớp mấy mà nhận thức kém thế..đọc mà ko hiểu người ta viết gì lại cứ to mồm bảo người ta văn hoá yếu...tôi chưa cười chê người lập ra topic này..và đây chỉ là lời cảnh báo nếu như chủ nhân topic này ko chịu thọ tang xong mà cưới thì ít nhiều cũng sẽ bị thiên hạ nói ra nói vào..và hơn nữa thiên hạ ở đây là những người xung quanh người lập ra topic này..chứ ko phải tôi và cũng ko phải những người trên ttvn ..vì tôi có biết người này là ai .ở đâu ..mà cười chê?... Thế nên mới bảo đầu to mà óc như hột nho ..đọc ko hiểu mà con to mồm ...( còn vấn đề phụ huynh nữa ..xin lỗi là tôi đang nghi ngờ cái trình độ nhận thức về truyền thống văn hoá của bạn ..chắc bố hay mẹ lai căng nên đã ko truyền đạt hết được những nhận thức ấy cho bạn ) thông cảm nhé..
    [/quote]
    hix lại cãi nhau, mệt quá đi mất, mà ấy ui đúng là ko nên lôi bố mẹ vào đây đâu, bạn muốn nói gì thì nói đừng động vào bố mẹ là đc, ok??? mà mọi người cũng chỉ vào đây góp ý thui mà, bạn cần gì phải nặng lời thế làm cho người đọc thấy khó nghe lắm bạn ạ, mình chỉ góp ý thui nha đừng mắng cả mình nhé
  7. bediudang

to bạn quaivat:
    Thật ra thì bao nhiêu người vào đây đọc cũng chẳng ai nói bdd này bằng cái giọng quá quắt như cái nick baongoc kia....tại baongoc ăn nói kiểu đó trước với bdd nên mới phải chịu thế này thôi...chứ ăn nói nhỏ nhẹ lịch sự như bạn và những người khác thì bdd này đâu hồ đồ nói lại..dù sao cũng cám ơn bạn ..
  8. baongoc83

baongoc83 Thành viên mới

tôi đây cũng chẳng biết chủ nhân chủ đề này là ai nhưng những lời bạn nói thấy không chân thành nên tôi phản ứng... Hãy xem lại những gì bạn nói nha ! xem lại bạn hay ai quá quắt nhé! Còn việc bạn nói lý không được mà lôi phụ huynh ra thì tôi đây kinh những người như bạn... Nếu tôi chấp tôi bằng bạn rồi....
    Chúc vui vẻ và có hạnh phúc.....paipai
  9. bediudang

Làm gì đủ tư cách mà chấp hay ko chấp.. những người thường là đuối lý nên mới hay dùng cái câu kia để mà chữa thôi... thế tôi viết như vậy nhưng bao nhiêu người khác cũng đâu ai nói tôi như bạn.....họ cũng có nói tôi thế này .thế khác nhưng cũng làm tôi thấy thoải mái hơn khi đọc những gì bạn nói..thế nhé..ko có lửa thì làm sao có khói..cay mắt quá thì tốt nhất là tự biết phải làm gì...còn chấp thì chưa đủ trình đâu
  10. ky_si_khong_dau_yeuem

ky_si_khong_dau_yeuem Thành viên mới

Xin lỗi ông bạn Dp14ie vì đã lấn đất của ông nhé, xin lỗi các mod của box hạnh phúc gia đình. Cho tôi mượn đất để nói chuyện khác một chút.
    Này cái cô bediudang kia , nói năng cho cẩn thận, nhiều ngưòi ngứa mắt lắm rồi đấy. Trình độ đến đâu mà mở mồm ra là nói ngộ chữ, là văn hoá hả? Văn hoá kiểu gì mà ai nói gì khác ý cô là cô nói họ thiếu văn hoá, là ngộ chữ, rồi lôi phụ huynh của họ ra mà nói? Tôi hỏi cô thế thì văn hoá của cô bậc gì? Cô nói ngưòi khác ngộ chữ ,vậy chắc cô văn hay chữ tốt lắm nhỉ, cô nói về văn hoá của nguời việt nữa, vậy tôi hỏi cô cô có nhớ bao nhiêu lần cô bị cảnh cáo vì viết chữ không có dấu rồi? Văn hoá việt của cô là gì thế? Cô nói về văn hoá chắc cô biết phụ nữ Việt Nam cần những đức tính gì phải không? Cô có cái gì thế? Chẹn họng nguời khác, nói năng linh tinh... Ở đời lắm con cóc tưỏng mình là thiên nga thật đấy. Tôi xin lỗi phải nói thẳng cho cô nhé, ngu nó vừa thôi, càng lắm mồm càng lộ cái ngu
    Còn phần ông bạn Dp14ie nè, con gái sinh năm 80 thì năm nay cưói là được, còn năm sau thì Kim lâu(tránh đuôi tuổi là 1 3 6 8)... Nhưng không là không nên, chứ không phải không thể. Khối cặp thầy bói bảo kim lâu không cưói được, nhưng thầy thuốc bảo nên cưới, nên vẫn cưói đựoc đấy thôi. Luôn luôn xem ngày để cưới được, nhưng theo tui biết thì sau đông chí (22-12 dương) thì kim lâu vẫn cưới được. Chúc 2 bạn hạnh phúc. Một lần nữa xin lỗi bạn và các mods
    Được phaohoa sửa chữa / chuyển vào 10:37 ngày 04/04/2006